You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Paaralan Antas Baitang 8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro Asignatura Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Markahan Ikalawang Markahan

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-
aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PB-IIf-g-26 F8PB-IIf-g-26 F8PN-IIf-g-25 F8WG-IIf-g-27


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naipapaliwanag ang tema at Naipapaliwanag ang tema at Nahihinuha ang nais ipahiwatig ng Nagagamit ang iba’t-ibang paraan
mahahalagang kaisipang mahahalagang kaisipang sanaysay na napakinggan ng pagpapahayag ( pag-iisa-isa,
nakapaloob sa akda nakapaloob sa akda paghahambing at iba pa) sa
pagsulat ng sanaysay
F8PT-IIf-g-26
Naikiklino ( Clining) ang mga
piling salitang ginamit sa akda
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sanaysay ( Talumpati) “WIkang Pambansa” ni Manuel L. Quezon
B. Wika:Iba’t-ibang paraan ng pagppaahayag

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.176 p.177-179 p.179-180 p.181-182


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagpapakita ng larawan ni Paglinang ng talasalitaan Pagpapabasa ng isang sanaysay Pangkatang Gawain
at/o pagsisimula ng bagong aralin Manuel L. Quezon.
Ilarawan si Quezon batay sa
nakita.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakapaglalahad ng isang Nakababasa ng isang halimbawa Nakabubuo ng isang
paglalarawan kay Quezon ng talumpati ni Manuel L. Quezon pahayag ukol sa sanaysay

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapakita ng larawan ng Pagtalakay sa akda Pagtalakay sa sanaysay na Ako ay Ikaw
ilang manunulat.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagbasa sa teksto tungkol Gawain 1 Kaligirang Pangkasaysayan ng Sanaysay Pagtalakay sa ibat-ibang
bagong kasanayan #1 kay Manuel L. Quezon Ibigay ang naging damdamin paraan ng pagpapahayag
matapos mabasa ang talumpati
at ipaliwanag
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay kay Quezon Uri ng sanaysay Punan ang sumusunod
bagong kasanayan #2 batay sa mga sumusunod: upang makabuo ng
pahayag.
a.kapanganakan
Naisip ko na ________
b.pamilya
Natuklasan ko na ____
c.Mga katangian
Patunay nito ang ____

Kaya ang konklusyon ko ay


______________

F. Paglinang ng Kabihasnan Pagbibigay ng mahahalagang Ipaliwanag ang pahayag na Basahin ang mga sumusunod na Pangwakas na Pagsusulit
(Tungo sa Formative Assessment) naimbag ni Quezon sa pangungusap at pagkatapos suriin ang mga
Pilipinas “Hindi maaaring magkaroon ng pangungusap. Pahina 181-182
pambansang kamalayan kung
saan walang wikang ginagamit
ang lahat”.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Pagbuo ng isang Islogan na


may kaugnayan sa paksa

H. Paglalahat ng Aralin Pagsulat ng isang halimbawa


ng sanaysay

I. Pagtataya ng Aralin Pagsulat ng sanaysay sa


paraang pangangatwiran
V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Inihanda nina:

PRISCILLA C. DIVINA RHEA G. BITENG


Teacher I Teacher II
Caoayan National High School Dili National High School

You might also like