You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 Paaralan SAN MARIANO NHS Baitang 8- Narra

DAILY LESSON LOG AND PLAN Guro JULIAN MUROS Asignatura FILIPINO
(Pang araw-araw na Tala
sa Pagtuturo) Petsa/Oras Marso 18, 2024 | 12:50pm-1:50pm Markahan IKATLO

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino

Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng


B. Pamantayan sa Pagganap
multimedia (social media awareness campaign)
- Naipaliliwanag ang mga salitang angkop na gamitin sa pagbuo ng isang kampanyang
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Panlipunan F8PT-IIIi-j-33
Isulat ang code ng bawat kasanayan - Nasusuri ang mga hakbang sa pagbuo ng isang kampanyang panlipunan ayon sa binasang mga
Impormasyon F8PB-IIIi-j-33

II. NILALAMAN Mga Hakbang sa Pagsasagawa ng Kampanyang Panlipunan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian EASE Filipino II.Modyul 8 & 19

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
https://upload.wikimedia.org/wikipedia/en/thumb/e/e0/Anak_poster.jpg/220px-Anak_poster.jpg
https://encrypted-
tbn0.gstatic.com/images?q=tbn:ANd9GcQueQ9KdM14nypHwj8PaO66oZIBMnwEIyH4Chww89c8ag&s
4. Karagdagang Kagamitan mula https://images.squarespace-cdn.com/content/v1/62e0a51c3280db7edc1448d5/fbf6b8ac-1c44-427b-8efc-
sa portal ng Learning Resource 03de24438905/Shake+Ratlle+and+Roll2.jpg
https://m.media-
amazon.com/images/M/MV5BN2ZhNGY3Y2UtN2Y3ZS00ODliLWJkZTktOWY0NzcwMDM4NTFjXkEyXkF
qcGdeQXVyNTI5NjIyMw@@._V1_.jpg
B. Iba pang Kagamitang Panturo -Telebisyon, Laptop (Powerpoint Presentation), pisara, chalk

IV. PAMAMARAAN
Gawain 1: Suriin Mo!
Panuto: Tukuyin ang pamagat ng mga pelikula at kung ito ba ay isang comedy, drama, horror at
iba pa.

A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o


pagsisimula ng bagong aralin.

Gawain 2: Let’s Find Out!


Panuto: Kukuha ng apat na mag-aaral bilang representante sa klase upang tukuyin kung ano
ang ipinapakita na adbokasiya sa mga sumusunod na larawan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin


Gawain 3: PANAIN (PANsinin at unawAIN)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
1. Ano ang masasabi ninyo sa mga poster na inyong nakita?
2. Paano ba masasabi na epektibo ang isang adbokasiya na ipinaglalaban?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Daloy ng talakayan


paglalahad ng bagong kasanayan 1. Pagbasa sa depinisyon ng Kampanyang Panlipunan
#1 2. Pagsuri at pag-unawa sa mga hakbang sa Pag-gawa ng Kampanyang Panlipunan
3. Pagtalakay sa mga Komunikatibong Pahayag sa Pagbuo ng Kampanyang Panlipunan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
Gawain 4: Let’s Do a Campaign!
Panuto: Sa loob ng sampung (10) minuto, gumawa ng mga sariling pahayag na gagamitin sa
pangangampanya patungkol sa paksa na nakatakda sa bawat pangkat sa pamamagitan ng
pagtanghal sa harapan. Isaalang-alang ang pamantayan para sa pagmamarka.

Pangkat I
Kampanya Laban sa Cyber Bullying

Pangkat II
Kampanya Laban sa Illegal na Droga

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo Pangkat III


sa Formative Assessment) Kampanya Laban sa Pagsugpo ng COVID-19

Pangkat IV
Kampanya Laban sa Pang-aabuso ng mga Kababaihan

PAMANTAYAN
• Paglalahad ng mensahe 15 Puntos
• Paggamit ng Komunikatibong pahayag 10 Puntos
• Kalinawan sa Pag-uulat 10 Puntos
• Pagkamalikhain 10 Puntos
• Lakas ng dating sa Publiko 5 Puntos
Kabuuan 50
Gawain 5: I-Share Mo
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-
Panuto: Ibahagi sa klase ang iyong karanasan sa pagsali sa mga pangangampanya sa inyong
araw na buhay
barangay.
Gawain 6: Mag-isip at Lumikha!
Panuto: Mula sa paksa sa bawat bilang, bumuo ng komunikatibong pahayag gamit ang mga
angkop na paraan sa pagbuo nito. Gayahin ang porma sa ibaba. Isulat ang sagot sa hiwalay sa papel.
H. Paglalahat ng Aralin
1. Pang-aabuso sa mga Kababaihan ( Paggamit ng salawikain/kasabihan)
2. New Normal sa edukasyon (Paggamit ng alinman sa anyo ng pangungusap)
3. Kahalagahan ng bakuna kontra COVID-19 (Paggamit ng alinman sa uri ng Pangungusap)
4. Paghahanda sa paparating na bagyo (Paglalapat ng damdamin sa mga pahayag na binuo)

Gawain 7: Ebalwasyon
Panuto: Basahin at unawaing mabuti ang mga sumusunod na mga pahayag. Piliin sa kahon
ang tamang sagot. Isulat ang titik ng tamang sagot sa sagutang papel.

Adbokasiyang Kampanyang Panlipunan


Malikhain Hangarin
Publiko

I. Pagtataya ng Aralin
1. Ang pagsasagawa ng isang _________________ o social awareness campaign ay isang instrument
sa pagpapalaganap ng bagong impomasyon o adbokasiya ng pamahalaan sa pribadong institusyon.
2. Isa sa ___________ ng kampanyang panlipunan ay magkaroon ng kamulatan ang publiko sa
anumang produkto at adbokasiya ng iba’t-ibang organisayon.
3. Kailangangang maiparating sa __________ ang mensaheng kampanya sa pamamagitan ng iba’t-
ibang paraan.
4. Kailangang maging ___________ din sa pagpapahayag ng mensahe upang makatawag-pansin ang
kampanyang panlipunan.
5. Pagpasiyahan muna ang ______________ ipaglalaban o ikakampanya.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan
ng iba pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

JULIAN MUROS JON JON M. DE GUZMAN


Gurong Nagsasanay Gurong Tagapagsanay

Iniwasto ni:

CHERISH JOY G. DE GUZMAN


Dalubguro I

JON JON M. DE GUZMAN


Pang-ulong Guro I Napag-alaman ni:

RICKY A. APOSTOL
Punungguro IV

You might also like