You are on page 1of 4

Paaralan Baitang/Antas Baitang 7

Pang-araw-
araw na Tala
sa Pagtuturo Guro Robele DV.Santos Asignatura FILIPINO
Petsa/ Oras Markahan Unang Markahan/Ikaapat na Linggo
Sesyon / Petsa / Oras /
Pangkat /Seksyon

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat Na Araw


I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao.
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Nakabubuo ng buod ng nabasang maikling kuwento.
PAGGANAP
A. Nakapagbibigay ng konsepto tungkol A.Naiisa-isa ang mga elemento ng A. Nasusuri ang mga pinuno ng A. Nakasusulat ng isang maikling kuwento
sa isang pinuno maikling kuwento mula sa Mindanao bayan gamit ang character na tumatalakay sa katagiang dapat
C. MGA KASANAYAN SA B.Naiuugnay sa karanasan ng mag-aaral B. Naisasalaysay nang maayos at sketch taglayin ng isang pinuno
PAGKATUTO (ISULAT ANG ang mga gawain wasto ang pagkakasunod-sunod ng b.Natutukoy at naipaliliwanag B. Naisasaalang-alang sa pagbuo ng
CODE NG BAWAT mga pangyayari ang kawastuhan at kamalian ng kuwento ang elemento at sangkap ng
KASANAYAN) C.Nagagamit nang wasto ang katangian ng mga pinuno ng isang maikling kuwento
kaalaman sa retorika na pang-ugnay bayan

II. NILALAMAN

Aralin 4:Reyna Matapat Aralin 4:Reyna Matapat Aralin 4:Reyna Matapat Aralin 4:Reyna Matapat
A.Panitikan Maikling Kuwento Maikling Kuwento Maikling Kuwento Maikling Kuwento

Retorikal na Pang-ugnay Retorikal na Pang-ugnay Retorikal na Pang-ugnay


B.Gramatika at Retorika
III. KAGAMITANG Tsart Kopya ng Akda,Tsart,Yeso Kopya ng Akda,Tsart Kopya ng akda,Tsart
PAMPAGKATUTO

IV. PAMAMARAAN
Pagbigayin ng opinyon ang mag-aaral Magpapakita ng mga larawan ng Batay sa inyong nasaliksik: Pagbalik-aralan ang paksang tinalakay.
sa sumusunod na mga pahayag. mga naging pinuno ng ating Ano ang Maikling kuwento?
A. BALIK –ARAL SA
bansa.Ano-anong magagandang Ano-ano ang mga uri ng
NAKARAANG ARALIN AT/O
“Madaling maging tao,mahirap katangian mayroon ang bawat Maikling Kuwento?
PAGSISIMULA NG BAGONG
magpakatao.” pinuno?
ARALIN

Ipapaalala sa mga mag-aaral ang Magpanood ng ilang video clips Pagbigayin ng sariling wakas ang mag-
kuwentong pinatakdang aralin sa ng ilang talumpati ng mga aaral hinggil sa akdang binasa.
kanila. pinunong tumatakbo sa darating
na eleksyon.
B. PAGHAHABI NG LAYUNIN
Pagpapasagot sa Pagpapalawak ng
NG ARALIN
Talasalitaan sa pahina23 ng Batayang
Aklat.

Sagutin ang sumusunod na mga Bumuo ng akrotik mula sa Ang wakas na bubuuin ay dapat nakabatay
tanong: salitang “MATAPAT’’na maaring sa pamantayang ito.
1.Ilarawan ang katangiang taglay ni maglarawan sa mga
Reyna Sima lalo’t sa larangan ng katangian,prinsipyo at
pamumuno sa kaniyang nasasakupan alituntunin na dapat taglayin ng
2.Ano ang dahilan ng pag-unlad ng isang pinuno o lider ng
kabuhayan at pamumuhay ng isa sa bansa,organisasyon o ng
lalawigan ng Mindanao,ang paaralan.
Cotabato?
3.Ilahad ang mga patakarang M- _____________________
C.PAG-UUGNAY NG MGA ipinatutupad ng Reyna sa kaniyang A- _____________________
HALIMBAWA SA BAGONG pinamumunuan.Ano kaya ang T- ______________________
ARALIN mabuting resulta ng mga patakarang A- _____________________
ito sa kanilang buhay,pamumuhay at
P- ______________________
bayan.
A- _____________________
4.Isalaysay ang pangyayari ng minsan
ay may isang negosyanteng Insik na T- ______________________
nakaiwan ng supot nag into sa
kanilang mesa?
5.Makatwiran ba ang mga kautusang
ipinatupad ni Reyna Sima?Bakit oo at
bakit hindi?Patunayan.
D. PAGTALAKAY NG BAGONG Ipagawa ang sumusunod na Ipagawa ang sumusunod na Ipagawa ang sumusunod na Mga Pamantayan Puntos Aking
KONSEPTO AT PAGLALAHAD Pangkatang-gawain. Pangkatang-gawain. Pangkatang-gawain. Puntos
NG BAGONG KASANAYAN # 1
Ang talata ay 10
Pangkat 1 – Magbigay ng limang Pangkat 1- Isa-isahin ang daloy ng Pangkat 1- Pagbibigay ng 10 binubuo ng
katangian ng isang mabuting mga pangyayari ayon sa katangian na dapat taglayin ng magkakaugnay at
pinuno.Itala ito mula sa pagkakasunod-sunod nito. mga pinuno at ng kaniyang maayos na
pangungusap
pinakamahalaga. nasasakupan upang mapaunlad Ito ay 15
Pangkat 2-Pagkilala sa panguhaning ang bayan. nagpapahayag ng
Pangkat 2- Gumuhit ng isang simbolo tauhan gamit ang Character profile. mabisang kaisipan
ukol sa paksa.
na maaring kumatawan sa isang Pangakat 2- Paghambingin ng Taglay nito ang 15
mabuting pinuno at masamang pinuno. Pangkat 3- Pagbuo ng mga isang pinuno ng ating bayan kay mg katangiang
pangungusap na ginagamitan ng mga Reyna Sima. dapat taglayin ng
isang pinuno.
Pangkat 3- Magbigay ng sariling pang-ugnay.
konsepto kaugnay sa salitang nasa loob Pangkat 3- Pagbuo ng Kabuuang Puntos 40
ng star. Plataporma na maglalahad ng
iyong programa kung ikaw ay
magiging isang pinunong bayan.

Pinu Pam
no ahal
an
Pagtalakay sa Panggramatika
E. PAGTALAKAY NG BAGONG
“Retorikal na Pang-ugnay” sa pahina
KONSEPTO AT PAGLALAHAD
34-35.
NG BAGONG KASANAYAN #2
F. PAGLINANG SA Sagutan ang “Pagsasanay na
KABIHASNAN( Leads to Panggramatika Pagtalakay”sa pahina
Formative Assessment) 35-36 Batayang Aklat.
G. PAGLALAPAT NG ARALIN SA PANG-
ARAW ARAW NA BUHAY
Magbigay ng bisang pangkaisipan at Pagdugtungan ang pahayag. Pagdugtungin sa mag-aaral ang pahayag.
Pasagutan: bisang pandamdamin batay sa araling
Mahalaga bang sinusuri ng tinalakay. Napag-alaman ko na Sa pagbuo ng isang maikling kuwento
mamamayan ang pinunong kanilang __________________________ ___________________________________
H. PAGLALAHAT NG ARALIN tatangkilikin na kung panahon ng __________________________ ___________________________________
eleksyon? __________________________ ___________________________________
__________________. ____.
I. PAGTATAYA NG ARALIN
J. KARAGDAGAN GAWAIN Saliksikin ang mga sumusunod:
PARA SA TAKDANG ARALIN 1.Ano ang maikling kuwento?
AT REMEDIATION 2.Mga Uri ng Maikling kuwento?
V.MGA PUNA

VI. PAGNINILAY
A. BILANG NG MAG-AARAL NA ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
NAKAKUHA NG 80% SA PAGTATAYA
________________________ ________________________ ________________________ ________________________
B. BILANG NG MAG-AARAL NA
NANGANGAILANGAN NG IBA PANG
GAWAIN PARA SA REMEDIATION

C. NAKATULONG BA ANG ________________________ ________________________ ________________________ ________________________


REMEDIATION? BILANG NG MAG-AARAL
NA NAKAUNAWA SA ARALIN. ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
_______________________ _______________________ _______________________ _______________________
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
D. BILANG NG MAG-AARAL NA ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
MAGPAPATULOY SA REMEDIATION?
________________________ ________________________ ________________________ ________________________
_______________________ _______________________ _______________________ _______________________
E. ALIN SA MGA ESTRATEHIYANG ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
PAGTUTURO NA NAKATULONG NG
LUBOS? PAANO ITO NAKATULONG? ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
F. ANONG SULIRANIN ANG AKING ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
NARANASAN NA SOLUSYON SA TULONG
NG AKING PUNUNGGURO AT ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
SUPERBISOR? _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
______________________ ______________________ ______________________ ______________________
G. ANONG KAGAMITANG PANTURO ANG ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
AKING GINAMIT/NADISKUBRE NA NAIS
KONG IBAHAGI SA MGA KAPWA KO ________________________ ________________________ ________________________ ________________________
GURO? _______________________ _______________________ _______________________ _______________________
______________________ ______________________ ______________________ ______________________

Inihanda ni:

Binigyang-pansin ni:

You might also like