You are on page 1of 2

I.

LAYUNIN

-Pagkatapos ng isang oras na talakayan, inaasahan na ang mga mag-aaral na:

a. Maunawaan kung paano mag-download at gumawa ng table at tsart sa window processor


at spreadsheet tools:
b. maipamalas ang kanilang natutunan sa tinalakay na aralin:
c. magamit ng tama ang mga natutunan sa araling tinalakay.

II. NILALAMAN

A. Paksa “ Information, computer and technology”


a. Pag-download ng impormasyon na nakalap
b. Paggawa ng table at tsart sa window processor
c. Paggawa ng table at tsart sa spreadsheet tools
B. Sanguunian:
 Edukasyong pantahanan at pangkabuhayan:
Kagamitan ng Mag-aaral
C. Kagamitan:




III. MGA GAWAIN SA PAGKATUTU

A. Panimulang Gawain

1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagsasaayos ng silid
4. Pagtatala ng lumiban
5. Pagbabalik aral
6. Panimulang awitin

B. Malayang Talakayan

 Tatalakayin ng guro ang:


 Tamang pamamaraan ng pag-download ng video file, music file at
pati narin text at graphic files,
 Kung papaano gumawa ng table at tsart sa window processor at
spreadsheet tools.

C. PAGLALAPAT

 Bumuo ng tatlong pangkat at isadula/report/ipaliwanag ang mga


sumusunod:

UNANG PANGKAT PANGALAWANG IKATLONG PANGKAT


PANGKAT

-Isadula an gang tamang pag- -Pumili ng isa sa 4 na uri ng -Ibigay ang pagkaka iba ng
download: tsart. (bakit?) paggamit ng word processor at
-at ibigay ang negatibo at - Ano-ano ang mga propesyon spreadsheet toolssa paggawa
posetibong maaring idulot ng ang mapaggagamitan at tulong ng tsart at table:
nito. nito. -Piliin ang satingin nyo na
masy medaling gamitin.
(ipaliwanag)

IV. PAGTATAYA

-Hanapin at buohin ang tamang salita sa grupo ng mga letrang sumusunod:

1. REWAHTOBSELS
2. CSLMTTAURE
3. INWSHLOWED
4. OBRLGODTSE
5. OTBENRRDAS
6. LSCMEOIARUN
7. DTEALNROEWITDOMS
8. UMGAPDKNLOIS
9. OCIJLMSPQTUMRAONYEKO
10. OCDJLMUQTRAEKYN

V. TAKDANG ARALIN

-Gumawa ng sariling table at tsart.

You might also like