Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng kita, pag -iimpok at pagkonsumo;
B. Naipapakita sa pamamagitan ng pagtatanghal ang ugnayan ng kita, pag – iimpok
at pagkonsumo; at
C. Napapahalagahan ang pag – iimpok at pamumuhunan sa pagsulong ng
ekonomiya ng bansa.
II. NILALAMAN
A. Paksa: Aralin 3: Ugnayan ng Pangkalahatang Kita, Pag – iimpok at
Pagkonsumo
Kita, Pag – iimpok at Pagkonsumo
Kalayaan sa Kahirapan
Kahalagahan ng Pag – iimpok
B. Sanggunian:
Ekonomiks – Araling Panlipunan – Modyul para sa mga Mag – aaral,
pahina 259 -263
Ekonomiks – Kayamanan – Batayan at Sanayang Aklat sa Araling Panlipunan,
pahina 233-236
C. Kagamitan:
Laptop, Power point Presentation, visual aids
D. Learning Competencies:
1. Naipapahayag ang kaugnayan ng kita sa pagkonsumo at pag – iimpok.
(AP9MAK-IIIc-6)
2. Nasusuri ang katuturan ng consumption at savings sa pag – iimpok.
(AP9MAK-IIIc-7)
2. Pagbati
Magandang Hapon Grade 9 – Mabuhay! Kami ang mag – aaral ng
E. Aguinaldo! EKONOMIKS! E. Aguinaldo.
Class Yes
3. Pagtala ng Liban
May liban bas a inyong klase Ibabalita ng bawat pangkat kung may
ngayong araw? liban o wala.
4. Balitaan
5. Balik – Aral
Tungkol saan ang ating pinag – Mga Paraan sa Pagsukat ng
aralan noong nakaraan? Pambansang Kita.
Tungkol nga saan muli ang mga Ito po yung mga pamamaraan sa
salitang natukoy ng mga kaklase pagsukat ng GNI.
ninyo?
6. Pagganyak
Ang guro ay magpapakita ng
mga alkansya sa klase.
2. Sino – sino sa inyo ang may Ang mga mag – aaral ay magtataas
karanasan na gumamit ng ng kamay at ibabahagi ng mga mag –
mga bagay na ito? aaral ang kanilang karanasan.
Sino naman ang hindi nakaranas mag Ako po. Kasi po minsan kulang yung
ipon? Bakit? baon na ibinibigay sa akin ng
magulang ko. Kasya lamang po sa
mga gastusin sa school.
B. Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
Kaugnay ng inyong mga
magagandang karanasan ay ang
paksang ating pag – aaralan ay
tungkol sa Ugnayan ng Kita, Pag –
iimpok at Pagkonsumo.
ACT
Upang higit pang paunlarin ang Ang lider ng bawat pangkat ay lalapit
inyong kaalaman, may ibibigay ako na at kukunin ang pangkatang gawain.
pangkatang gawain. Bawat lider ay
kuhanin sakin ang inyong
pangakatang gawain.
Pangkat I
Gawain: Talk show
Bumuo ng isang talk show na
naglalahad sa ugnayan ng kita,
pagkonsumo at pag-iimpok. Ipakita
ang papel na ginagampanan ng mga
financial intermediaries tulad ng banko
sa paglago ng ekonomiya ng bansa.
Pangkat II
Gawain: Role Play
Magsagawa ng dula dulaan para sa
Gawain 4: Mag Kuwentuhan Tayo.
Gabay na tanong: Ano ang
magandang katangian ni Jonas?
Pangkat III
Gawain: Newscasting
Magsagawa ng newscasting tungkol
sa Gawain 5: Babalik ka rin. Bigyang
diin ang 2 diagram ng gawain.
Pangkat IV
Gawain: Jingle
Bumuo ng isang jingle na
naglalarawan ng ugnayan ng kita, pag
– iimpok at pagkonsumo. Bigyang diin
ang kahalagahan ng Kita, Pag – iimpok
at Pagkonsumo.
Dahil wala na, maaari na kayong Ang mga mag – aaral ay maghahanda
pumunta sa inyong pangkat. para sa pangkatang gawain.
Ano ang kaugnayan ng pag – iimpok Ang pag iimpok ay ang pagtatabi ng
sa pamumuhunan? pera sa pagbubudget upang sa
pagdating ng panahon ay
maymadudukot o maipupuhunan sa
negosyo at ang pamumuhunan ay
naglalayon na kumita upang
makapagimpok at magkaroon ng
seguridad sa kinabukasan.
ANALYZE
C. Pagsusuri
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
D. Paghahalaw
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
1. Paglalahat
Ano ang papel na Ang ugnayan ng kita, pag – iimpok at
ginagampanan ng ugnayan ng pagkonsumo ay hindi lamang
kita, pag – iimpok at magbibigay diin para sa
pagkonsumo sa ekonomiya ng kapikanabangan ng indibidwal na
ating bansa? pangangailangan at kagustuhan kundi
para na rin sa pagsulong ng ating
ekonomiya.
2. Pagpapahalaga
Ayon sa datos ang Mahalaga po ito dahil habang
pamumuhunan sa Cavite ay naninibago ang taon, ang kita o
tumaas. Ano ang kahalagahan pamumuhunan ng lungsod ay
ng ganitong pagbabago sa tumataas. Makikita po dito ang
ekonomiya ng Cavite? malaking pagbabago o pag – unlad
ng lungsod ng Cavite.
APPLY
E. Paglalapat
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
Magpapakita ang guro ng larawan
sa mga mag – aaral.
IV. PAGTATAYA
Panuto: Punan ang mga patlang ng nawawalang titik upang mabuo ang
koseptong inilalarawan sa bawat bilang.
Ipinasuri kay:
Ipinagtibay ni: