Professional Documents
Culture Documents
Lesson Plan Demo
Lesson Plan Demo
LAYUNIN
II. PAKSANG-ARALIN
PAKSA: Pagpapakilala at Paggamit ng Pandiwa sa pangungusap.
a. Pandiwa
b. Halimbawa ng Pandiwa
SANGGUNIAN: Filipino Sa Wika 3, p. 38-40
KAGAMITAN: pentel pen, manila paper, colored paper, speaker, illustration
board, kahoy, bond paper, glue, tape
IV. PAMAMARAAN
A. PAGGANYAK
PAMPASIGLANG GAWAIN
I. Pampasiglang awit at sayaw
1. Papatayuin ang buong klase para sa gagawing pampasiglang awit at
sayaw.
2. Pamumunuan ng guro ang pagkanta at pagsayaw.
3. Gagayahin ito ng buong klase.
4. Pagkatapos ng tugtog ay magtatanong sa klase kung ano ano ang
ginawa nilang kilos o galaw sa saliw ng musika.
B. AKTIBITI/SORPRESANG AKTIBI
PARAAN NG PAGGAWA:
1. Ang buong klase ay susulat ng isang gawain ng nais nilang ipagawa
sa kanilang kaklase sa loob ng silid-aralan. (Bibigyan lamang ng
dalawang minuto sa pagsusulat)
Hal: Gusto kong kumanta si Janine
2. Ipapasa ng mga mga mag-aaral sa guro ang kanilang ginawa.
3. Bubunot ng limang papel ang guro, tatawagin sa unahan ang may ari
ng papel at siya mismo ang gagawa ang kanyang sinulat.
C. ANALISIS
Magtatanong ang guro tungkol sa ginawang aktibiti.
a) Ano ang napansin ninyo sa ginawa ng inyong mga kaklase sa unahan?
b) Ano-ano ang kanilang ginawa?
c) Alam ba ninyo kung anong tawag sa aksyon o kilos na kanilang ginawa?
D. ABSTRAKSYON
Ang Pandiwa ay
isang bahagi ng
pananalita na
nagsasaad ng kilos o
galaw
E. APLIKASYON
F. EBALWASYON
PANUTO PANUTO: Isulat sa patlang ang letrang P kung ang salitang may
salungguhit ay Pandiwa at HP naman kung Hindi Pandiwa.
TAKDANG ARALIN:
Basahin ang kwentong “Ang Alamat ng Pakwan” sa pahina 45 ng Hiyas sa Wika
3 at itala ang mga pandiwang nabanggit sa kwento.
Inihanda nina:
Irish Cheska Espinosa
Mae Beñegas
Iwinasto ni:
G. Vince Marasigan
Nakakita
Scam
Nakakita
Scam
Nakakita
Scam