You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII - Eastern Visayas
Schools Division of Calbayog City
Calbayog 3 District
CALBAYOG CITY SPED CENTER
194001

DAILY LESSON PLAN IN GRADE 3


Teacher: RHYNE FEUWAH B. ARPON Section: Labtinaw
Date and Time: November 21, 2022 Learning Area: Filipino
Day 1 Quarter: 2

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nababago ang dating kaalaman base sa mga natuklasang kaalaman sa binasang
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) teksto
(F3PB-Ii-15, F3PB-IIj-15-IIIb-2.2/2.3)
II.NILALAMAN
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kung babasahin at uunawaing mabuti ang teksto ay may matutuklasang bagong
kaalaman na nagpapabago sa dating kaalaman.

Panuto: Basahin at intindihing mabuti ang teksto. Sagutin ang mga


tanong.

Nakababagot na Araw

Isinama ako ni tatay Luis sa bahay ng aking mga pinsan.


Noong una ay ayokong sumama dahil sila ay nakatira sa
malayong baryo. Pero wala akong nagawa.
Unang araw pa lamang ay inip na inip na ako dahil wala
akong malaro. Hindi pinadala ang PSP ko. Wala ring computer
shop sa lugar na ito. Sana nadala ko ang laruan kong robot at
kotseng de-remote. Nakababagot talaga.
Kinahapunan, habang nakadungaw ako sa bintana,
nakita ko ang aking mga pinsan at iba pa nilang kaibigan na
masayang naghahabulan. Nagtataka ako dahil nakita kong
may latang pinatumba gamit ang tsinelas, bago sila
nagtakbuhan. Kitang-kita ang kasiyahan sa mukha nila.
Mayamaya, kumaway ang isang pinsan ko at pinalabas
ako ng bahay. Hindi nagtagal, kasali na rin ako sa tawanan at
kulitan nila. Nalaman ko na tumbang preso pala ang tawag sa
larong iyon.
Isinali rin nila ako sa larong patintero, luksong-baka at
piko. Nawala sa isip ko ang computer games, pati na ang
aking mga laruan.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Bakit ayaw ng bata na sumama sa baryo?
Bakit inip na inip ang bata sa kuwento?
Ano ang dating laro na alam ng batang nagsasalaysay sa teksto?

Ano-ano ang larong natuklasan ng batang nagsasalaysay sa teksto?

Pagkatapos mag-enjoy ng mga bata sa mga laro ng lahi, anong pagbabago sa


kanyang ugali?

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad


ng bagong kasanayan #1
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasan
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at
remediation

You might also like