You are on page 1of 10

GRADES 1 to 12

DAILY LESSON LOG School: A. MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V


Teacher: GEORGINA T. INTIA Learning Area: ESP
Teaching Quarter: FIRST
Dates and
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng


mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na
may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at
pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral
(Isulat ang code ng bawat 3.1. pakikinig
kasanayan)
3.2. pakikilahok sa pangkatang gawain
3.3. pakikipagtalakayan
3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
II. NILALAMAN Pagkamahinahon (Calmness)
Aralin 2: Pangkat Ko: Kaisa Ako
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.__
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral p.12-17
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga kagamitan sa pangkatan/talakayan
IV. PAMAMARAAN PAMBUNGAD NA ARALIN @ IHANDA NATIN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ipabasa ang MAHALAGANG KAISIPAN
pagsisimula ng bagong aralin Pagbigayin ng sariling kahulugan ng pagkamahinahon ang ilang piling mag-aaral.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipabasa ang Pambungad na Aralin. Talakayin.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipamasid ang larawan sa p. 13 ng LM.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipagawa ang isinasaad sa Titik A at B.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ipaulat sa pinakauna at nanalong pangkat alinsunod sa sumusunod na bilang sa p. 13
paglalahad ng bagong kasanayan #2 ng LM.
F. Paglinang sa Kabihasan Talakayin at ipasagot sa klase:
(Tungo sa Formative Assessment) Paano maaaring magtagumpay ang isang pangkat sa pagganap ng kanilang gawain?
Anong pagpapahalaga ang dapat pairalin sa isang pangkat?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ano ang natutunan mo sa tinalakay/ginawa ngayon?
I. Pagtataya sa Aralin Pagtataya sa pangkatang gawain.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
Mga Tala
Pagninilay
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG School: A. MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V
Teacher: GEORGINA T. INTIA Learning Area: ESP
Teaching Quarter: FIRST
Dates and
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng


mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na
may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at
pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral
(Isulat ang code ng bawat 3.1. pakikinig
kasanayan)
3.2. pakikilahok sa pangkatang gawain
3.3. pakikipagtalakayan
3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
II. NILALAMAN Pagkamahinahon (Calmness)
Aralin 2: Pangkat Ko: Kaisa Ako
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.__
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral p.12-17
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga kagamitan sa pangkatan/talakayan
IV. PAMAMARAAN MATUTO SA IBA
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Pagbalik aralan ang tinalakay ng nakaraang araw.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipasagot: Anong pagpapahalaga ang dapat pairalin ng isang pangkat?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang kuwentong “Mabuting Bunga ng Pagkamahinahon” sa p. 14 ng LM.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang kuwento sa pamamagitan ng pagsagot sa mga panlinang na tanong.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ano ang natutunan mo sa kuwentong tinalakay ngayon?
I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
Mga Tala
Pagninilay
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG School: A. MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V
Teacher: GEORGINA T. INTIA Learning Area: ESP
Teaching Quarter: FIRST
Dates and
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng


mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na
may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at
pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral
(Isulat ang code ng bawat 3.1. pakikinig
kasanayan)
3.2. pakikilahok sa pangkatang gawain
3.3. pakikipagtalakayan
3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
II. NILALAMAN Pagkamahinahon (Calmness)
Aralin 2: Pangkat Ko: Kaisa Ako
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.__
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral p.12-17
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga kagamitan sa pangkatan/talakayan
IV. PAMAMARAAN GAWIN ANG TAMA
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Magbalik aral sa kuwentong binasa kahapon.
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong:
Anong aral ang natutunan ng mga mag-aaral mula sa kuwento?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Ipagawa ang mga pagsasanay sa GAWIN ANG TAMA, p. 15-16 ng LM.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Ipasagot:
araw na buhay Paano mo nakita ang pagtutulungan ng magkakapangkat at ang kanilang kooperasyon
at pagkamahinahon?
H. Paglalahat ng Arallin Ano ang natutunan mo sa kuwentong tinalakay ngayon?
I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang Titik C sa GAWIN ANG TAMA, p. 16 ng LM.
takdang-aralin at remediation
Mga Tala
Pagninilay
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG School: A. MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V
Teacher: GEORGINA T. INTIA Learning Area: ESP
Teaching Quarter: FIRST
Dates and
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng


mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na
may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at
pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral
(Isulat ang code ng bawat 3.1. pakikinig
kasanayan)
3.2. pakikilahok sa pangkatang gawain
3.3. pakikipagtalakayan
3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
II. NILALAMAN Pagkamahinahon (Calmness)
Aralin 2: Pangkat Ko: Kaisa Ako
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.__
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral p.12-17
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo mga kagamitan sa pangkatan/talakayan
IV. PAMAMARAAN ISIPING MABUTI
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Balikan ang ginawang pagsasanay kahapon.
pagsisimula ng bagong aralin Anong katangian ang tinataglay ni Jose?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pag-uulat ng bawat pangkat sa ginawang takdang aralin.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagbibigay ng karagdagang kaalaman.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin Ipabasa ang ISIPING MABUTI.
Talakayin ang sagot sa mga tanong.
I. Pagtataya sa Aralin

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation
Mga Tala
Pagninilay
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG School: A. MABINI ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: V
Teacher: GEORGINA T. INTIA Learning Area: ESP
Teaching Quarter: FIRST
Dates and
Time:

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng


mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na
may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at
pagganap ng anumang gawain.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral
(Isulat ang code ng bawat 3.1. pakikinig
kasanayan)
3.2. pakikilahok sa pangkatang gawain
3.3. pakikipagtalakayan
3.4. pagtatanong
3.5. paggawa ng proyekto (gamit ang anumang technology tools)
II. NILALAMAN Pagkamahinahon (Calmness)
Aralin 2: Pangkat Ko: Kaisa Ako
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p.__
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral p.12-17
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN SUBUKIN NATIN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Itanong:
pagsisimula ng bagong aralin Paano ninyo naipakikita ang pagkamahinahon sa pagganap ng tungkulin?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagpapaliwanag ng mga panuto sa SUBUKIN NATIN.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan Bigyan ng sapat na oras ang mga mag-aaral sa pagsagot sa SUBUKIN NATIN.
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Arallin
I. Pagtataya sa Aralin Pagwawasto at pagtatala ng resulta ng pagtataya.

J. Karagdagang gawain para sa Ipagawa ang REPLEKSIYON.


takdang-aralin at remediation
Mga Tala
Pagninilay
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

You might also like