Professional Documents
Culture Documents
DASMARIÑAS
I. LAYUNIN
A. Nabibigyang kahulugan ang mga konsepto ng kita, pag -iimpok at pagkonsumo;
B. Naipapakita sa pamamagitan ng pagtatanghal ang ugnayan ng kita, pag – iimpok
at pagkonsumo; at
C. Napapahalagahan ang pag – iimpok at pamumuhunan sa pagsulong ng
ekonomiya ng bansa.
II. NILALAMAN
A. Paksa: Aralin 3: Ugnayan ng Pangkalahatang Kita, Pag – iimpok at
Pagkonsumo
Kita, Pag – iimpok at Pagkonsumo
Kalayaan sa Kahirapan
Kahalagahan ng Pag – iimpok
B. Sanggunian:
Ekonomiks – Araling Panlipunan – Modyul para sa mga Mag – aaral,
pahina 259 -263
Ekonomiks – Kayamanan – Batayan at Sanayang Aklat sa Araling Panlipunan,
pahina 233-236
C. Kagamitan:
Laptop, Power point Presentation, visual aids
D. Learning Competencies:
1. Naipapahayag ang kaugnayan ng kita sa pagkonsumo at pag – iimpok.
(AP9MAK-IIIc-6)
2. Nasusuri ang katuturan ng consumption at savings sa pag – iimpok.
(AP9MAK-IIIc-7)
2. Pagbati
Magandang Hapon Grade 9 – E. Mabuhay! Kami ang mag – aaral ng
Aguinaldo! EKONOMIKS! E. Aguinaldo.
Class Yes
Class, class Yes, yes
Magaling!
3. Pagtala ng Liban
Ibabalita ng bawat pangkat kung may
May liban bas a inyong klase liban o wala.
ngayong araw?
4. Balitaan
Ang mag – aaral ay magbibigay ng
Dumako na tayo sa Balitang napapanahong balita.
Aguinaldo!
Isa o dalawa sa mag – aaral ang
Ngayon, sino ang maaaring magbibigay ng reaksyon patungkol sa
makapagbigay ng reaksyon, ibinalita ng kaklase.
patungko sa balita na binigay ng
kaklase?
Napakahusay naman talaga, kitang kita Ang mga mag – aaral ay bibigyan ng
na kayo nga ay may natutunan sa ating dalawang bagsak ang kaklase.
napag – aralan noong nakaraang araw.
Bigyan ng dalawang bagsak ang
kaklase.
6. Pagganyak
Ang guro ay magpapakita ng
mga alkansya sa klase.
2. Sino – sino sa inyo ang may Ang mga mag – aaral ay magtataas
karanasan na gumamit ng ng kamay at ibabahagi ng mga mag –
mga bagay na ito? aaral ang kanilang karanasan.
Sino naman ang hindi nakaranas mag Ako po. Kasi po minsan kulang yung
ipon? Bakit? baon na ibinibigay sa akin ng
magulang ko. Kasya lamang po sa
mga gastusin sa school.
B. Gawain
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
Kaugnay ng inyong mga magagandang
karanasan ay ang paksang ating pag –
aaralan ay tungkol sa Ugnayan ng Kita,
Pag – iimpok at Pagkonsumo.
ACT
Upang higit pang paunlarin ang inyong Ang lider ng bawat pangkat ay lalapit at
kaalaman, may ibibigay ako na kukunin ang pangkatang gawain.
pangkatang gawain. Bawat lider ay
kuhanin sakin ang inyong pangakatang
gawain.
Pangkat I
Gawain: Talk show
Bumuo ng isang talk show na
naglalahad sa ugnayan ng kita,
pagkonsumo at pag-iimpok. Ipakita ang
papel na ginagampanan ng mga
financial intermediaries tulad ng banko
sa paglago ng ekonomiya ng bansa.
Pangkat II
Gawain: Role Play
Magsagawa ng dula dulaan para sa
Gawain 4: Mag Kuwentuhan Tayo.
Gabay na tanong: Ano ang
magandang katangian ni Jonas?
Pangkat III
Gawain: Newscasting
Magsagawa ng newscasting tungkol sa
Gawain 5: Babalik ka rin. Bigyang diin
ang 2 diagram ng gawain.
Pangkat IV
Gawain: Jingle
Bumuo ng isang jingle na naglalarawan
ng ugnayan ng kita, pag – iimpok at
pagkonsumo. Bigyang diin ang
kahalagahan ng Kita, Pag – iimpok at
Pagkonsumo.
Dahil wala na, maaari na kayong Ang mga mag – aaral ay maghahanda
pumunta sa inyong pangkat. para sa pangkatang gawain.
Presentasyon ng Pangkat I.
Ang Pangkat I ay maglalahad ng
kanilang presentasyon.
Batay sa presentasyon ng Pangkat I,
Ano ang papel na ginagampanan ng Ang papel po nito ay kapag meron
Financial Intermediaries? financial intermediaries’ mas nagagamit
ng mga mamamayan ang pera hindi
lamang po dun sa nag – iimpok dahil
dito po ay maaari na maka utang para
sa may ipang gamit sa pamumuhunan
ng ibang tao.
Pangkat IV maaari ng maglahad para
sa presentasyon ng Pangkat I Ang Pangkat IV ay magbibigay ng
kanilang palakpak para sa Pangkat I.
Ilalahad din nila ang kanilang
natutunan.
Ano ang kaugnayan ng pag – iimpok Ang pag iimpok ay ang pagtatabi ng
sa pamumuhunan? pera sa pagbubudget upang sa
pagdating ng panahon ay
maymadudukot o maipupuhunan sa
negosyo at ang pamumuhunan ay
naglalayon na kumita upang
makapagimpok at magkaroon ng
seguridad sa kinabukasan.
ANALYZE
C. Pagsusuri
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
D. Paghahalaw
APPLY
E. Paglalapat
Gawain ng Guro Gawain ng Mag - aaral
Magpapakita ang guro ng larawan sa
mga mag – aaral.
IV. PAGTATAYA
Panuto: Punan ang mga patlang ng nawawalang titik upang mabuo ang
koseptong inilalarawan sa bawat bilang.
V. TAKDANG ARALIN
Isagawa ang Gawain 6: Be A Wise Saver sa isang colored paper. Gawing
malikhain ang pagsagot ng gawain.
1. Papaano nagkakaugnay ang kita, pag – iimpok, at pagkonsumo?
Sanggunian: pahina 268-269
Ipinasuri kay:
Ipinagtibay ni: