You are on page 1of 6

Masusing Banghay Aralin sa Mathematics 1

I. Mga Layunin

Sa loob ng 60 minutong aralin sa Mathematics 1, ang mga mag-aaral ay


inaasahang:

a. Natutukoy at naisasaayos ang nilalaman ng pictograph.


b. Naipapaliwanag ang pictograph.
c. Naibibigay ang kahalagahan ng mga datos gamit ang pictograph.

II. Paksang Aralin

Paksa: Pictograph
Sanggunian: Teacher’s Guide pp. 84-86
Learner’s Material pp. 278-282
Kagamitan : Larawan, tsart at cut-outs.

III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Gawain

 Tumayo na mga bata at magdasal. Jassie  Opo ma’am (sa ngalan ng ama,ng
pangunahan mo ang ating panimulang anak at espiritu santo,
panalangin sa araw na ito. Amen ......)

 Magandang umaga mga bata!  Magandang umaga din po!

 Pwede bang ayusin ang inyong mga upuan at


umupo ng mayos.

 May lumiban ba sa klase ngayon?  Wala po.

B. Pagganyak

Tignan ang larawan sa pisara.

May ikukwento ako sa inyo tungkol sa larawan


na ito.
 kulisap po!

Hilig ni Marie ang gumawa ng gawaing  Paru-paro


paghalaman tuwing hapon. Maraming mga insekto  Bubuyog
ang paikot-ikot sa halaman. Ang iba dito ay doon na  Gagamba
nakatira.  Tipaklong
 Tutubi
 Ano ang mga nakikita nyo sa larawan mga
bata?

 Ano ano ang inyong mga nakikita?

 Magaling!

C. Paglalahad  Sampu po!

Ngayon tingnan ulit natin ang larawan.

 Dalawa po!
 Ilan ang mga paruparo sa larawan?

Bilangin mo nga Nathan.

 Anim po!
 Ilan ang mga bubuyog?

Bilangin mo nga Chandale


.
 Apat po!
 Ilan ang mga tipaklong?

Sige nga Shan, bilangin mo nga.

 Lima po!
 Ilan ang mga tutubi?

Pakibilang nga Marian.

 Ilan ang mga gagamba?  Dalawampu’t pito po.


Oh sige Melvin bilangin mo nga.

Magaling mga bata! Ngayon, bilangin natin kung


ilan lahat ang mga insekto sa hardin.

 Ilan lahat ang mga insekto Divine?


Insektong nakikita sa Hardin

D. Pagtalakay

Tignan natin kung tama ang mga sagot nila. Pangalan ng Bilang ng mga
Tulungan ninyo ako kompletuhin ang tsart. Kulisap Kulisap
(salita) (larawan)

Insektong nakikita sa Hardin

Pangalan ng Bilang ng mga Paru-paro


Kulisap Kulisap
(salita) (larawan)

Bubuyog

Tipaklong

Tutubi

Gagamba

 Mula sa ginawa ninyo makikita natin ang


bilang ng mga insekto gamit ang mga
larawan.

 Ang tawag dito ay Pictograph.  Opo!


Ang pictograph ay graph na nagpapakita ng
impormasyon tungkol sa isang paksa gamit ang
mga simbolo o larawan.

 Ngayon mga bata meron akong tsart pero


kakailanganin ko ang tulong nyo. Pwede nyo  Opo .
ba ako tulungan sagutin ang mga tanong at
ayusin ang tsart na ito?

 Kumuha ng isang bituin at idikit ito sa paborito


nyong lasa ng sorbetes.

 Handa na ba kau?
(pagsagot ng mga bata)
(Ang Paborito kong Lasa ng Sorbetes)

Lasa ng Sorbetes Bilang ng may Paborito


ng Lasa

Tsokolate
 Opo .

Strawberry

Avocado
(ang sagot ay nakadipende sa sagot ng mga
bata sa pictograph)
 Ngayon atin ng sasagutin ang mga tanong
tungkol sa nilalaman ng pictograph.

Mga tanong

1. Alin ang pinakapaboritong sorbetes?


2. Alin ang pinaka kaunti ang may paborito?
3. Ilan ang may paborito sa strawberry?
4. Ilan ang may paborito sa avocado?
5. Ilan ang may paborito sa tsokolate?
 Makipagtulungan sa grupo.
 Gumawa ng maayos at tahimik
E. Pangkatang Gawain

 Hahatiin ko kayo sa limang pangkat.


Magtatalaga ako ng isang mamumuno sa
bawat pangkat.

 Ano ang dapat natin tandahan sa paggawa ng


pangkatang gawain?

 Bigyan ang bawat pangkat ng pictograph.


Pag-aaral ito at sagutin ang mga tanong
tungkol dito.

 Meron kayong limang minuto upang pag-


aralan ang pictograph at magawa ito.

Ayusin ang pictograph. Idikit ang inyong


pinakapaboritong prutas. At sabihin sa harapan kung
ano ang pinaka paborito ng pangkat.

Paboritong prutas ng I-Masunurin

(Pagsagot ng mga mag-aaral)


Pangalan ng prutas Bilang ng prutas

Mansanas

Ubas

Saging

Mga Tanong :

1. Ano ang pinakapaboritong prutas ng inyong


pangkat?
2. Ilan ang may paborito ng mansanas?  pictograph
3. Ilan ang may paborito ng ubas?
4. Ilan ang may paborito ng saging?
5. Ano ang hnd masyado paboritong prutas?  Upang mapakita ang iba’t ibang
impormasyon at bilang.

F. Paglalahat
 Isang graph na nagpapakita ng bilang
Ano ang tawag natin sa mga tsart na ginawa ng mga bagay gamit ang larawan.
natin?

Bakit natin ginagamit ang pictograph

Ano ang pictograph?

G. Pagtataya

Pag-aralan ang pictograph at sagutin ang mga


sumusunod na tanong.

 Kabayo
 Apat
Kambing Baka Manok Kabayo Baboy
 Oo
 Baboy
 Manok

1. Anong hayop ang pinakakonti?


2. Ilan lahat ang kambing?
3. Mas marami ba ang manok kaysa sa baka?
4. Anong hayop ang may dalawa ang bilang?
5. Anong hayop ang pinakamarami?

H. Takdang Aralin

Tingnan ang pahina 258-256 at sagutin ang


mga tanong sa number 2,3 at 4.

You might also like