You are on page 1of 2

School Grade Level

DAILY LESSON LOG Teacher Learning Area ESP


Teaching Dates Quarter - Week

DAY 1 DAY 2
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa
panahon ng pagdadalaga o pagbibinata.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng paraan upang ipakita ang mga angkop at inaasahang kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga o
pagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga pagbabago sa kanyang sarili mula sa Naipaliliwanag ang paglinang ng mga angkop na inaasahang
gulang na 8 o 9 hanggang sa kasalukuyan. kakayahan at kilos sa panahon ng pagdadalaga o
pagbibinata.
II. NILALAMAN Modyul 1: Mga Angkop at Inaasahang Kakayahan at Kilos sa Panahon ng Pagdadalaga o Pagbibinata
Core Value: Disiplinang Pansarili
GAD Concept: Shared Parenting
Kagamitang Panturo Tsart
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2-25
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral 25-29
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pagtalakay sa itinakdang gawain tungkol sa nakalipas na paksa.
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa iyong kwaderno, itala ang mga positibong pagbabagong Punan ang tsart. Sa hanay ng "Ako Ngayon," isulat ang mga
napapansin mo sa iyong sarili. pagbabagong iyong itinala sa naunang gawain.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Ibatay ito ayon sa bawat kategorya sa bawat bilang na Sa hanay ng "Ako Noon," itala naman ang iyong mga
nakasulat sa pisara. katangian noong ikaw ay nasa gulang na 8 hanggang 11 taon.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Gumupit ng isang larawan na sa iyong palagay ay Tayain kung positibo o negatibo ang mga naging pagbabago
nagpapakita ng mga kategoryang ito. sa iyong sarili.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Tatalakayin ang mga kasanayan na nalinang mula sa mga gawain.
H. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng ilang estudyante upang ibahagi ang kanilang natutunan tungkol sa aralin.
I. Pagtataya ng Aralin Anu-ano ang mga positibong pagbabagong napansin mo sa Ano ang ibig sabihin ng mga pagbabagong ito sa iyo bilang
iyong sarili sa iyong pakikipag-ugnayan sa mga kasing- isang nagdadalaga o nagbibinata? Ipaliwanag.
edad?
Anu-ano ang mga positibong pagbabagong napansin mo sa
iyong sarili sa iyong papel sa lipunan?
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at Sa inyong kwaderno, ihambing ang iyong sarili noon at
remediation sarili ngayon.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like