You are on page 1of 4

Komunikasyon at Pananaliksik sa Wika

Learning Area at Kulturang Filipino


Blended Learning / Modular Distance
Learning Delivery Modality Modality (Learners-Led Modality)

School Laguna Senior High School Grade Level 11


CARMELA B. SALVADOR FILIPINO
Teacher Learning Area
Lesson OCTOBER 25-29, 2021 FIRST
Exemplar Teaching Quarter
Date
2:30-3:30 p.m. Number of 4
Time Days

Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang :

1. natutukoy ng mga mag-aaral ang sariling opinyon o pananaw


sa mga pahayag na ibinigay.
I.LAYUNIN
2. nabibigyang-kahulugan ang mga salitang mayroong
kaugnayan sa Wikang Pambansa.
3. nakabubuo ng sanaysay na nagpapakita ng opinion tungkol
sa napakinggang panayam.
A. Pamantayang Nauunawaan ang mga konsepto, elementong kultural,
Pangnilalaman kasaysayan, at gamit ng wika sa lipunang Pilipino.

Nasusuri ang kalikasan, gamit, mga kaganapang


B. Pamantayan sa Paganap pinagdaanan at pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng
PIlipinas.
C. Pinakamahalagang Nakapagbibigay ng opinyon o pananaw kaugnay sa mga
Kasanayan sa Pagkatuto napakinggang pagtalakay sa wikang pambansa. (F11PN-
(MELC) If-87)
D. Enabling Competencies
Aralin 11: Pagtalakay ng Iba’t ibang Indibidwal Ukol sa
II. Nilalaman
Wikang Pambansa
III.KAGAMITANG PANTURO Laptop, TV, Modyul, Power point,
A. MGA SANGUNIAN

1. Pahinang Gabay sa Guro MELC FILIPINO G11, pahina 557,


PIVOT BOW R4QUBE, pahina 321
2. Mga pahina sa Modyul sa Filipino 11
kagamitang Pangmag- Modyul para sa Mag-aaral p. 216 - 227
aaral Unang Edisyon 2020
3. Pahina sa teksbuk
4. KaragdagangKagamitan Power point presentation kalakip sa google classroom at
mula sa Portal ng nakasumite sa Group chat.
Learning Resource
B. Listahan ng Kagamitang -https://www.youtube.com/watch?v=xGK8z3DXw7E
Panturo para samga Gawain -power point presentation
sa Pagpapaunlad at -Laptop, Modyul etc.
Pakikipagpalihan -Modyul sa Filipino 11
Modyul para sa Mag-aaral p. 220 - 223
Unang Edisyon 2020
IV. PAMAMARAAN
ALAMIN
 Ipababasa ng guro sa mga mag-aaral ang bahaging
Alamin na matatagpuan sa modyul, pahina 216.
Makatutulong ito upang higit na maunawaan ng mga
mag-aaral ang layunin na dapat nilang mabatid at
kasanayang dapat nilang matutunan sa paksang
tatalakayin.

A. PANIMULA SUBUKIN
 Bago magsimulang talakayin at unawain ng mga mag-
aaral ang paksang aralin, susubukin muna nila ang
kanilang mga nalalaman ukol sa paksa.
Sasagutan ng mga mag-aaral ang bahaging Subukin
na matatagpuan sa modyul sa pahina 217 – 218.

(Ipaaalala ng guro ang katapatan sa pagsasagot ng


bahaging ito. Hindi kinakailangan ang perpektong
marka, ang mahalaga ay sikaping masagutan ng mga
mag-aaral sa abot ng kanilang makakaya ang mga
katanungan.)

BALIKAN
 Pasasagutan sa mga mag-aaral ang bahaging Balikan
na matatagpuan sa pahina 219 ng modyul. Isusulat ang
kanilang sagot sa kanilang kwaderno.
B. PAGPAPAUNLAD
TUKLASIN
 Ipababasa nang may pag-unawa sa mga mag-aaral
ang bahaging Tuklasin na matatagpuan sa modyul sa
pahina bilang 220.
ANG DEPINISYON NG WIKANG FILIPINO: Ang Katawan at
Kaluluwa....

(Bahagi ng pagtalakay ni Efren R. Abueg)


Ang ating wikang pambansa ay napag-uusapan.
Sasabihing ito'y Tagalog, Pilipino o Filipino. Makikilala sa
mga sagot na ito ang oryentasyon sa wika ng mga
mamamayang Pilipino. At kung masagot namang Filipino
ang wikang pambansa natin, hindi naman ito mabigyan ng
angkop na depinisyon.

SURIIN
Kung lubos na naunawaan ng mga mag-aaral ang binasang
aralin, sasagutan nila ang sipi ng gawain sa bahaging Suriin na
matatagpuan sa pahina 221 ng
modyul.

(Layunin nitong matulungan kang maunawaan ang bagong


konsepto at mga kasanayan. Ito rin ay makatutulong upang mas
mapalawig pa ang kaalaman mo sa araling sinimulan.
Kinakailangan mong
ISAISIP
Iproseso pa natin kung ano ang mga natutunan mo
mula sa aralin. Pasasagutan sa mga mag-aaral ang
bahaging Isaisip na matatagpuan sa modyul sa pahina
223 na may kinalaman sa pagbibigay ng sariling
opinyon o pananaw kaugnay sa mga nabasa ukol sa
wikang pambansa. Isusulat ang kanilang sagot sa
kanilang kwaderno.

C. PAGPAPALIHAN ISAGAWA
Ito ay naglalaman ng gawaing makatutulong sa iyo
upang maisalin ang bagong kaalaman o kasanayan sa
tunay na sitwasyon o realidad ng buhay.

• Pasasagutan sa mga mag-aaral ang bahaging


Isagawa na matatagpuan sa pahina 223 ng modyul na
may kinalaman sa pagbuo ng sanaysay na
nagpapakita ng kanilang opinyon tungkol sa
napakinggang panayam. Isusulat
sanaysay sa kanilang kwaderno.
D. PAGLALAPAT TAYAHIN
• Upang matasa o masukat ang antas ng pagkatuto
sa pagkamit ng natutuhang kompetensi,
pasasagutan sa mga mag-aaral
Tayahin na matatagpuan sa modyul sa pahina 225-
226. Isusulat ang kanilang sagot sa kanilang
kwaderno. Ipaaalala rin ng
pagpapahalaga sa katapatan sa pagsasagot
at pagwawasto ng gawain.
(Ipaaalala ng guro ang pagpapahalaga sa katapatan sa
pagsasagot at pagwawasto ng gawain.)

TAYAHIN
• Upang matasa o masukat ang antas ng pagkatuto
sa pagkamit ng natutuhang kompetensi,
pasasagutan sa mga mag-aaral
Tayahin na matatagpuan sa modyul sa pahina 225-
226. Isusulat ang kanilang sagot sa kanilang
kwaderno. Ipaaalala rin ng
pagpapahalaga sa katapatan sa pagsasagot
at pagwawasto ng gawain.
(Ipaaalala ng guro ang pagpapahalaga sa katapatan sa
pagsasagot at pagwawasto ng gawain.)
Naiintindhan ko na _____________

VI. PAGNINILAY Aking napagtanto ________________

Pagsusulat ng mag aaral sa journal ng repleksyon hingil sa


kanilang natutunan na aralin.

Prepared by: Checked by:

CARMELA B. SALVADOR ORLANDO E. PERAZ


Subject Teacher SGH-Master Teacher II
Noted by:

ASHER H. PASCO
Asst. Principal II
OIC-Office of the Principal

You might also like