You are on page 1of 3

RANCANGAN PENGAJARAN HARIAN (RPH)

MINGGU 9 TARIKH 25/05/2022 HARI RABU MASA 8.00A.M – 9.00A.M KELAS 4 ILANTHAMIL
MATA PELAJARAN BAHASA MALAYSIA
TEMA Kebersihan dan Kesihatan
TAJUK Amalan Bersih dan Sihat (Program Hidangan Berkhasiat di Sekolah)
STANDARD KANDUNGAN 1.2 Bertutur untuk menyampaikan maklumat dan idea bagi pelbagai tujuan.
STANDARD 1.2.3 Memberi respons terhadap soalan yang dikemukakan. (MS32)
PEMBELAJARAN
OBJEKTIF Di akhir pembelajaran murid dapat :
PEMBELAJARAN 1) Isi tempat kosong dengan 3 maklumat yang relevan berkaitan HiTS.
Pemulihan:
1) Menyenaraikan 3 makanan berkhasiat dalam peta bulatan.
KRITERIA KEJAYAAN 5 orang murid mencapai objektif pembelajaran.

AKTIVITI PEMBELAJARAN Set Induksi


1) Murid diperkenalkan dengan video Program Hidangan Berkhasiat di Sekolah (HiTS).
2) Murid membincang maklumat yang diperolehi bersama rakan sekelas dan guru.
Aktiviti
1) Murid membaca peta alir dalam buku teks.
2) Murid dibimbing menyenaraikan makanan berkhasiat dalam kehidupan seharian.
3) Murid berkongsi maklumat dengan rakan sekelas.
4) Murid isi tempat kosong dalam peta alir dengan maklumat yang tepat.
5) Murid melakonkan situasi mengamalkan gaya pemakanan yang sihat dalam kehidupan seharian.
Pemulihan
1) Murid dibimbing membaca dan memahami peta alir dalam buku teks.
2) Murid dibimbing menyenaraikan makanan berkhasiat dalam peta bulatan.
3) Murid membaca perkataan-perkataan yang disenaraikan.
4) Murid dberi latihan ejaan.
Penutup
1) Murid merumuskan pembelajaran bersama guru.
BUKU Buku Teks muka surat 32
ABM/BBM -
PAK-21 Close Procedures (Isikan Tempat Kosong)
STRATEGI PdP KP - Interpersonal
KBAT Menganalisis - Memberikan KB Menganalisis
alasan
EMK : ILMU Pemerhatian EMK: NILAI Kebersihan dan Kesihatan
PENILAIAN P&P Lisan PETA PEMIKIRAN Peta banding-beza
LATIHAN PEMULIHAN PENGAYAAN PENGUKUHAN

PENILAIAN TP1: TP2: TP3: TP4: TP5: TP6:

REFLEKSI ___ / ___ orang murid dapat menguasai objektif pembelajaran dan diberi latihan pengayaan / pengukuhan
___ / ___ orang murid tidak menguasai objektif pembelajaran dan diberi latihan pemulihan
___ / ___ orang murid tidak hadir
Aktiviti pengajaran dan pembelajaran ditangguhkan kerana:
RANCANGAN HARIAN / ¿¡û À¡¼ìÌÈ¢ôÒ
Å¡Ãõ 9 திகதி 25/05/2022 ¿¡û புதன்
À¡¼õ நன்னெறிக்கல்வி ஆண்டு 4 இளந்தமிழ் நேரம் காலை 11.20 - 11.50
கருப்பொருள்/¾¨ÄôÒ நன்றி நவில்தல் மாணவர் /4
வருகை
¯ûǼì¸ò¾Ãõ 4.0 அண்டை அயலார்பால் நன்றியுணர்வு
¸üÈø ¾Ãõ 4.1 அண்டை அயலார்பால் நன்றி நவிலும் வழிகளைப் பட்டியலிடுவர்.
§¿¡ì¸õ இப்பாட இறுதிக்குள், மாணவர்கள் :-
1. அண்டை அயலாருக்கு நன்றியுணர்வோடு இருக்கும் 1 சூழல் அமைத்து அடித்துக் காட்டுவர்.
¸üÈø ¸üÀ¢ò¾ø 1) மாணவர்கள் நன்றி நவில்தல் பொருளை காணொளியின் கதை மூலம் அறிதல்.
¿¼ÅÊ쨸¸û 2) மாணவர்கள் அண்டை அயலாருடன் நன்றி செலுத்தும் வகையில் நடந்துக் கொள்ளும் விதத்தை
அறிதல்.
3) மாணவர்கள் அண்டை அயலாருக்கு நன்றி செலுத்தும் வகையில் நடந்துக் கொள்ளும் விதத்தை
சூழலமைத்து நடித்துக் காட்டுதல்.
4) மாணவர்கள் கடமையுணர்வு பண்பு தொடர்பான வகுப்புசார் மதிப்பீடடு
் பயிர்சி செய்தல்.

À¡¼òШ½ô காணொளி உயர்நிலை பகுத்தாய்தல்


¦À¡Õû
ச்
சிந்தனைத்
திறன்

Å¢ÃÅ¢ÅÕõ ÜÚ சுற்றுச்சூழல் நிலைத்தன்மையை பண்புக்கூறு நல்லெண்ணம்


பராமரித்தல்
21 ம் நூற்றாண்டு கற்றல் அன்பானவர்/ பரிவுள்ளவர்
கற்பித்தல் கூறுகள்
மதிப்படு
ீ சூழலமைத்து நடித்தல்

அடைவுநிலை/PBD  TP 1  TP 2  TP 3  TP 4  TP 5  TP 6

சிந்தனை மீட்சி :-  ¸üÈø ¸üÀ¢ò¾ø ¾¨¼ì¸¡É ¸¡Ã½õ :


 Üð¼õ / Àð¼¨È / À¢ÄÃíÌ / ¸Õò¾ÃíÌ
____ மாணவர்கள் பாட நோக்கத்தை அடைந்தனர்.
 ÀûÇ¢ / _________ À½¢ìÌØ ¿¼ÅÊ쨸
____ மாணவர்கள் ஆசிரியர் வழிகாட்டலுடன் பாட  Á¡½Å÷¸¨Ç ¦ÅÇ¢§Â «¨ÆòÐî ¦ºøÄø
நோக்கத்தை அடைந்தனர்.  ÒÈ ¿¼ÅÊ쨸
 Å¢ÎÓ¨È
____ மாணவர்கள் அடையவில்லை.பரிகார போதனை /
வளப்படுத்தும் போதனை செய்யப்படும் þôÀ¡¼õ Á£ñÎõ _____________ ¿¼ò¾ôÀÎõ.
RANCANGAN HARIAN / ¿¡û À¡¼ìÌÈ¢ôÒ
Å¡Ãõ 9 திகதி 25/05/2022 ¿¡û புதன்
À¡¼õ கணிதம் ஆண்டு 3 தேன்தமிழ் நேரம் காலை 9.00-10.00
காலை 10.20-10.50
கருப்பொருள்/¾¨ÄôÒ அடிப்படை விதிகள்/ எடுத்துச் சென்று சேர்த்தல் மாணவர் /6
வருகை
¯ûǼì¸ò¾Ãõ 2.1 10 000 க்குள் சேர்த்தல்
¸üÈø ¾Ãõ 2.1.1 கூட்டுத்தொகை 10 000 வரையிலான இரு எண்களைச் சேர்த்து வாக்கியத்திற்குத் தீர்வு காண்பர்.
§¿¡ì¸õ இப்பாட இறுதிக்குள், மாணவர்கள்:
1) கூட்டுத்தொகை 10 000 வரையிலான இரு எண்களை எடுத்துச் சென்று சேர்த்து 5
கேள்விகளுக்குப் பதிலளிப்பர்.
¸üÈø ¸üÀ¢ò¾ø 1) மாணவர்களுக்கு எடுத்துச் சென்று சேர்த்தல் விதிகளை விளக்குதல்.
¿¼ÅÊ쨸¸û 2) மாணவர்கள் ஆசிரியர் வெண்பலகையில் எழுதிக் காட்டும் கணித வாக்கியத்தை நிறைவு
செய்தல்.
3) மாணவர்களை 3 குழுக்களாகப் பிரித்தல்.
4) மாணவர்கள் குழுவில் எடுத்துச் செல்லாமல் சேர்த்தல் “ஸ்தேஷன்” விளையாட்டில் ஈடுபடுதல்.
5) மாணவர்கள் குழுவில் செய்த சேர்தத ் ல் கணக்கின் விடையை சக நண்பர்களுடன் சிறு
வெண்பலகையில் எழுதிக் காட்டி சரிப் பார்த்தல்.
6) மாணவர்கள் நடவடிக்கை புத்தகத்தில் பயிற்சிகளைச் செய்தல்.

À¡¼òШ½ô கடித உறை உயர்நிலை புரிதல்


¦À¡Õû
ச்
சிந்தனைத்
திறன்

Å¢ÃÅ¢ÅÕõ ÜÚ ஆக்கமும் புத்தாக்கமும் பண்புக்கூறு நேர்மை


21 ம் நூற்றாண்டு கற்றல் தொடர்பு கொள்ளும் திறன்
கற்பித்தல் கூறுகள்
மதிப்படு
ீ குழு நடவடிக்கை, பயிற்சி

அடைவுநிலை/PBD  TP 1  TP 2  TP 3  TP 4  TP 5  TP 6

சிந்தனை மீட்சி :-  ¸üÈø ¸üÀ¢ò¾ø ¾¨¼ì¸¡É ¸¡Ã½õ :


 Üð¼õ / Àð¼¨È / À¢ÄÃíÌ / ¸Õò¾ÃíÌ
____ மாணவர்கள் பாட நோக்கத்தை அடைந்தனர்.
 ÀûÇ¢ / _________ À½¢ìÌØ ¿¼ÅÊ쨸
____ மாணவர்கள் ஆசிரியர் வழிகாட்டலுடன் பாட  Á¡½Å÷¸¨Ç ¦ÅÇ¢§Â «¨ÆòÐî ¦ºøÄø
நோக்கத்தை அடைந்தனர்.  ÒÈ ¿¼ÅÊ쨸
 Å¢ÎÓ¨È
____ மாணவர்கள் அடையவில்லை.பரிகார போதனை /
வளப்படுத்தும் போதனை செய்யப்படும் þôÀ¡¼õ Á£ñÎõ _____________ ¿¼ò¾ôÀÎõ.

You might also like