You are on page 1of 3

Pangalan ng Guro AMOR M.

SARIPA Baitang/Taon 7
Asignatura: Filipino Markahan: 4
Batayang 1. F7PS-IVc-d-20, Naisasalaysay nang masining ang isang pagsubok na
Kasanaya dumating sa buhay na napagtagumpayan dahil sa pananalig sa Diyos
n at tiwala sa sariling kakayahan

Mga Susing Pag- Maging masaya para sa tagumpay ng iyong kapwa.


unawa na Dapat
Linangin
I. Layunin Pagkatapos ng 60 minuto, 85% ng mga mag-
aaral ay inaasahang;
A. Nagagamit sa sariling pangungusap ang ilang
salita na ginamit sa teksto.
B. Nakapagbabahaginan ng ilang mga
pangyayaring naganap sa tahanan, paaralan,
pamayanan, o bansa na nagpapakitang may mga
taong hindi masaya kapag nakagawa ng
kabutihan ang iba
C. Nakapagtatala ng mga paraan kung paano
magiging masaya ang tao sa tagumpay ng
kapwa.

II. Paksang Aralin Ang Pagtabon sa Maugong Dagat (Saknong 1121-1185)

Kagamitan video ng Ibong Adarna, papel at bolpen, visual aid


Estratehiya Sama-samang pagkatuto at diskusyon
Sanggunian Ikaapat na Edisyon (Rex Bookstore) Obra Maestra: Ibong
Adarna, nina: Gina P. Canlas at Felicidad Q. Cuano pahina
225-231
III. Pamamaraan

Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral


A. Panimulang Tatawag ang guro ng mga Kikilos ang mga mag-aaral.
Gawain mag-aaral para
 Paghahanda maisakapuran lahat ng
1. Panalangin panimulang Gawain
2. Paghahanay/pag-
aayos sa mga upuan
3. Paglalahad ng
mga alituntunin
4. Pagtsek kung sino
ang liban sa klase

B. Pagbabalik-aral Tatawag ang guro ng Dapat na pantay-pantay ang


tatlong mag-aaral para ating pagtingin sa ating
magbahagi ng aral na kapwa tao para sa ikakasaya
napulot nila sa kahapong ng lahat.
talakayan.

C. Pagganyak Magpapakita ng larawang - Nakita po naming na masaya


- matagumpay sa buhay; sila dahil nakapagtapos sila
nakatapos sa pag-aaral, sap ag-aaral. Nagtagumpay
nakapag-trabaho at iba pa. sila sa kanilang gusto
Tanong: makamit sa buhay.
1.Ano ang inyong nao-
obserbahan sa larawang ito ? - Oo, dahil pinaghirapan nila
2.Masaya ba kayo kapag yun at masaya ako na
nakakita kayo ng taong nagtagumpay sila.
matagumpay sa kanilang
pagsisikap? Bakit?

D. Pag-alis ng Ipagtapat ang salitang Hanay A Hanay B


Sagabal magkasing-kahulugan. At Hagap Akala
gamitin sa pangungusap ang Malumanay Marahan
kahulugan ng salitang nasa Humimpil Huminto
hanay A. moog Tanggulan
simboryo kampanaryo

E. Talakayan 1. Tatalakayin sa klase ang Dugtungang pagbasa.


paksang “ Ang Pagtabon
sa Maugong na Dagat”
(Saknong 1121-1185)
2. Magbibigay ng
katanungan ang guro
bilang pagtanaw sa
naintindihan ng mag-
aaral sa talakayan.
1. Sa araling ito, ano ang 1. Gawing isang palasyo
unang inutos ng hari? ang bundok na nasa
gitna ng dagat.
2. Ano ang sinabi ng hari 2. Ang sinabi ng hari
kay Don Juan matapos “Masusubok ang isipan
niyang ihayag ang mong matayog.”
kanyang utos?.
3. Ano ang ginawa ni Don 3. Nagbalik sa kanyang
Juan matapos tinutuluyan at hinintay
pakinggan ang utos? ang prinsesa.
4. Bakit naudlot sa
4. Dahil hinarangan sila ng
pagpasok ang hari
tanod sa pagpasok sa
nang sila ay sumapit
moog.
na sa moog?
5. Naging masaya ba si 5. Oo, nalugod ang hari sa
Haring Salermo sa tagumpay ni Don Juan.
mga tagumpay ni Don
Juan?
6. Sa kabilang banda ng 6. Dahil nagtagumpay si
aralin. Bakit hindi Don Juan sa kanyang
naging masaya ang mga iniutos at ayaw
hari? niyang mahigitan ni
Don Juan.

3. Ang mag-aaral ay Magbibigay ng halimbawa ang


magbabahagi ng ilang mga mag-aaral.
mga pangyayaring
naganap sa tahanan,
paaralan, pamayanan, o
bansa na nagpapakitang
may mga taong hindi
masaya kapag nakagawa
ng kabutihan ang iba.

4. Pangkatang Gawain: Iuulat ng mag-aaral ang


Bawat pangkat ay kanilang nabuong mga sagot.
magtatala ng mga paraan
kung paano magiging
masaya ang tao sa
tagumpay ng kapwa.
Iuulat ito sa klase.

5. Ipapalawak at magbibigay
ng feedback ang guro
tungkol sa kanilang
sagot/opinion.

F. Pagpapahalaga Ikaw bilang isang tao, Oo dahil karapatan nila yun na


nasisiyahan ka ba kapag magtagumpay at sila naman
mayroon kang kapwa na ang nagsikap para sa gusto
nagtagumpay sa buhay ? nilang makamit.
 Tanggapin ang
kabiguan at maging
masaya sa tagumpay
ng iba.
 Huwag pairalin ang
inggit. Sa halip, gawing
inspirasyon ang taong
nagtagumpay.
 Huwag mag-isip ng
masama sa kapwa.
IV. Pagtataya
Ang puntos na nakuha ng
bawat pangkat sa kanilang
pag-uulat ang magsisilbing
marka nila para sa
ebalwasyon.
V. TAKDANG- Basahin ang “Ang
ARALIN Paghahanap ng Singsing at
ang Pagsupil sa Kabayong
Taksil”
PAGNINILAY

Pagninilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng


iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang
tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong
itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang maibigay
sa iyo sa inyong pagkikita

A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng 85% sa pagtataya.___


B. Bilang ng mag-aaral nanabigyan ng karagdagang gawain bilang remedyal.___
C. Naging makabuluhan ba ang ginawang remedyal?___
D. Bilang ng mag-aaral na nakakuha o nakaintindi sa aralin___
E. Bilang ng mga mag-aaral na kailangan pang magpatuloy sa ginawang
remedyal___
F. Alin sa mga istratehiyang ginamit ang mabisa? Bakit naging mabisa ito?___
G. Ano-anong mga balakid na naranasan na solusyunan sa tulong ng punongguro
at superbisor?___
H. Ano-ano ang mga inobasyon/pagbabago o mga kagamitang panglokal ang
ginamit na nais ibahagi sa iba pang mga guro?

Remarks:

You might also like