Professional Documents
Culture Documents
Semi Detailed
Semi Detailed
Ekonomiks
I. Layunin
II. Nilalaman
A. Paksa:
Aralin 4: Implasyon
B. Sangguniang Aklat:
Pahina 272-280
Kayamanan IV (Ekonomiks)
Pahina 244-250
C. Kagamitan:
III. Pamamaraan
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagwawasto ng Takdang-Aralin
4. Pagtatala ng liban
5. Balik-aral
B. Pagganyak
Ang guro ay mayroong kahon, ito ay ang “Watch Out Box”. Ang kahon na ito ay
naglalaman ng mga lobo na may mga nakadikit na “Peso Sign” na may pakpak at may mga nakasabit
na iba’t ibang larawan ng mga produkto. Bubuksan ang kahon at ang mga mag-aaral ay magbibigay
C. Panlinang na Aralin
D. Paglalahat
Sa puntong ito, ang mga mag-aaral ay ilalahad ang lahat ang mga mahahalagang konsepto at ideya
Sino-sino nga muli ang mga taong naaapektuhan sa mga panahong may implasyon?
ng implasyon?
E. Paglalapat
Upang maipakita ng mga mag-aaral ang kanilang pagkatuto. Ang guro ay nagbigay ng
isang gawain bilang kasunduan na tinatawag na “Lights, Camera, Action!” Ipinangkat ng guro
ang mga mag-aaral sa apat na grupo. Inatasan ng guro ang mga mag-aaral na mag-isip ng maikling
dula na nagpapakita ng epekto ng implasyon sa mga mamamayan sa loob ng dalawang (2) minuto.
Ang pangunahing layunin ng maikling dula ay maipapahayag ang epekto ng implasyon sa mga
mamamayan.
Matapos mag brainstorm, ang bawat grupo ay bibigyan muli ng dalawang (2) minuto
Pamantayan o Rubriks
Panuto: TAMA o MALI. Ilagay ang TAMA kung wasto ang pangungusap at MALI naman kapag
piling produkto.
_________3. Ang mga regular na manggagawa tulad ng guro ay may nakukuhang kita sa loob ng
_________4. Ang mga taong nag-iimpok ay nalulugi kapag may nararanasang implasyon ang
isang bansa.
V. Kasunduan
Ekonomiks
Pahina 286-294