You are on page 1of 7

Paaralan SAN PABLO INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 10

Grade 1 to 12 Guro ADRIAN C. QUIAMBAO Asignatura Filipino


DAILY LESSON LOG
Petsa/Oras Hunyo 10-14, 2019 Markahan Unang Markahan
(Pang-araw-araw na Tala
(2nd week)
sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Hunyo 10 Hunyo 11 Hunyo 12 Hunyo 13 Hunyo 14
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Ang mag-aral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alimang akdang pampanitikang Mediterranean
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa Naiuugnay ang Nagagamit ang angkop ARAW Nagagamit ang angkop Nasusuri ang tiyak na
Pagkatuto kahulugan ng salita na pandiwa bilang NG KALAYAAN na mga piling pangugnay sa bahagi ng
batay sa kayarian nito aksiyon, pangyayari at pagsasalaysay napakinggang parabula
karanasan (pagsisimula, na naglalahad ng
F10PT-Ia-b-61 pagpapadaloy ng mga katotohanan, kabutihan
F10WG-Ia-b-57 pangyayari, at kagandahang-asal
Naiuugnay ang mga pagwawakas)
kaisipang nakapaloob sa Naisusulat ang sariling F10PN-Ib-c-63
akda sa nangyayari sa: mitolohiya batay sa F10WG-Ib-c-58
sarili paksa ng akdang binasa Nabibigyang- puna ang
pamilya Naisusulat nang may estilo ng may-akda
pamayanan F10PU-Ia-b-64 maayos na paliwanag batay sa mga salita at
lipunan ang kaugnay na collage ekspresyong ginamit sa
daigdig na may kaugnayan sa akda
paksa
F10PT-Ia-b-62 Nasusuri ang nilalaman,
F10PU-Ib-c-65 elemento at kakanyahan
ng binasang akda gamit
ang mga ibinigay na
tanong
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Hunyo 10 Hunyo 11 Hunyo 12 Hunyo 13 Hunyo 14

F10PN-Ib-c-63

II. NILALAMAN CUPID AT PSYCHE ANGKOP NA GAMIT NG MGA PANG-UGNAY NA ANG ALEGORYA NG
PANDIWA PASALAYSAY YUNGIB
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang- 12-21 22-26 28-37 28-37
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Manila paper, marker at tape Manila paper, marker at Manila paper, marker at tape
Panturo tape
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Anu-ano ang mga mensaheng Magbibigay ng mga
nakaraang aralin at/o nais ipabatid saatin ng salitang kilos ang guro na
pagsisimula ng kwento? mula sa akda
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin Ibigay ang kahulugan ng mga Ano ang pandiwa? Ano ang ang isang sanaysay? Ano ang parabula?
ng aralin (Pagganyak) salitang galing sa kwento.
1. Buyo
2. Ambrosiya

C. Pag-uugnay ng mga Magbigay ng mga halimbawa Magbigay ng mga GAWAIN 1: Tala-Kaalaman Magbigay ng halimbawa ng
halimbawa sa bagong ng mga sitwasyon sa kwento halimbawa ng pandiwa na Basahin ang ilang bahagi ng parabula.
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Hunyo 10 Hunyo 11 Hunyo 12 Hunyo 13 Hunyo 14
aralin na maaring naranasan niyo ginagawa mo sa araw-araw isang sanaysay. Ilahad ang
na sa realidad pananaw/kaisipang nalaman
at tukuyin kung saan maaaring
matagpuan ito sa isang
sanaysay.

1. At ngayon, sinasabi ko na
hayaan mong
ipakita ko ang isang anyo kung
gaano
dapat mabatid o hindi mabatid
ang tungkol
sa ating kalikasan. Pagmasdan!
May
mga taong naninirahan sa
yungib na may
bukas na bunganga patungo sa
liwanag na
umaabot sa kabuuan nito. Sila’y
naroroon
mula pagkabata, at ang kanilang
mga binti
at leeg ay nakakadena kung
kaya’t hindi
sila makagalaw, ito’y hadlang
sa pagkilos
pati ng kanilang mga ulo.

D. Pagtalakay ng Paganahin ang isip at Anu-ano ang mga bahagi at Babasahin ng piling estudyante
bagong konsepto at sumulat ng isang sariling elemnto ng isang sanaysay? ang kwento.
paglalahad ng bagong maikling mito na
kasanayan #1 gumagamit ng mga
pandiwa.
E. Pagtalakay ng Anu-ano ang mga
bagong konsepto at pandiwang ginamit sa iyong
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Hunyo 10 Hunyo 11 Hunyo 12 Hunyo 13 Hunyo 14
paglalahad ng bagong mito?
kasanayan
#2
F. Paglinang sa Pagkukuro-kuro Sipiin ang sumusunod na GAWAIN 2: Pagtibayin ang GAWAIN 3: Pagtambalin ang
Kabihasnan (Tungo pangungusap sa sagutang Palagay mga salitang nasa loob ng kahon
sa (Formative 1. Kung ikaw si Psyche, papel. Isulat sa patlang na magkatulad o magkaugnay
Assessment) tatanggapin mo rin ba ang kung ang pandiwang may Batay sa larawan, dugtungan ang
mga hamon ni Venus para sa salungguhit ay ginamit ang pahayag sa speech balloon
bilang aksiyon, karanasan, ng iyong nabuong kahulugan. Gamitin sa sariling
pag-ibig? Bakit? pangungusap. awin sa iyong
o pangyayari. konsepto, o pananaw gamit ang kuwaderno
2. Magbigay ng sariling mga ekspresiyon ng
reaksiyon sa pahayag ni ______1. Ginawa ni Psyche pagpapahayag. TIGNAN: Kagamitang pang
Cupid na: ang lahat upang mag-aaral pahina 36
maipaglaban ang kaniyang
“Hindi mabubuhay ang pag- pagmamahal kay Cupid.
ibig kung walang
pagtitiwala.”

G. Paglalapat ng aralin Batay sa naunawaan mong Magbigay ng mga Gumawa ng sariling sanaysay GAWAIN 4: Pag-unawa sa akda
sa pang- mensahe mula sa sitwasyon / pangayayri sa na may paksang tumatalakay sa
araw- araw na buhay mitolohiyang “Cupid at iyo naong araw at alamin mga isyu sa lipunan. Sagutin ang mga tanong sa
Psyche,” paano mo ito kung anu-anong pandiwa sagutang papel.
maiuugnay sa iyong sarili, ang iyong ginamit.
pamilya, pamayanan, at 1. Ibigay ang paksa ng sanaysay.
lipunan. Gamitin ang
grapikong representasyon sa 2. Kung ang tinutukoy na mga
pagpapahayag ng iyong tao sa yungib ay ang
karanasan sangkatauhan, bakit sila tinawag
na mga “bilanggo” ni Plato?
Pangatuwiranan ang sagot.

3. Sa unang bahagi ng sanaysay,


paano nakilala ng mga bilanggo
ang “katotohanan” ng mga
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Hunyo 10 Hunyo 11 Hunyo 12 Hunyo 13 Hunyo 14
bagay-bagay? Magbigay ng mga
patunay. Bigyangkahulugan ang
naramdaman ng bilanggo nang
siya ay makaalis sa yungib at

matitigan ang liwanag ng apoy?


Ano ang nais ipakahulugan ng
pangyayaring

ito?

H. Paglalahat ng aralin Anong katangian ng mga Anu-ano ang mga kayariaan Magbigay ng mga bahagi at GAWAIN 5: Pagsusuri sa
tauhan sa mitolohiya ang nais ng pandiwa? elemnto ng sanysay at Sanaysay
mong tularan/ayaw ipaliwanag.
Suriin ang balangkas ng sanaysay
mong tularan? Bakit? sa pamamagitan ng pagsagot ng
mga tanong sa grapikong
presentasyon.

TIGNAN: Kagamitang pang


mag-aaral pahina 37

I. Pagtataya ng aralin Presentasyon ng pangkatang Ang pagtataya ng aralin ay Ang pagtataya ng aralin ay Ang pagtataya ng aralin ay
gawain. mangagaling sa kanilang mangagaling sa sanaysay ng mangagaling sa mga gawain ng
aktibidad mga mag aaral mga mag-aaral
Mga pamantayan
Nilalaman : 15 puntos
Presentasyon: 15 puntos
J. Karagdagang aralin
para sa
takdang aralin at
remediation
IV. MGA TALA
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
Hunyo 10 Hunyo 11 Hunyo 12 Hunyo 13 Hunyo 14
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba
ang remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Iniwasto/Sinuri ni: EDRALIN M. CALLO Inihanda ni: ADRIAN C. QUIAMBAO
Principal Guro sa Filipino
Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
sa Filipino 10
Inihanda ni : Adrian C. Quiambao
Guro sa Filipino

You might also like