You are on page 1of 3

School: San Fernando High School Grade Level: Grade 9-Franklin

GRADES 1 to 12 Teacher: Marjorie F. Ecaldre Learning Area: Filipino


DAILY LESSON LOG Teaching Dates 7:30-8:30
and Time: January 4-6, 2023 Quarter: 2ND Quarter

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Enero 4 Enero 5 Enero 6
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga piling akdang tradisyonal ng Silangang Asya
PANGNILALAMAN
B. PAMANTAYAN SA Ang mag-aaral ay nakasusulat ng sariling akda na nagpapakita ng pagpapahalaga sa pagiging isang Asyano
PAGGANAP
Nasusuri ang binasang dula Napaghahambingang mga Nagagamit ang mga angkop na
C. MGA KASANAYAN SA
batay sa pagkakabuo at mga napanood na dula batay sa pang-ugnay sa pagsulat ng
PAGKATUTO (Isulat ang
elemento nito F9PB-IIg-h-48 mga katangian at elemento ng maikling dula F9WG-IIg-h-51
code ng bawat kasanayan)
bawat isa F9PD-IIg-h-48
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
TG pahina _____ TG pahina _____ TG pahina _____
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pangmag-aaral LM pahina _____ LM pahina _____ LM pahina _____

B. Kagamitan
III.
A. Balik-aral at/o Balik-aral sa tinalakay na maikling Balik-aral sa binasang dula. Balik-aral sa element ng dula at
pagsisimula ng bagong kuwento at talumpati. dalawang uri ng paghahambing
aralin na tinalakay.
B. Paghahabi sa layunin ng Panimulang Pagtataya
aralin

Pagganyak na Tanong: Panonood ng isang halimbawa


Sa pagpili ng kurso sa kolehiyo, ng dula.
ano ang nais mong masunod?
C. Pag-uugnay ng mga a. Kurso na nais mo
halimbawa sa bagong aralin
b. Ang kursong nais ng
magulang mo sa iyo

D. Pagtalakay ng bagong Pagbasa: “Ang Munting Pagsinta” Elemento ng Dula Pagsasanay 1 at 2


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1

E. Pagtalakay ng bagong Dalawang Uri ng Pangkatang Gawain:


konsepto at paglalahad ng Pagtukoy sa Tauhan at Tagpuan Paghahambing Pagbubuod sa natalakay na
bagong kasanayan #2 aralin.
F. Paglinang sa kabihasnan Paghambingin ang dalawang
uri ng dula batay sa katangian
(Tungo sa Formative
at element, salungguhitan ang
Assessment) mga panandang ginamit sa
paghahambing.
Manood ng iba pang halimbawa
G. Paglalapat ng aralin sa ng dula, at ihambing ito sa
pang-araw-araw na buhay inyong kasalukuyang
sitwasyon.
H. Paglalahat ng aralin

I. Pagtataya ng aralin
J.Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na ___ bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya nakakuha ng 80% sa Pagtataya
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na ___ bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba nangangailangan ng gawain para nangangailangan ng gawain nangangailangan ng gawain
sa remediation para sa remediation para sa remediation
pang gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba ang ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi ___Oo ___Hindi


remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ____ bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na ____ bilang ng mag-aaral na
na magpapatuloy sa naka-unawa sa aralin naka-unawa sa aralin naka-unawa sa aralin
remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punongguro?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like