You are on page 1of 3

DAILY LESSON LOG Paaralan Oriental Mindoro National High School Baitang / Antas Ikawalo

(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)
Guro JULIETA G. COLLADO Asignatura Araling Panlipunan
Petsa / Oras November 11-14 ,2019 Markahan IKATLO

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW


I- MGA PAMANTAYAN

A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa naging transpormasyon tungo sa makabagong panahon ng mga bansa at rehiyon sa daigdig bunsod
ng paglaganap ng mga kaisipan sa agham, politika, at ekonomiya tungo sa pagbuo ng pandaigdigan kamalayan.
B.Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa naging implikasyon sa kaniyang bansa, komunidad, at sarili ng mga pangyayari sa panahon ng
transpormasyon tungo sa makabagong panahon.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang pag-usbong ng bourgeoisie, merkantilismo, National monarchy, Renaissance, Simbahang Katoliko at Repormasyon
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) (AP8PMDIIIa-b-1)
II- LAYUNIN 1.Nasusuri ang mahahalagang 1..Nailalahad ang bahaging ginampanan ng 1.Nasusuri ang mahahalagang Impormasyon tungkol sa
Impormasyon tungkol sa simbahang Katoliko sa paglakas ng Europe Renaissance (kahulugan,salik sa pag-usbong,bakit sa Italy
Merkantilismo nagsimula,epekto,ambag, at kilalang kababaihan sa panahong
(kahulugan,layunin,paano ito)
2.Nailalahad kung paano nakatulong ang Renaissance sa
nagsimula,paano nakatulong sa
paglakas ng Europe
paglakas ng Europe)
2.Nailalahad kung paano nakatulong
ang pagkakatatag ng National
Monarchy sa paglakas ng Europe
III- NILALAMAN Paglakas ng Europe Paglakas ng Europe Paglakas ng Europe
 MERKANTILISMO • PAGLAKAS NG SIMBAHAN AT PAPEL NITO •PAG-USBONG NG RENAISSANCE
 PAGTATATAG NG NATIONAL SA PAGLAKAS NG EUROPE •ANG MGA HUMANISTA
•MGA AMBAG NG RENAISSANCE SA IBA’T IBANG LARANGAN
MONARCHY
•ANG KABABAIHAN SA RENAISSANCE
 PAG-USBONG NG MGA
NATIONSTATE
IV- KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa gabay ng guro 141-143 143-144 147-148
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag- 290-295 296-298 300-308
aaral
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo  Mga larawan  Mga larawan *worksheet * LM *mga larawan *tala sa Manila paper
 LM  LM
V- PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-aral sa merkantilismo at national monarchy
pagsisismula ng bagong aralin
B.Paghahabi sa layunin ng aralin *Pagpapakita ng ilang larawan na *Pagpapakita ng ilang larawan na may kaugnayan sa
may kaugnayan sa paksa paksa.Paglulunsad ng paksang tatalakayin.Paglalahad ng
layunin.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa *Paglalahad ng kaugnayan ng mga *Paglalahad ng kaugnayan ng mga larawan sa paksang
bagong aralin larawan sa paksang tatalakayin tatalakayin
D.Pagtalakay ng bagong konsepto at *Pagbasa at pag-unawa sa teksto *Pagbasa at pag-unawa sa teksto (Paglakas ng *Pagbasa at pag-unawa sa teksto -PAG-USBONG NG
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Merkantilismo) Simbahan at Papel nito sa Paglakas ng Europe) RENAISSANCE
ph.290-291 ph.295-297 -ANG MGA HUMANISTA
*talakayan gamit ang mga -MGA AMBAG NG RENAISSANCE SA IBA’T IBANG LARANGAN
-ANG KABABAIHAN SA RENAISSANCE
pamprosesong tanong
(ph.300-306)
*pagsasagot ng mga mag-aaral sa
worksheet

A.Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad *Pagbasa at pag-unawa sa teksto *Pagsasagot sa Gawin 8-Discussion Web (ph 298) *Paglalagay ng mga datos sa Cocept Definition Map-Gawain
ng bagong kasanayan #2 (PAGTATATAG NG NATIONAL *Pagsasagot sa mga pamprosesong tanong (ph 308)
MONARCHY at PAG-USBONG NG MGA *talakayan *Pagsasagot ng mga pamprosesong tanong
NATIONSTATE) *talakayan
ph.292-294
*talakayan gamit ang mga
pamprosesong tanong
*pagsasagot ng mga mag-aaral sa
worksheet
B.Paglinang sa Kabihasaan *Maglahad ng mga impormasyong natutunan tungkol sa
(Tungo sa Formative Assessment) renaissance at kung paano ito nakatulong sa paglakas ng
Europe.
C.Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na A- 1.Mayroon pa bang merkantilismo sa 1.Malaki pa rin ba ang impluwensiya ng simbahan sa 1. Kung ikaw ay mabibigyan ng pagkakataon na mag-ambag ng
buhay kasalukuyan? Patunayan. kasalukuyan? anumang bagay sa ating bansa, anong bagay at saang larangan
2. Pabor ka ba na ito ang gamiting Patunayan mo pipiliing makapagbahagi ng nito? Pangatwiranan.
sistemang pang-ekonomiya ng ating
bansa? ng daigdig? Bakit?
B-1.Kung ikaw ang tatanungin, pabor ka
ba na ang mamuno sa ating bansa ay hari
at reyna? Bakit?
D.Paglalahat ng Aralin *Paano nakatulong ang merkantilismo *Paano nakatulong ang Simbahan sa paglakas ng * Paano nakatulong ang Renaissance sa paglakas ng Europe?
sa paglakas ng Europe at transpormasyon ng daigdig?
Europe?
*Paano nakatulong ang pagkatatag ng
National Monarchy sa paglakas ng
Europe?
E.Pagtataya ng Aralin *Pagsasagot ng Gawain 9- *maikling pagtataya,maaring fill in the blanks
OO o HINDI (ph.299)
F.Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at *Pagsasagot ng Data Retrieval Chart (T.G.-PH.146) Ipababasa sa mga mag-aaral ang teksto hinggil sa
remediation Repormasyon at Kontra –repormasyon sa pahina 309-311 ng
LM. Maaari ring basahin ang karagdagang teksto sa aralin.
VI- Mga Tala
VII- Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80% sa
pagtataya
B.Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D.Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?

You might also like