You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12 Paaralan BITIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas GRADE 5

DAILY LESSON LOG Guro MARYNEL A. PAGCALIWAGAN Asignatura EPP 5


(Pang-araw-araw na DECEMBER 12 , 2022 Markahan SECOND QUARTER
Tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras
WEEK 6

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN  Gumawa ng simpleng dokumento gamit ang Microsoft word.


 Nasusunod ang mga hakbang sa basic encoding o paggawa ng simpleng dokumento gamit ang Microsoft Word.

A. Pamantayang Naipapamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging matagumpay na entrepreneur


Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Mapahusay ang isang produkto upang maging iba sa iba
Pagaganap
C. Mga Kasanayan sa nagagamit ang word nagagamit ang word nagagamit ang word nagagamit ang word nagagamit ang word
Pagkatuto (Isulat ang processing tool processing tool processing tool processing tool processing tool
code ng bawat
kasanayan)
II. NILALAMAN Modyul 8: “Write Me Up!” Modyul 8: “Write Me Up!” Modyul 8: “Write Me Up!” Modyul 8: “Write Me Up!” Modyul 8: “Write Me Up!”

KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa ADM Modyul ADM Modyul ADM Modyul ADM Modyul ADM Modyul
Kagamitang Pang- pahina 1-12 pahina 1-12 pahina 1-12 pahina 1-12 pahina 1-12
Mag-aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Slideshare.net
Panturo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Ano ang Search engine Talakayin ang ginawang Magbigay ng mga keyboard Magpakitang gawa ng tamang
aralin at/o pagsisimula ? takdang-aralin ng mga mag- shortcuts. paraan ng pagbubukas ng
ng bagong aralin Ano-ano ang TOP 5 Search aaral . Microsoft Word .
engine?
B. Paghahabi sa layunin ng Ayusin ang scrambled letters
aralin sa ibaba .

MCOSRIFTO RDWO

C. Pag-uugnay ng mga Ano ang nabuong salita


halimbawa sa bagong ?
aralin Ano sa tingin mo ang
kahalagahan ng paggamit ng
Microsoft word sa paggawa ng
mga dokumento?
D. Pagtatalakay ng bagong Subukin Pagyamanin Isagawa
konsepto at paglalahad Gamitin ang spin the wheel sa Panuto: Gawin ang mga Gumawa ng isang simpleng
ng bagong kasanayan #1 pagpili ng mga batang sumusunod na mga hakbang dokumento gamit ang
sasagot . sa paggawa ng simpleng Microsoft Word batay sa mga
Panuto: Pagsunud-sunurin ang dokumento gamit ang naging karanasan mo ngayong
mga hakbang sa basic Microsoft Word. panahon ng Covid-19
encoding o paggawa ng 1. Buksan ang Microsoft pandemic. Lagyan ito ng iba’t-
simpleng dokumento gamit Word. ibang disenyo at larawan para
ang Microsoft Word na 2. Pagbukas ng Microsoft maging epektibo ang
halimbawa ng Word Word, hanapin ang blank paglalahad nito.
Processing Tool. (1-7). document at i- click ito.
_______ Hanapin ang
Microsoft Word.
_______ I–save ang
ginawang dokumento at i-print
sa papel upang aktuwal na
magamit. _______ Hanapin sa 3. Pagkatapos i-click ang
menu bar ang lay-out at piliin blank document, hanapin sa
ang tamang sukat ng papel, menu bar ang lay-out at
margin at orientation na nais piliin ang tamang sukat ng
gamitin. papel, margin at orientation
_______ Pagbukas ng na nais gamitin
Microsoft Word, hanapin at
piliin ang blank document
para makag-umpisa sa
paggawa ng dokumento.

4. Ngayon, pwede mo nang


i-type o isulat ang mga datos
o impormasyon na gusto
mong ilagay sa dokumento.
5. Kung gusto mong laygan
ng table, object, chart at iba
pang disenyo iclick ang
insert sa menu bar at piliin
ang mga nais gamitin at
kung border naman ang nais
ilagay i-click ang design at
piliin ang border design

6. Kung gusto mong lagyan


ng photo o drawing ang
iyong dokumento, i-click
ang insert sa menu bar at i-
click ang picture. Pumili ng
picture na ilalagay mo.
7. I-save ang ginawang
dokumento at I-print ito sa
papel upang aktuwal na
magamit
E. Pagtatalakay ng bagong Talakayin ang mga
konsepto at paglalahad mahahalagang impormasyon
ng bagong kasanayan #2 sa pahina 5-6

F. Paglinang sa Kabihasan Aktwal na pagpapakitang


(Tungo sa Formative gawa ng mga mag-aaral ng
Assessment) mga basic keyboard shortcuts
G. Paglalapat ng aralin sa Isaisip
pang-araw-araw na Panuto: Punan ng tamang
buhay salita ang patlang para mabuo
ang kaisipan. Gawin ito sa
inyong kuwaderno. Ang
__________ay isang
halimbawa ng Word
Processing Tool na bahagi ng
application ng Microsoft
Office na madalas na
ginagamit sa paaralan, trabaho
at negosyo upang mapabilis at
maging epektibo ang
paglalahad ng mga
mahahalagang impromasyon.
H. Paglalahat ng Arallin Alamin mula sa mga mag-
aaral kung ano ang kanilang
natutunan
I. Pagtataya ng Aralin Panuto:
Pagsunud-sunurin ang mga
hakbang sa basic encoding o
paggawa ng simpleng
dokumento gamit ang
Microsoft Word na halimbawa
ng Word Processing Tool.
Isulat sa patlang ang tamang
bilang (1-7). _______
Hanapin ang Microsoft Word.
_______ I–save ang ginawang
dokumento at i-print sa papel
upang aktuwal na magamit.
_______ Hanapin sa menu bar
ang lay-out at piliin ang
tamang sukat ng papel, margin
at orientation na nais gamitin.
_______ Pagbukas ng
Microsoft Word, hanapin at
piliin ang blank document
para makag-umpisa sa
paggawa ng dokumento.
_______ Kung gusto mong
lagyan ng table, object, chart
at iba pang disenyo i-click ang
insert sa menu bar at piliin ang
mga nais gamitin at kung
gusto mong dagdagan ng
border, maaaring i-click ang
design sa menu bar at hanapin
ang page borders at malayang
pumili ng nais mong disenyo.
_______ Ilagay ang mga datos
na gusto mong isulat sa buong
dokumento. Maaaring
gumamit ng iba’t-ibang uri ng
font, size at i-highlight ang mga
mahahalagang salita na matatagpuan
sa Home. _______ Buksan ang
computer o laptop
J. Karagdagang gawain para Iguhit sa bond paper ang keyboard
sa takdang-aralin at
remediation

Mga Tala

A. Bilang ng mag-aaral na Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral


Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
nakakuha ng 75% sa Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral
pagtataya Earth: ____ sa ____ na mag-aaral

B . Bilang ng mag-aaral na Jupiter: ____ sa ____ na mag-aaral


Mars: ____ sa ____ na mag-aaral
nangangailangan ng iba Saturn: ____ sa ____ na mag-aaral
pang gawaing remediation Earth: ____ sa ____ na mag-aaral
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong
guro at supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo


ang aking nadibuho na nais
kung ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Itinama ni: Binigyang pansin ni :


MARYNEL A. PAGCALIWAGAN EDLIN A. RAGAS BANESSA C. BANAWA
Guro Dalubguro I Punungguro

You might also like