You are on page 1of 3

School: Maligaya Elementary School Grade Level: I

GRADES 1 to 12 Teacher: Faye Ann D. Esclamado Learning Area: MATHEMATICS


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 19 – 23, 2022 (WEEK 5) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner…
Pangnilalaman demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100 and fractions ½ and 1/4.
B. Pamantayan sa The learner…
Pagganap is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.
visualizes, represents, and orders sets from least to greatest and visualizes and counts by 2s, 5s and 10s through 100.
C. Mga Kasanayan
vice versa. M1NS-Ie-8.1
sa Pagkatuto
M1NS-Ie-7
II. NILALAMAN Pagsusunod-sunod ng mga Pagsusunod-sunod ng mga
Pangkat ng Bagay mula Kaunti Pangkat ng Bagay mula Pagbilang nang Dalawahan Pagbilang nang Limahan Pagbilang nang Sampuan
- Marami Marami - Kaunti
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
pahina 61-63 pahina 61-63 pahina 77-79 pahina 80-83 pahina 84-86
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa
Gabay ng
pahina 79-83 pahina 79-83 pahina 93-95 pahina 96-100 pahina 101-106
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina
Teksbuk
4. Karagdagang BEAM LG Gr.1 Module 2- Sets BEAM LG Gr.1 Module 2- Sets
Kagamitan of Whole Numbers p. 19 of Whole Numbers p. 19
mula sa portal
ng Learning
Resource
B. Iba pang larawan, worksheets, counters
plaskard, place value chart, counters, worksheet, puzzle counters, worksheet, puzzle counters, worksheet, puzzle
Kagamitang
worksheet pieces, number chart pieces, number chart pieces, number chart
pangturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Gumuhit ng larawan na mas Gumuhit ng larawan na Pagsunod-sunorin ang mga Hayaang bumilang ang mga Gamit ang number chart,
nakaraang kaunti at mas marami sa nagpapakita ng kaunti-marami. sets ng larawan ayon sa bata ng dalawahan. bumilang nang limahan.
aralin at/o sumusunod na set. (Tingnan sa pisara) nakasaad. Magsimula sa 5 at bilugan ang
pagsisimula ng (Tingnan sa pisara) (Tingnan sa pisara) sunod na bilang hanggang 100.
bagong aralin
Basahin ang kuwento sa LM, Basahin ang kuwento sa LM, Ipakita ang larawan:
Magpakita ng cut-out ng
B. Paghahabi ng pahina 79. pahina 79.
rabbit. Ipakita sa mga bata Basahin ang kuwento sa LM,
layunin ng
ang pagtalon ng rabbit sa p. 96.
aralin
iba’t-ibang bilang.
Magkaroon ng tanungan Magkaroon ng tanungan Bumilang tayo nang limahan
tungkol sa kuwento. tungkol sa kuwento. upang makuha ang sagot.
C.Pag-uugnay ng
Itanong: Magsisimula tayo sa 5 sa May 100 holen si John. Pinangkat
mga halimbawa
Ano-anong bilang ang pagbilang nang limahan at niya ito nang sampuan. Ilang
sa bagong
natalunan ng rabbit? magdaragdag ng 5 sa bawat pangkat ang nabuo ni John?
aralin
pagbilang upang makuha ang
sunod na bilang.
Ipakita ang larawan:

Ipakita ang larawan: May 10 pangkat na tig-10 holen


ang 100 holen.
D. Pagtalakay ng Ipasabi sa mga bata ang bilang
Pagsusunod-sunod ng bilang May 10 holen sa bawat pangkat.
bagong na natalunan ng rabbit.
ng lapis mula kaunti –marami Kapag bumilang tayo nang mula
konsepto at Itanong: Paano nakarating sa bilang na
sa 10 hanggang 100, nagdaragdag
paglalahad ng Ano ang napansin ninyo sa 100 ang rabbit?
Itanong: tayo ng 10, para makuha ang
bagong pagkakasunod-sunod nito? Sabihin: Ito ay halimbawa ng
Ano ang napansin ninyo sa sunod na bilang at patuloy na
kasanayan # 1 (Hayaan magbigay ng pagbilang ng dalawahan.
pagkakasunod-sunod nito? magdagdag hanggang
obserbasyon ang mga bata.) makaisandaan.
(Hayaan magbigay ng
obserbasyon ang mga bata.)
E. Pagtalakay ng Isulat sa pisara:
bagong kaunti – marami
Isulat sa pisara:
konsepto at Talakayin ang ibig sabihin nito. Hayaang bumilang ang mga Hayaang bumilang ang mga bata
marami – kaunti
paglalahad ng bata ng limahan. ng sampuan.
Talakayin ang ibig sabihin nito.
bagong
kasanayan # 2
Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
P1: Pagsunod-sunorin ang P1: Pagsunod-sunorin ang mga Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
larawan. bilang.. P1: Buuin ang puzzle. P1: Buuin ang puzzle. Pangkatang Gawain:
F. Paglinang sa
P2: Gumuhit ng larawan sa P2: Pagkumparahin ang baong P2: Buuin ang larawan sa P2: Buuin ang larawan sa P1: Buuin ang puzzle.
kabihasnan
kahon na nagpapakita ng pera ng mga bata. pagkokonekta ng mga dots. pagkokonekta ng mga dots. P2: Buuin ang larawan sa
(Tungo sa
kaunti-marami. P3: Pagsunod-sunorin ang P3: Isulat ang nawawalang P3: Isulat ang nawawalang pagkokonekta ng mga dots.
Formative
P3: Pagsunod-sunorin ang mga larawan bilang. bilang. P3: Isulat ang nawawalang bilang.
Assessment)
bilang. P4: Gumuhit ng larawan sa P4: Isulat ang bilang ng P4: Isulat ang bilang ng P4: Isulat ang bilang ng larawan.
P4: Pagkumparahin ang baong kahon na nagpapakita ng larawan. larawan.
pera ng mga bata. marami-kaunti.
Ipasagawa ang inihandang
worksheet.
Original File Submitted and
G. Paglalapat ng
Formatted by DepEd Club Talakayin ang kahalagahan ng
aralin sa pang-
Member - visit depedclub.com pagkakaroon ng kaunting
araw araw na
for more bagay at maraming bagay.
buhay

H. Paglalahat ng Paano ninyo pinagsusunod- Sa pagbilang ng dalawahan,


aralin sunod ang mga bilang? magsisimula tayong bumilang
Paano ninyo pinagsusunod- Paano tayo bumilang ng Paano tayo bumilang ng
sa 2 tapos ay magdadagdag
sunod ang mga bilang? limahan? sampuan?
tayo ng dalawa sa bawat
bilang.
Ipasagot ang LM, Pagsasanay Ipasagot ang LM, Pagsasanay 2, p.
2, p. 94. Ipasagot ang LM, Pagsasanay 104
2, p. 100.
I. Pagtataya ng
aralin

Gawaing-bahay: Kopyahin
J. Karagdagan
ang talaan sa iyong
Gawain para sa
kuwaderno. Bumilang nang
takdang aralin
dalawahan. Magsimula
at remediation
(LM, p.95)
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like