You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Daily Paaralan GALA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 9

Lesson Log Guro CHRILIE MAE L. CUARTEROS Asignatura FILIPINO


(Pang-araw-araw na Tala Petsa/Oras SEPTEMBER 19-23, 2022 Markahan Una
saPagtuturo)

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang 1awain sa
paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang
kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog- Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9WG-If-44 F9PS-If-44 F9PN-Ig-h-43 F9PS-Ig-f-45


(Isulatang code ng bawat Nagagamit ang mga pang-ugnay sa pagpapahayag Nakikilahok sa isasagawang pagbibigay Nabubuo ang kritikal na Nabibigkas nang may paglalapat sa
kasanayan) ng sariling pananaw ng komentaryo. panghusga sa karakteresasyon sariling katauhan ang ilang diyalogo
ng mga mga tauhan at epekto ng napiling tauhan sa binasang
nito sa pagiging masining ng dula.
akda batay sa mga
napakinggang mga pahayag.

II. NILALAMAN PANG-UGNAY PANG-UGNAY DULA DULA ICL


III. KAGAMITANG PANTURO Projektor
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro pp.26-30 pp.30 pp.32-39 pp.32-39
2. Mga Pahina sa Kagamitan ng Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk pp.58 pp.59
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Gawain 1: #PagUgnainMo Panonood ng isang halimbawa Ano ang dula ayon kay Sauco at
at/o pagsisimulang bagong aralin Panuto: Magbigay ng pangungusap gamit ang mga ng dula: ( Dulang Panradyo sa Arrogante?
sumusunod na kataga. ( palibhasa, ng, hinggil sa, Likod ng Camera) DZRH Ibigay ang mga elemento ng isang
kasi, kahit na) Drama Ukay-ukay ni Manang dula.
Kikay.
B. Paghabi sa Layunin ng Aralin Anong bahagi ng pananalita kabilang ang mga Ano ang unang pumapasok sa
ginamit na kataga? iyong isipan sa tuwing naririnig
mo ang katagang dula?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Paglalahad ng batayan sa paghusga Pagtalakay sa paksa (DULA) Pagpapatuloy sa talakayan
at paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Kabihasaan KAYA MO! ACTING MO! (Bawat
(Tungo sa Formative Assessment) mag-aaral ay mabibigyan ng isang
linya na kanilang bibigyang buhay)
G. Paglalapat ng Aralin sa pang- Paano mo gagamitin sa pang araw
araw-araw na buhay araw mong buhay ang iyong
kaalaman sa dula?
H. Paglalahat ng Aralin C. Pagnilayan at Unawain (LM p. 60) Ano ang dula? Pagsulat ng iskrip ng dula.
Ibigay ang mga elemento ng (Gawain: Dulang Panradyo)
dula.
I. Pagtataya ng Aralin D. Ilipat (LM p. 60) Pagbibigay Komentaryo
J. Karagdagang Gawain sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at
magpatuloy sa mga susunod na aralin. maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa mga
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa susunod na aralin. mga susunod na aralin. susunod na aralin.
kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan
ng mga napapanahong mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras. sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming integrasyon ng mga napapanahong ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil
ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga
patungkol sa paksang pinag-aaralan. ____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga napapanahong mga pangyayari.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa napakaraming ideya ang gustong pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin dahil
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa ____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong
mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban paksang pinag-aaralan. dahil napakaraming ideya ang ibahagi ng mga mag-aaral
ng gurong nagtuturo. _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa gustong ibahagi ng mga mag- patungkol sa paksang pinag-
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase aaral patungkol sa paksang aaralan.
Iba pang mga Tala: dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin
mga sakuna/ pagliban ng gurong _____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
nagtuturo. dahil sa sa mga klase dulot ng mga gawaing
pagkaantala/pagsuspindi sa pang-eskwela/ mga sakuna/
Iba pang mga Tala: mga klase dulot ng mga pagliban ng gurong nagtuturo.
gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong Iba pang mga Tala:
nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
pagtuturo nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
nakatulong? ____malayang talakayan ____malayang talakayan talakayan talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Integrative learning (integrating current issues) ____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Pagrereport /gallery walk current issues) ____Integrative learning ____Integrative learning
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) (integrating current issues)
_____Peer Learning ____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Games _____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Realias/models ____Games _____Peer Learning _____Peer Learning
____KWL Technique ____Realias/models ____Games ____Games
____Quiz Bee ____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________ ____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique
_________________________________________ Iba pang Istratehiya sa ____Quiz Bee ____Quiz Bee
__________ pagtuturo:______________ Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa
_______________________________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________
____________________ _________________________ ____________________________
_________________________ _______________________
_

Prepared by Noted by

CHRILIE MAE L. CUARTEROS DIONESIA T. ALFECHE

You might also like