You are on page 1of 8

GRADES 1 to 12 Paaralan BITIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas GRADE 5

DAILY LESSON LOG Guro MARYNEL A. PAGCALIWAGAN Asignatura EPP 5


(Pang-araw-araw na Markahan SECOND QUARTER
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras
WEEK 3

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Naiisa-isa ang pamamaraan sa pagbebenta ng natatanging paninda.


Nakapagbebenta ng natatanging paninda
Napahahalagahan ang perang kinita.
A. Pamantayang Naipapamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa nakapagbebenta ng nakapagbebenta ng nakapagbebenta ng nakapagbebenta ng nakapagbebenta ng
Pagkatuto (Isulat natatanging paninda natatanging paninda natatanging paninda natatanging paninda natatanging paninda
ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMA NAKAPAGBEBENTA NAKAPAGBEBENTA NAKAPAGBEBENTA NAKAPAGBEBENTA NAKAPAGBEBENTA


N NG NATATANGING NG NATATANGING NG NATATANGING NG NATATANGING NG NATATANGING
PANINDA PANINDA PANINDA PANINDA PANINDA

Summative Test
KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa Adm Module 3 “May Pera Adm Module 3 “May Pera Adm Module 3 “May Adm Module 3 “May Pera
Kagamitang Pang- sa Pagbebenta” sa Pagbebenta” Pera sa Pagbebenta” sa Pagbebenta”
Mag-aaral Pahina 1-8 Pahina 1-8 Pahina 1-8 Pahina 1-8
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Guess The Drink By Emoji - EPP5/TLE 5 2ND Qtr. EPP 5
Kagamitang YouTube MELC- PAGBEBENTA (Entrepreneurship/ICT):
Panturo NG NATATANGING Nakapagbebenta ng
PANINDA - YouTube Natatanging Paninda -
YouTube
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Magpakita ng larawan o Talakayin ang mga naging Ano-ano ang mga paraan Ano-ano ang mga
nakaraang aralin video clip na naglalarawan kasagutan ng mga mag- ng pagbebenta ng mungkahi na dapat tandaan
at/o pagsisimula ng ng mga natatanging aaral sa kanilang takdang natatanging produkto? sa pagbebenta ng
bagong aralin paninda aralin natatanging produkto?
Hal. Puto, suman,
bibingka,puto bumbong, at
abnoy

B. Paghahabi sa Itanong: May alam ka bang mga Isulat ang masayang


layunin ng aralin Anu-ano ang mga paninda produktong maaari mong mukha kung ang larawan
o pagkain na nakita sa ibenta? ay natatanging paninda at
larawan o video clip? malungkot na mukha
Saan mabibili ang mga Ano-ano ang mga ito? kung hindi.
panindang ito?Kailan ito Isulat ang sagot sa iyong 1. Bibingka
kinakain?Ano ang tawag kuwaderno 2. Puto
natin sa mga panindang 3. Barbeque stick
inilarawan? 4. Electric fan
5. Cookies

C. Pag-uugnay ng mga Guess the Drink by Emoji Sa pagpapatuloy ng aralin,


halimbawa sa basahin at unawain ang
bagong aralin bawat linya ng tula.

Tindahan ni Inay
Sa aming pamayanan Ay
may tingiang tindahan,
May sariwang isda Mga
gulay na masustansiya
Prutas na makulay
Dagdagan pa ng serbisyong
mahusay Tindahan ng
aking inay Sari-saring
paninda ang taglay.
D. Pagtatalakay ng Pagpapanood ng mga video Panuto: Sagutin ang mga Talakayin ang SURIIN sa
bagong konsepto at clip ng mga natatanging sumusunod na tanong. pahina 5 ng ADM Module
paglalahad ng paraan ng pagbebenta ng Gawin ito sa kwaderno. .
bagong kasanayan produkto
#1 1. Ano-ano ang mga
nabanggit na tinda ng
kanyang inay?
2. Ano ang tawag sa
tindahang ito?
3. Bakit kaya ito ang
itinitinda ng kanyang inay?
4. Paano ang pagtitinda ng
kanyang inay?
5. Marami kaya ang bumili
sa tindahan ng kanyang
inay? Paano mo nasabi?

E. Pagtatalakay ng Bilang isang entrepreneur Mga produktong natatangi -


bagong konsepto at na nagnanais na magtayo mga produktong natatangi
paglalahad ng ng negosyong pantahanan o sa isang lugar
bagong kasanayan pampamayanan, kailangan
#2 mong matutunan ang mga
paraan at paalala kung
paano maibebenta ang mga
natatanging paninda.
Makatutulong ito upang
matiyak na ang produkto ay
magiging patok sa mga
mamimili at
makapagbibigay sa iyo ng
tiyak na kita.
F. Paglinang sa Sumulat ng maikling Magbigay ng mga
Kabihasan sanaysay na may pamagat magagandang katangian
(Tungo sa Formative na PAgbebenta NG na aakma sa katagang “I
Assessment) NATATANGING CAN BE AN
PANINDA. ENTREPINOY”

G. Paglalapat ng aralin Kung ikaw ay magiging


sa pang-araw-araw isang entrepreneur balang
na buhay araw, ano-ano kaya ang
mga dapat mong gawin at
isaalang-alang sa
pagbebenta ng mga
natatanging produkto na
magiging patok sa masa?
Paano mo ito palalaguin?
H. Paglalahat ng Alamin mula sa mga mag- Alamin mula sa mga mag- Alamin mula sa mga mag- Alamin mula sa mga mag-
Arallin aaral kung ano ang aaral kung ano ang aaral kung ano ang aaral kung ano ang
kanilang natutunan sa kanilang natutunan sa kanilang natutunan sa kanilang natutunan sa
aralin. aralin. aralin. aralin.
.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin ang bawat


pangungusap at lagyan ng
tsek [✓] ang bawat bilang
kung sang-ayon at (✕)
naman kung hindi. ______
1. Ang paghingi ng opinyon
sa mga kakilala at
mamimili upang malaman
kung ang iyong produktong
ninanais ay maaari mong
gawin bilang isang
entreprenuer. ______ 2.
Kung may mga negatibong
puna sa iyong produkto ay
hayaan nalang at ituloy ang
pabebenta nito
______ 3. Ang pagpili ng
produktong ibebenta na
patok sa masa at madaling
gawin upang maging
matiwasay at maayos ang
pagtitinda.
______ 4. Sa
pamumuhunan at
pagbebenta ay dapat
lumapit sa Depatment of
Education.
______ 5. Mas mabuting
gumawa ng prototype o
halimbawa ng ibebenta
mong produkto
J. Karagdagang Magmasid sa inyong Panuto: Magsagawa ng
gawain para sa pamilihan. Kapanayamin survey hinggil sa mga
takdang-aralin at ang isang entrepreneur produktong ibinibenta ng
remediation kung paano niya mga negosyante sa loob
isinasagawa ang ng iyong barangay.
pagbebenta ng kanyang
mga natatanging paninda. Magtanong-tanong kung
paano sila nagsimulang
magbenta at kung ano-ano
ang mga produktong
pinakamabili sa kanila. Sa
gawaing ito, maaari kang
magpatulong sa iyong
mga magulang o sa mas
nakatatanda sa iyo.
Huwag kalilimutang
magsuot ng mask at mag
obserba ng social
distancing.

I. Mga Tala

A. Bilang ng mag-aaral na Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral


Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral
Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral
Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
nakakuha ng 75% sa Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral
pagtataya Earth: ____ sa ____ na mag-aaral Earth: ____ sa ____ na mag-aaral Earth: ____ sa ____ na mag-aaral

B . Bilang ng mag-aaral na Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral


Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral
Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral
Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
nangangailangan ng iba Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral
pang gawaing Earth: ____ sa ____ na mag-aaral Earth: ____ sa ____ na mag-aaral Earth: ____ sa ____ na mag-aaral

remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan
sa tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Itinama ni: Binigyang pansin ni :

MARYNEL A. PAGCALIWAGAN EDLIN A. RAGAS BANESSA C. BANAWA


Guro Dalubguro I Punungguro

You might also like