Professional Documents
Culture Documents
HG Facilitation Guide Grade 10 ESP MELC 1 Week 1
HG Facilitation Guide Grade 10 ESP MELC 1 Week 1
Department of Education
REGION III – CENTRAL LUZON
SCHOOLS DIVISION OF SAN JOSE DEL MONTE BULACAN
SAPANG Palay NATIONAL HIGH SCHOOL
Mga Layunin:
Sa modyul na ito, inaasahang maipapamalas sa mga mag-aaral ang mga sumusunod na kaalaman,
kakayahan at pag-unawa sa mga sumusunod na aspeto:
Pamamaraan:
Alamin (pp. 1)
Sa bahaging ito inilalahad ang layunin ng pagsasagawa ng module. Makikia rin dito ang Most
Essential Learning Competency na ginamit bilang batayan sa pagbuo ng kagamitang ito. Dito
rin mababasa ang saklaw at nilalaman ng aralin, kasama ang mga inaasahang layunin na
maabot ng mag-aaral sa pagtatapos ng paggamit ng module. Ipabasa at ipaunawa sa mag-
Balikan (pp. 4)
Ito ang bahagi ng modyul na susukat at magpapatibay sa nakalipas na aralin.
Hayaan na ma alala ng mag-aaral ang mga natutunan nung siya ay nasa Baitang 7 tungkol sa
nagpapabukod tangi sa tao sa ibang nilikhang may buhay upang makamit niya ang layunin ng
pagkakalikha sa kaniya bilang tao.
Pagkatapos balikan ang mga natutunan sa Baitang 7. Sagutin ang Gawain na may kinalaman
sa nilikhang may buhay sa mundo. Ipasulat sa sagutang papel o journal notebook ang
dalawang pagkakatulad at pagkakaiba ng tatlong nilalang na may buhay (halaman, hayop,
tao). Gamitin ang pormat na nasa modyul.
paksang-aralin.
Hikayatin ang mag-aaral na basahin ng buo ang mga teksto at unawain ang nilalaman nito.
Maaari ding gumawa ng balangkas ng mahahalagang impormasyon ang mag-aaral sa kaniyang
notebook upang mayroon siyang maitatabing kopya ng aralin.
Layunin ng bahaging ito na tayahin o sukatin ang antas ng pagkatuto ng mag-aaral sa paksang-
aralin. Sa pamamagitan ng assessment na makikita dito, matutukoy ng mag-aaral kung
nangangailangan siya ng dagdag pang paggabay mula sa guro upang lubos na maunawaan
ang aralin.
Paalala: gabayan ang mag-aaral sa pagsagot ng pagtataya. Iwasang buklatin ng mag-aaral
ang mga pahinang naglalaman ng talakayan upang maiwasan ang pagdepende sa paghanap
ng sagot sa modyul.
Ipasagot s mag-aaral ang Gawain 7: Tayahin ang iyong Pag-unawa, ang unang bahagi ay
Tama o Mali (pahina 15), ang ikalawang bahagi ay Matching Type (pahina 16) at ang ikatlong
bahagi ay Multiple Choice (pahina 17) .
Ipalagay ang sagot sa sagutang papel o sa kanyang journal notebook.
Matapos sagutan ang pagtataya, gabayan ang mag-aaral sa pagwawasto. Ang Susi sa
Pagwawasto ay matatagpuan sa pahina 19 ng modyul na ito.
Pagpapasa:
Kapag natapos na ng mag-aaral ang pagsagot sa lahat ng mga gawain, ito ay pagsama-samahin at
ilagay sa isang short folder nang naka-fastener. Sa pabalat ng folder ay ilagay ang mga sumusunod:
Pangalan ng Mag-aaral
Pangalan ng Guro
Maayos na ilagay ang module at ang portfolio sa envelope kung saan ito nakalakip noong ito ay
tinanggap. Sa pagsasauli ng mga gamit, ibibigay ng guro ang kasunod na module na aaralin ng mag-
aaral para sa susunod na paksang-aralin.
Ang pagpapasa ng mga gawain ay kasabay sa pagsasauli ng module. Ito ay gagawin lamang sa
itinakdang petsa o araw ng paaralan.
Panatalihing malinis at maayos ang module at ang portfolio ng mag-aaral.
ADELA Q. VIPINOSO
Teacher III/ OIC-EsP Department