You are on page 1of 5

BAITANG 5 Paaralan SAN ANTONIO CENTRAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas V

PANG-ARAW-ARAW NA Guro MARVIN C. TORRES Asignatura ESP


NA TALA SA PAGTUTURO Petsa/ Oras OCTOBER 03-07, 2022 (WEEK 7) Markahan UNANG MARKAHAN

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Nakalalahok ng masigla sa anumang proyekto ng pangkat na kinabibilangan;
A. Pamantayang Pangnilalaman Nakapagpapakita ng kusang-loob na pakikiisa sa mga gawain;
Naisasagawa ang pagtulong upang madaling matapos ang gawain
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain.
Nakapagpapahayag ng katotohanan kahit masakit sa kalooban gaya ng:
-pagkuha ng pag-aari ng iba
C. Mga Kasanayan sa
- pangongopya sa oras ng pagsusulit
Pagkatuto (CODE)
-pagsisinungaling sa sinumang miyembro ng pamilya, at iba pa
EsP5PKP – Ih - 35
II. NILALAMAN Katapatan sa Sariling Opinyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Module 6 ESP Q1
1. Gabay ng Guro (pahina)
2. Kagamitang Pang mag-aaral
3. Approach
4. Strategy
A. Iba Pang Kagamitang Panturo sulatang papel, video clip, ICT, kwaderno

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Bagong leksiyon Ano ang ating nakaraang leksiyon? Ano ang ating nakaraang leksiyon? Natatandaan mob a an gating nakaraang
at/o pagsisimula ng bagong Panimulang Gawain: leksiyon?
aralin. a. Panalangin
b. Pagpapaalala sa mga health and safety CELEBRATION OF WORLD
protocols TEACHERS’DAY
c. Attendance
d. Kumustahan

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Panuto: Hanapin ang limang mga salita Basahin ang tula Basahin ang maikling kuento Panuto: Iguhit sa iyong sagutang papel
sa kahon na nakatutulong upang ang graphic organizer. Batay sa
makakuha ng mga kinakailangan at Ang Matapat na si Mang Matmat pinagaralang paksa sa modyul na ito ay
bagong impormasyon. Isulat ito sa Ni Cheng P. magbigay ng apat na salita o pahayag na
sagutang papel. maiuugnay sa salitang KATAPATAN.
Isang umaga ng Sabado, si Nanay Cheng Bumuo ng isang pangungusap na
at Hannah ay nagpunta sa palengke upang magpapaliwanag sa kaugnayan ng bawat
mamili ng mga kakailanganin sa bahay sa salita/pahayag na naitala. Isulat ang iyong
buong linggo. Nakagiliwan ng dalawa sagot sa mga kahon.
ang pamimili at di sinadyang naiwan ang
bag na may lamang pera. Nang makauwi
na sa bahay, napansin ni Hannah na wala
ang kanilang bag. Bumalik sa tindahan si
Nanay Cheng at naghanap-hanap
nagbakasakaling makita ang bag.
Napansin ni Mang Matmat si Nanay
Cheng. “Ano po ang hinahanap nila?”
tanong ni Mamng Matmat. “Ang bag ko
po. Naiwan ko siguro dito kanina habang
kami ay namimili,” ang sagot ni Nanay
Cheng. “Ano ang kulay ng iyong bag at
anu-ano ang laman nito?” ang tanong ni
Mang Matmat. Nang magtugma ang
sagot ni Nanay Cheng sa tanong ni Mang
Matmat ay ibinigay nito ang bag.
“Maraming salamat po sa inyo, pagpalain
po kayo sa pagiging matapat ninyo. Sana
maraming tao ang maging matapat
kagaya mo,” masayang saad ni Nanay
Cheng

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ang limang mapagkukunan ng mga Panuto: Sagutin ang mga katanungan. Tungkol saan ang kuwento? Panuto: Suriin ng mabuti ang bawat
sa bagong aralin. kailangan at bagong impormasyon ay: Isulat ang mga sagot sa sagutang papel. Ano ang aral na napulot mo sa kwento? katanungan at isulat ang titik ng tamang
A. sagot.
1. _________________ 1. Tungkol saan ang tula? 1. Paano mo sasabihin sa kaibigan mo na
2. ________________ 2. Bakit ito pinamagatang “Sa totoo Lang mali ang kanyang ginawa?
3. ________________ ”? A. Salbahe ka, ayuko na sayo.
4. ________________ 3. Alin sa mga saknong ang iyong B. Kakausapin ko siya ng mahinahon at
5. _________________ naibigan? Bakit? ipapaliwanag kung bakit mali ang
4. Alin sa mga saknong ang kanyang nagawa.
nagpapaliwanag ng pagiging matapat sa 2. Ano ang nararamdaman mo kapag
ating mga sasabihin kahit minsan ay ikaw ay nagsasabi ng totoong saloobin?
masasaktan? B. Gumagaan ang pakiramdam ko.
Bumibigat ang pakiramdam ko.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Ang sumusunod ay mga katangian ng Ipakita ang larawan sa mga bata. Panuto: Punan ng wastong titik ang Ipakit ang THUMBS UP kung ang
at paglalahad ng bagong taong matapat. 1. Pagiging maunawain patlang ng bawat kahon upang mabuo pahayag ay tama at THUMBS DOWN
kasanayan #1 at matapat sa pakikipag-usap 2. Pag- Naranasan niyo na ba ang mapalo sa mga ang salita. naman kung ito ay mali.
iwas sa tsismis o kwentong walang
katotohanan 1. Hindi tumutulong sa mga gawain.
3. Paggalang sa usapang dapat tuparin 2. Hindi ginagampanan ang tungkulin sa
4. Pagtago ng lihim na ipinagkatiwala ng proyekto.
iba 3. Magbigay ng ideya sa mga kasamahan
5. Pagbibigay ng puri na mula sa puso patungkol sa proyekto.

magulang niyo

E. Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Gumawa ng slogan tungkol sa Panuto: Mag-isip ng mga pagkakataong Alalahanin mo ang iyong mga naging Panuto: Sa mga katangian ng taong
araw-araw na buhay pagiging matapat hindi mo naisaalang-alang ang pagiging kasalanan sa magulang , guro, o kaibigan matapat sa itaas, pumili ng tatlo at
matapat sa lahat ng pagkakataon at hindi na ipinagtapat mo at inihingi mo ng ipaliwanag. Isulat ang sagot sa sagutang
nakagagaan ng kalooban ng iyong tawad. Ipahayag ang iyong pagtatapat sa papel.
magulang, kaibigan at kamag-aral. Gawin pamamagitan ng isang liham na iyong 1.
ito sa sagutang papel. isusulat sa isang bond paper. Bigyang 2.
diin ang mga natutunan sa karanasang ito. 3.
Gamiting gabay ang halimbawa sa ibaba
na magsisilbing balangkas ng iyong sulat.

Mahal kong ________,

Taos puso po akong humihingi ng tawad


sa mga kasalanang nagawa ko sa inyo,
gaya ng
_________________________________
_________________________________
____________
Umaasa po kayo na gagawan ko ng
paraan na hindi na ito maulit pa. Muli,
ang akin pong paumanhin

H. Paglalahat ng Aralin Ang pagpapahayag ng katapatan sa sariling opinyon/ideya at saloobin ay kapuri-puring gawi na likas sa ating mga Pilipino. Ito ay nararapat na taglayin ng bawat isa upang makuha ang tiwala ng kapuwa.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahing mabuti ang bawat Panuto: Piliin ang gawain na nagpapakita Panuto: Basahin at suriin ang mga Panuto: Basahin ang sumusunod na
sitwasyon at tukuyin kung alin sa mga ng pagiging makatotohanan sa sarili, pahayag. Isulat sa patlang ang Oo kung tanong. Isulat sa patlang ang Oo o Hindi
pagpipilian ang nagpapakita ng pamilya, paaralan at pamayanang ang sinasaad ay iyong ginagawa at Hindi batay sa iyong sagot sa sumusunod na
katapatan. Isulat sa sagutang papel ang kinabibilangan. Isulat sa sagutang papel kung hindi mo ito ginagawa. Gawin ito sa sitwasyon. Gawin ito sa sagutang papel.
titik ng iyong sagot. ang titik ng tamang sagot iyong sagutang papel.
_____ 1. Nakikinig kaba sa opinyon ng
1. Napagtanto ni Andos na sobra ang _____ 1. Nagsisinungaling upang hindi mga kamag-aral mo?
ibinigay na sukli ng tindera sa grocery mapagalitan. _____ 2. Nakikipagkaibigan _____ 2. Tinatanggap mo ba nang may
store na kanyang binilhan. Ano ang sa masamang barkada. _____ 3. katatagan ng loob ang puna ng iba?
dapat niyang gawin? Nagdadahilan kung bakit nahuhuli o _____ 3. Nagrereklamo kaba kung hindi
A. Ilagay sa bulsa ang sobrang sukli. lumiliban. inaaprubahan ng lider ang iyong
B. Ibalik ang sobrang sukli sa tindera. _____ 4. Dinaragdagan ang presyo ng opinyon?
C. Pagalitan ang tindera dahil nagkamali pambili ng gamit sa paaralan. _____ 4. Nagrereklamo ka ba sa lider
ito. _____ 5. Ginagamit ang gadget ng matapos magkaroon ng desisyon ang
D. Umuwi kaagad sa bahay pagkatapos kasama sa bahay habang wala ang may- nakararami?
bumili ari. _____ 5. Ipinipilit mo ba ang iyong gusto
kahit alam mong hindi kayang bilhin ng
2. Nag-away ang dalawa mong kaklase. magulang mo?
Si Mikay ang matalik mong kaibigan
ang nagsimula ng gulo. Bilang kaibigan,
ano ang nararapat mong gawin?
A. Aalis at pababayaan ang nag-aaway.
B. Pagtatawanan ang dalawang nag-
aaway.
C. Tutulungan ang kaibigan at makipag-
away din sa kaklase.
D. Aawatin ang nag-aaway at
pagsasabihan silang dalawa sa
mahinahon na paraan.

3. Pinupuri ng inyong English teacher si


Joana dahil nakakuha siya ng
pinakamataas na marka sa pagsusulit.
Pinalakpakan siya ng buong klase at
pinuri ang nagawa. Mayamaya lang ay
dahan-dahan siyang tumayo at pumunta
sa gitna. Inamin niya na siya ay
nagkodigo. Anong katangian ang
ipinakita ni Joana sa kanyang pag- amin
sa kasalanan?
A. Pagkamabait
B. Pagkamatapat
C. Pagkamasunurin
D. Pagpakumbaba

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% above
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
___ of Learners who require additional activities for remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation ___ of Learners who require additional activities for remediation
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson ____ of Learners who caught up the lesson
nakaunawa sa aralin.
___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation ___ of Learners who continue to require remediation
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
E. Alin sa mga istratehiyang ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo nakatulong ng lubos? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
__ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
F. Anong suliranin ang aking __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
naranasan na solusyunan sa __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
tulong ng aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
superbisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
G. What innovation or localized __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
materials did I use/discover __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
which I wish to share w/other __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
teacher? __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: NOTED:


MARVIN C. TORRES EDEL C. BELTRAN
Teacher – I Principal – III/ Coordinating Principal

You might also like