You are on page 1of 16

School: PAMPLONA ELEMENTARY SCHOOL CENTRAL Grade Level: FIVE

GRADES 1 to 12 Teacher: TERESA E. GUANZON Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG SEPTEMBER 19 - 23, 2022
Teaching Dates and Time: 3:20 – 3:50 MAKATAO 5:30 – 6:00 MATIYAGA Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(ALAMIN) (ISAGAWA) (ISAPUSO) (ISABUHAY) (SUBUKIN)
1. Layunin
A.Pamanatayang
Pangnilalaman
B. Pamanatayan sa
pagganap
C. Mga Kasanayan .
sa Pagkatuto:
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. Nilalaman
Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa ADM 56–Ikalawang ADM 56–Ikalawang ADM 56–Ikalawang ADM 56–Ikalawang ADM 56–Ikalawang
Gabay ng Guro Markahan,Ugaling Markahan,Ugaling Pilipino sa Markahan,Ugaling Pilipino sa Markahan,Ugaling Markahan,Ugaling
Pilipino sa Makabagong Makabagong Panahon(Patnubay ng Makabagong Panahon(Patnubay ng Pilipino sa Makabagong Pilipino sa
Panahon(Patnubay ng Guro) Guro) Panahon(Patnubay ng Makabagong
Guro) Guro) Panahon(Patnubay ng
Guro)
2. Mga pahina sa LAW – Ikalawang LAW – Ikalawang markahan LAW – Ikalawang markahan LAW – Ikalawang LAW – Ikalawang
Kagamitang Pang- markahan markahan markahan
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Ugaling Pilipino sa Ugaling Pilipino sa Makabangong Ugaling Pilipino sa Makabangong Ugaling Pilipino sa Ugaling Pilipino sa
Teksbuk Makabangong Panahon 5 Panahon 5 p. 30 Panahon 5 p. 30 Makabangong Panahon Makabangong
p. 30 5 p. 30 Panahon 5 p. 30
4. Karagdagang http:// http://lrmds.deped.gov.ph/ http://lrmds.deped.gov.ph/ http:// http://
Kagamitan mula sa lrmds.deped.gov.ph/ lrmds.deped.gov.ph/ lrmds.deped.gov.ph/
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kwento, PPT powerpoint, chart powerpoint Bondpaper and crayon PPT/chart
Kagamitang
Panturo
III. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Alamin Natin
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi ng
layunin ng aralin.
C. Pag-uugnay ng Ipa`
mga halimbawa sa
bagong aralin.

D. Pagtalakay ng Isagawa Natin


bagong konsepto at
paglalahad ng Gawain 1
bagong kasanayan
#1 1. Pangkatin ang klase sa lima.
Papiliin ng lider ang bawat pangkat.

2. Magbahagi ng karanasan na
nagpapakita ng pagiging matapat.

3. Pumili ng isang karanasan gamit

Karanasan

Pagigin
Ikatlong g Unang
Pagpipilian Matap Pagpipilian
at

Ikalawang
Pagpipilian

ang graphic organize atr iulat ito sa


klase.
E. Pagtalakay ng Gawain 2
bagong konsepto at
pagalalahad ng Ano ang gagawin mo sa
bagong kasanayan
sitwasyong inilahad sa ibaba para
#2
maipakita ang pagiging matapat. Ilahad
ang iyong magiging damdamin.

1. Bumili ka ng pagkain sa kantina nang


mapansin mong sobra ang sukli na
ibinigay sa iyo ng tindera.

2. May dumating na delivery ng


materyales sa iyong pinapasukang
pabrika. Agad mong tiningnan ang
inventory sheet ng mga inorder ninyong
materyales at natuklasan mong may mga
sumobrang materyales na iyo namang
kakailangan sa paggawa ng isang
proyekto sa paaralan.

3. Si Romy isang working student,


pumasok siya sa paaralan na hindi
nakapag -aral ng leksyon at antok na
antok pa dahil kinailangan niyang mag -
overtime sa kanyang pinapasukan.
Biglang nagbigay ng pagsusulit ang
kanyang guro
F. Paglinang sa Isapuso Natin
Kabihasaan (Tungo
sa Formative Kaya mo bang maging matapat sa lahat
Assessment
ng pagkakataon?
C. Sinisimulan Ko
B. Kay a Ko D. Gagawin Ko

A. Nalaman Ko Pangalan E. Natututo


ng Bata
Ako

Gumawa ng Self - Assessment Organizer


gamit ang makukualay na papel. Punan
ang bawat kahon ng mga sagot batay sa
iyong natutuhan at karanasan.

Mga Gabay:

A. Isulat kung ano ang nalaman


mo sa araling ito.

B. Isulat ang mga kaya mong


gawin batay sa nalaman mo.

C. Isulat ang mga sinisimulan


mo nang gawin.

D. Isulat ang mga dapat mo pang


gawin.

E. Isulat ang pagpapahalagang


natutuhan mo sa araling ito.

G. Paglalapat ng Isabuhay Natin


aralin sa pang-
araw-araw na Magbigay ng dalawang
buhay
karanasan. Ipakita ito sa
pamamagitan ng isang
obra/drawing na
nagpapatunay na ikaw ay
matapat sa iyong mga
gawain sa paaralan man o
sa lahat ng uri ng
paggawa. Ipaliwanag kung
paano mo ito ginawa.
Isulat ang iyong sagot sa
bond paper.
H. Paglalahat ng Ang pagiging matapat ay
Aralin ugaling dapat ipagmalaki.
Ang taong nagpapakita ng
ganitong pag - uugali
saanman at kailanman ay
makakamit ang tunay na
kaligayahan at
magkakaroon ng isang
maayos, payapa at
maunlad na pamumuhay.
Iniiwasan niyang
magsinungaling at
pagtakpan ang mga
maling gawi na ginawa ng
iba.
Sa pagiging matapat
marami kang maaaring
matapakang ibang tao
lalo’t higit iyong may mga
baluktot at maling sistema
sa buhay. Hindi bale ng
mapahiya at mapagalitan
ng mas nakakatanda
huwag lang mabalewala
ang ugali ng pagiging
isang matapat na
indibidwal sa paaralan
man o sa paggawa at saan
mang dako pa iyan.
I.Pagtataya ng Subukin Natin
Aralin Iguhit ang
simbolo ng thumbs up
kung ang pangungusap
ay naglalahad ng
wastong kaisipan at
thumbs down naman
kung hindi.
______1. Ikaw ay may
proyekto na dapat
bayaran sa E.P.P. Agad
mo itong sinabi sa iyong
nanay pati ang
eksaktong halaga ng
naturang halaga nito.
______2. Nalimutan ni
Archie na gawin ang
kanyang takdang -
aralin sa Math. Biglang
nagwasto ng
kuwarderno si Bb. Tan,
nang tawagin niya si
Archie ay sinabi niyang
naiwan niya ang
kanyang takdang -
aralin sa bahay.
______3. Si Ericka ay
kumandidato bilang
pangulo ng Supreme
Pupil Government sa
kanilang paaralan. Sa
mismong araw ng
botohan ay may nakita
siyang nakakalat na
balota na siyang
gagamitin sa botohan
agad - agad ay ibinalik
niya ang mga ito sa
gurong taga -
pangasiwa.
______4. Si Mang Aldo
ay nangungupit ng mga
labis na kagamitan mula
sa opisina na kanyang
pinagtatrabahuhan at
agad na ibinebenta sa
labas ang mga
kagamitang kanyang
nakuha sa mas
mababang halaga.
______5. May
malasakit sa mga
gawain sa pabrika si
Ruby nakatingin man o
hindi ang kanyang amo
sa oras ng trabaho.

J. Karagdagang
gawain para sa Sumulat ng tatlong pangungusap ng panghihikayat ng katapatan.
takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
nakakuha ng 80%
sa pagtataya. 37/41 - Makatao
35/40 - Matiyaga
B. Bilang ng mag-
aaral na ____bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng remediation
ngangailangan ng
iba pang gawain 3 - Makatao
para sa 5 - Matiyaga
remediation
C. Nakatulong ba
ang remedial? _____bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
Bilang ng mag-
aaral na 3 - Makatao
nakaunawa sa 5 - Matiyaga
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na _____bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
magpapatuloy sa 0 - Makatao
remediation? 0 - Matiyaga
E. Alin sa mga _Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
istratehiyang _Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
pagtuturo ang
nakatulong ng ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
lubos? Paano ito __Contextualization:
nakatulong? Examples: Demonstrations, media, manipulative, repetition, and local opportunities.
___Text Representation:
Examples: Student created drawings, videos, and games.
__Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:


___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning through play
_Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
__Role Playing/Drama
___ Discovery Method
__Lecture Method
__Complete IMs
___ Availability of Materials
__Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
_ Audio Visual Presentation
of the lesson
School: PAMPLONA ELEMENTARY SCHOOL CENTRAL Grade Level: FIVE
GRADES 1 to 12 Teacher: TERESA E. GUANZON Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG OCTOBER 3 - 7, 2022
Teaching Dates and Time: 3:20 – 3:50 MAKATAO 5:30 – 6:00 MATIYAGA Quarter: 1st QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


(ALAMIN) (ISAGAWA) (ISAPUSO) (ISABUHAY) (SUBUKIN)
1. Layunin
A.Pamanatayang Naipapamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng
Pangnilalaman anumang Gawain na may kinalaman sa sarili at sa pamilyang kinabibilangan.
B. Pamanatayan sa Naisasabuhay ang pagkakaroon ng tamang pag-uugali sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain.
pagganap
C. Mga Kasanayan Nalalaman ang Naisasagawa ang pagpapatunay na Naisasapuso ang pagpapatunay na Naisasabuhay ang Nasusubok ang
sa Pagkatuto: pagpapatunay na mahalaga ang pagkakaisa sa mahalaga ang pagkakaisa sa pagpapatunay na pagpapatunay na
Isulat ang code ng
bawat kasanayan mahalaga ang pagtatapos ng Gawain pagtatapos ng Gawain mahalaga ang mahalaga ang
pagkakaisa sa (EsP5PKP – If – 32) (EsP5PKP – If – 32) pagkakaisa sa pagkakaisa sa
pagtatapos ng pagtatapos ng gawain pagtatapos ng Gawain
gawain (EsP5PKP – If – 32) (EsP5PKP – If – 32)
(EsP5PKP – If – 32)
II. Nilalaman Pananagutang Pansarili at Pananagutang Pansarili at Mabuting Pananagutang Pansarili at Mabuting Pananagutang Pansarili at Pananagutang Pansarili
Mabuting Kasapi ng Kasapi ng Pamilya Kasapi ng Pamilya Mabuting Kasapi ng at Mabuting Kasapi ng
Pamilya Pamilya Pamilya
Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian:
1. Mga pahina sa ADM 5 –Unang ADM 5 –Unang Markahan, Uliran 5 ADM 5 –Unang Markahan, Uliran 5 ADM 5 –Unang ADM 5 –Unang
Gabay ng Guro Markahan, Uliran 5 Markahan, Uliran 5 Markahan, Uliran 5
2. Mga pahina sa LAW – Unang markahan LAW – Unang markahan LAW – Unang markahan LAW – Unang LAW – Unang
Kagamitang Pang- markahan markahan
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Ugaling Pilipino sa Ugaling Pilipino sa Makabangong Ugaling Pilipino sa Makabangong Ugaling Pilipino sa Ugaling Pilipino sa
Teksbuk Makabangong Panahon 5 Panahon 5 p. 35 Panahon 5 p. 35 Makabangong Panahon Makabangong
p. 35 5 p. 35 Panahon 5 p. 35
4. Karagdagang http:// http://lrmds.deped.gov.ph/ http://lrmds.deped.gov.ph/ http:// http://
Kagamitan mula sa lrmds.deped.gov.ph/ lrmds.deped.gov.ph/ lrmds.deped.gov.ph/
portal ng Learning
Code.
B. Iba pang Kwento, PPT chart chart Bondpaper and crayon PPT/chart
Kagamitang
Panturo
III.
Pamamaraan
A. Balik-Aral sa Paano mo maipapakita
nakaraang ang pagiging matapat
aralin at/o sa lahat ng
pagsisimula ng pagkakataon?
bagong aralin.
B. Paghahabi Alam nyo ba na…
ng layunin ng Ang pakikiisa,
aralin. lalo na sa pagpaplano
at pagpapasya ay
nagkakamit ng
ginhawa at tagumpay
ng bawat isa.

C. Pag-uugnay PANUTO: Basahin ang


ng mga tula “Tayo’y
halimbawa sa Makilahok, Makilahok
bagong aralin. at sagutin ang mga
tanong.
Tayo’y makilahok sa
lahat ng gawain
Sa ating samahan lalo
na’t may usapin
Pagkat ang desisyon
sa bawat gagawin
Ay dapat maging
mabuti ang simulain.

Saan man dumako


ang usapan
Sumaling palagi sa
plano ng samahan
Pagkat desisyon ng
lahat ay kailangan
Kaya makisama sa
lahat ng talakayan.

Tayo’y makilahok sa
tuwi-tuwina
Upang di tayo
magmistulang tangan
Kapag may nangyari
tayo’y may alam na
At di magtatanong na
tila ibang-iba.

Sagutin ang mga


tanong:
1. Ano ang nais
iparating ng
tula sa mga
mambabasa?
2. Bakit mahalaga
ang pakikilahok
sa mga gawain
ng samahan?
3. Ipaliwanag:
“Tayo’y
makilahok sa
tuwi-tuwina
upang di tayo
magmistulang
tanga.”
4. Bakit mahalaga
ang paglahok sa
pagpaplano ng
proyekto ng
samahan?

D. Pagtalakay PANUTO: Marami na tayong


ng bagong nagawang mga proyekto sa iba’t
konsepto at ibang asignatura. Naipakita ninyo
paglalahad ng ang inyong pagkakaisa upang
bagong matapos ang isang gawain. Lahat
kasanayan #1 ay nakiisa sa paggawa nito.
Sa isang construction
paper(red), gumuhit ng isang
puso. Sa loob nito ay gumawa ng
isang maikling sulat para sa isang
taong alam mong nagpakita ng
pakikiisa upang matapos ang
isang gawain. Sabihin mo sa
kanya kung ano nman ang maaari
mong gawin upang masuklian ang
ginawa niya. Maaari mong gawing
halimbawa ang nasa ibaba.
Ipadala/iabot ito sa kanya.

E. Pagtalakay Ipaliwanag: “Ang pasya ng


ng bagong nakararami ay dapat na laging
konsepto at mamayani
pagalalahad ng
bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa PANUTO:
Kabihasaan Matapos nating ipakita ang
(Tungo sa magandang dulot ng pagkakaisa
Formative sa pagtatapos ng gawain, sabay-
Assessment sabay tayong umawit at unawain
ang mensahe ng awitin.
Makilahok
(awit sa tono ng I have two
hands)

Halina kayo
Sa ‘ting talakayan
Upang isipa’y
Magiging buhay
Pumalakpak 1,2,3
At utak natin ay titindi.

II

Makiplano
Sa talakayan
Upang isipa’y humusay
Pumalakpak 1,2,3
At utak natin ay titindi.
Sa pagpaplano o pagpapasya
Ang mungkahi ng bawat isa ay
mahalaga. Tinig niya o tinig nila
Ay tinig na dapat maging isa.

G. Paglalapat PANUTO: Mag-isip ng


ng aralin sa isang bagay o
pang-araw- pangyayari nagpakita
araw na buhay ng pagkakaisa na
maaari nilang kunin
o hango sa isang
pelikula, teleserye o
mga pangyayari na
kanilang napanood.

Halimbawa:
People Power –EDSA
Revolution
-Kasaysayan ng mga
Bayani
-Pakikipaglaban ng
mga Pilipino sa mga
dayuhang
mananakop

H. Paglalahat Bakit mahalaga


ng Aralin ang pagpaplano o
pagpapasya ng bawat
isa?
I.Pagtataya ng Sagutin sa iyong
Aralin kuwaderno ang
sumusunod na mga
tanong:
Ano ang
dapat mong gawin
kung.....
1. mainit na
ang sikat ng araw,
subalit oras na ng
pagpila para sa
seremonya sa
Watawat ng
Pilipinas
2. kaunti na
lamang ang ulam
na paghahatian
ninyo ng iyong mga
kapatid
3. natanggal
ang bubong ng
inyong bahay at
nabasa ang inyong
mga kagamitan
Sa ginawa ninyong
pagpupulong,
lagyan ng √ ang
iyong ginawa. Sipiin
ang sagot sa inyong
kwaderno.
Palagi Di ko
ginagawa

J. Karagdagang Magtala ng iba pang paraan kung paano maipakikita ang pakikiisa sa mga Gawain sa paaralan, tahanan at pamayanan.
gawain para sa
takdang-aralin
at remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng
mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
nakakuha ng
80% sa ______- Makatao
pagtataya. ______ - Matiyaga
B. Bilang ng
mag-aaral na ____bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng remediation
ngangailangan
ng iba pang ___ - Makatao
gawain para sa ___- Matiyaga
remediation
C. Nakatulong
ba ang _____bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
remedial?
Bilang ng mag- ___ - Makatao
aaral na ___ - Matiyaga
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng
mga mag-aaral _____bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation
na __ - Makatao
magpapatuloy __- Matiyaga
sa
remediation?
E. Alin sa mga __Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
istratehiyang __Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
pagtuturo ang
nakatulong ng ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
lubos? Paano __Contextualization:
ito Examples: Demonstrations, media, manipulative, repetition, and local opportunities.
nakatulong? ___Text Representation:
Examples: Student created drawings, videos, and games.
__Modeling: Examples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:


___ Explicit Teaching
___ Group collaboration
___Gamification/Learning through play
___Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Differentiated Instruction
___Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___Lecture Method
___Complete IMs
___ Availability of Materials
___Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s
collaboration/cooperation
in doing their tasks
__Audio Visual Presentation
of the lesson

You might also like