You are on page 1of 4

School: Lopez Jaena Elementary School Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Evelyn M. Rivera Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 13 – 17, 2020 (WEEK 10) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa
kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng kahalagahan ng pagkakaroon ng sa kahalagahan ng pagkakaroon sa kahalagahan ng pagkakaroon
A. Pamantayang Pangnilalaman sariling disiplina para sa bansa sariling disiplina para sa bansa sariling disiplina para sa bansa tungo ng sariling disiplina para sa ng sariling disiplina para sa
tungo sa pandaigdigang tungo sa pandaigdigang pagkakaisa. sa pandaigdigang pagkakaisa.
bansa tungo sa pandaigdigang bansa tungo sa pandaigdigang
pagkakaisa.
pagkakaisa. pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang mga patuloy Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy na Naisasabuhay ang mga patuloy Naisasabuhay ang mga patuloy
na pagninilay para pagninilay para makapagpasiya pagninilay para makapagpasiya nang na pagninilay para na pagninilay para
makapagpasiya nang wasto nang wasto tungkol sa epekto ng wasto tungkol sa epekto ng tulong- makapagpasiya nang wasto makapagpasiya nang wasto
tungkol sa epekto ng tulong- tulong-tulong na pangangalaga ng tulong na pangangalaga ng kapaligiran
tungkol sa epekto ng tulong- tungkol sa epekto ng tulong-
tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa kaligtasan ng para sa kaligtasan ng bansa at
tulong na pangangalaga ng tulong na pangangalaga ng
kapaligiran para sa kaligtasan ng bansa at daigdigang pagkakaisa. daigdigang pagkakaisa.
bansa at daigdigang pagkakaisa.
kapaligiran para sa kaligtasan ng kapaligiran para sa kaligtasan ng
bansa at daigdigang pagkakaisa. bansa at daigdigang pagkakaisa.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga Nakasusunod sa mga
code ng bawat kasanayan) batas/panuntunang pinaiiral batas/panuntunang pinaiiral batas/panuntunang pinaiiral tungkol batas/panuntunang pinaiiral batas/panuntunang pinaiiral
tungkol sa pangangalaga ng tungkol sa pangangalaga ng sa pangangalaga ng kapaligiran kahit tungkol sa pangangalaga ng tungkol sa pangangalaga ng
kapaligiran kahit walang kapaligiran kahit walang nakakakita. walang nakakakita.
kapaligiran kahit walang kapaligiran kahit walang
nakakakita. -segregasyon o pagtapon ng mga -segregasyon o pagtapon ng mga
nakakakita. nakakakita.
-segregasyon o pagtapon ng mga basurang nabubulok at di- basurang nabubulok at di-nabubulok
basurang nabubulok at di- nabubulok sa tamang lagayan. sa tamang lagayan. -segregasyon o pagtapon ng -segregasyon o pagtapon ng
nabubulok sa tamang lagayan. -pag-iwas sa pagsunog ng anumang -pag-iwas sa pagsunog ng anumang mga basurang nabubulok at di- mga basurang nabubulok at di-
-pag-iwas sa pagsunog ng bagay bagay nabubulok sa tamang lagayan. nabubulok sa tamang lagayan.
anumang bagay -pagsasagawa ng muling paggamit -pagsasagawa ng muling paggamit ng -pag-iwas sa pagsunog ng -pag-iwas sa pagsunog ng
-pagsasagawa ng muling ng mga patapong bagay(Recycling) mga patapong bagay(Recycling) anumang bagay anumang bagay
paggamit ng mga patapong -pagsasagawa ng muling -pagsasagawa ng muling
bagay(Recycling) Esp4PPP-IIIg-i-22 Esp4PPP-IIIg-i-22 paggamit ng mga patapong paggamit ng mga patapong
bagay(Recycling) bagay(Recycling)
Esp4PPP-IIIg-i-22

Esp4PPP-IIIg-i-22 Esp4PPP-IIIg-i-22

II. NILALAMAN Patuloy na Panawagan: Patuloy na Panawagan: Pagsusunog Patuloy na Panawagan: Pagsusunog Patuloy na Panawagan: Patuloy na Panawagan:
Pagsusunog ng Basura, Itigil Na! ng Basura, Itigil Na! ng Basura, Itigil Na! Pandaigdigang Pagsusunog ng Basura, Itigil Na! Pagsusunog ng Basura, Itigil Na!
Pandaigdigang Pagkakaisa Pandaigdigang Pagkakaisa Pagkakaisa Pandaigdigang Pagkakaisa Pandaigdigang Pagkakaisa
Kalinisan at Kaayusan Kalinisan at Kaayusan Kalinisan at Kaayusan
Kalinisan at Kaayusan Kalinisan at Kaayusan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro TG ESP 4 pp. 155-162 TG ESP 4 pp. 155-162 TG ESP 4 pp. 155-162 TG ESP 4 pp. 155-162 TG ESP 4 pp. 155-162

2. Mga pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral LM ESP 4 pp. 248-258 LM ESP 4 pp. 248-258 LM ESP 4 pp. 248-258 LM ESP 4 pp. 248-258 LM ESP 4 pp. 248-258

3. Mga pahina Teksbuk LM ESP 4 pp. 194-206 LM ESP 4 pp. 194-206 LM ESP 4 pp. 194-206 LM ESP 4 pp. 194-206 LM ESP 4 pp. 194-206
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng DepEd Tambayan Learning DepEd Tambayan Learning DepEd Tambayan Learning Resources DepEd Tambayan Learning DepEd Tambayan Learning
Learning Resource Resources for Grade 4, Google Resources for Grade 4, Google for Grade 4, Google Resources for Grade 4, Google Resources for Grade 4, Google
B. Iba pang Kagamitang pangturo Cards, pentel pens, flyer mula sa Cards, pentel pens, flyer mula sa Cards, pentel pens, flyer mula sa DENR Cards, pentel pens, flyer mula sa Cards, pentel pens, flyer mula sa
DENR DENR DENR DENR

IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang aralin at/o Ipapaskil sa harap ng klase ang Pag-usapan ang nabasang artikulo Ipapaskil sa harapan ng klase ang Pag-usapan ang nabasang Ipapaskil sa harapan ng klase
pagsisimula ng bagong aralin ginawang guhit sa LM ESP p. 253 sa pahina 256, LM ESP4 gawa nilang slogan. artikulo sa pahina 256, LM ESP4 ang gawa nilang slogan.
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Pag-usapan ang mga Tanungin ang mga bata kung anu- Papagnilayan at pag-usapan ang Tanungin ang mga bata kung Papagnilayan at pag-usapan ang
aralin nakasulat sa guhit. ano ang masasamang epekto ng nabuo nilang mga kaisipan sa slogan anu-ano ang masasamang nabuo nilang mga kaisipan sa
Original File Submitted pagsusunog ng basura? ng bawat isa. epekto ng pagsusunog ng slogan ng bawat isa.
and Formatted by DepEd basura?
Club Member - visit
depedclub.com for more

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pag-usapan ang iba’t-ibang Tanungin ang mga mag-aaral kung Iproseso ang kanilang mga sagot tungo Tanungin ang mga mag-aaral Iproseso ang kanilang mga sagot
paglalahad ng bagong kasanayan # 1 sitwasyonng bawat pangkat. ano ang kanilang maitutulong sa tamang kaisipan. kung ano ang kanilang tungo sa tamang kaisipan.
Pabuoin sila ng isang desisyon. upang matigil ito. maitutulong upang matigil ito.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipaulat sila sa kanilang nabuong Talakayin at iproseso ang kanilang Iparining sa mga mag-aaral ang Talakayin at iproseso ang Iparining sa mga mag-aaral ang
paglalahad ng bagong kasanayan # 2 ideya. mga sagot. karagdagang impormasyon tungol sa kanilang mga sagot. karagdagang impormasyon
pagbabawal sa pagsusunog ng basura. tungol sa pagbabawal sa
pagsusunog ng basura.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Iproseso ang sagot ng mga bata Suriin ang sagot ng mga mag-aaral Ano ang inyong mga natutunan sa Suriin ang sagot ng mga mag- Ano ang inyong mga natutunan
Formative Assessment) sa mga tanong sa pahina 254, LM upang higit nilang maunawaan ang inyong narning na impormasyon? aaral upang higit nilang sa inyong narning na
ESP4 masamang epekto ng pagsusunog maunawaan ang masamang impormasyon?
ng basura.
epekto ng pagsusunog ng
basura.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw araw na Ang bawat desisyon ba ay Bakit mahalaga na maunawaan ng Paano natin mapapanatili na ligtas at Bakit mahalaga na maunawaan Paano natin mapapanatili na
buhay tutugon o umaayon sa mithiin na mga tao ang masamang dulot ng malinis an gating ng mga tao ang masamang dulot ligtas at malinis an gating
matigil ang pagsusunog ng pagususnog ng basura. bahay/pamayanan/paaralan/bansa? ng pagususnog ng basura. bahay/pamayanan/paaralan/ba
basura?
nsa?
H. Paglalahat ng aralin Ipaunawa ang kahalagahan na Dalhin sila sa kaisipang masama sa Ipsalamin ang tunay na kaisipan upang Dalhin sila sa kaisipang masama Ipsalamin ang tunay na kaisipan
marami pa rin ang hindi kalusugan at kalikasan ang tumimo sa puso ng mga mag-aaral ang sa kalusugan at kalikasan ang upang tumimo sa puso ng mga
sumusunod sa patakaran na pagsusunog ng basura. adhikain itigil na ang pagsusunog ng pagsusunog ng basura. mag-aaral ang adhikain itigil na
tigilan ang pagsunog ng basura. pagsusuog para sa pagpapanatili ng
ang pagsusunog ng pagsusuog
kalinisan at kaligtasan ng ating bayan?
para sa pagpapanatili ng
kalinisan at kaligtasan ng ating
bayan?
I. Pagtataya ng aralin Sagutin ang tsart sa pahina 255, Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gumawa ng kampanya sa loob ng Ipagawa sa mga mag-aaral ang Gumawa ng kampanya sa loob
LM ESP 4. Isabuhay Natin na nasa pahina 257 paaralan sa pagbabawal sa Isabuhay Natin na nasa pahina ng paaralan sa pagbabawal sa
– 258 LM ESP4 pagsusunog ng basura. 257 – 258 LM ESP4 pagsusunog ng basura.

J. Karagdagan Gawain para sa takdang aralin Basahin ang artikulo sa pahina Ipagawa sila ng slogan na Ipasagawa sa kanila ang kampanya sa Ipagawa sila ng slogan na Ipasagawa sa kanila ang
at remediation 256, LM ESP4. nagpapakita ng masamng epekto ng kapwa mag-aaral. nagpapakita ng masamng kampanya sa kapwa mag-aaral.
pagsusunog ng basura. epekto ng pagsusunog ng
basura.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman __Kakulangan ng guro sa kaalaman
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya ng makabagong teknolohiya
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation presentation
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like