You are on page 1of 1

LESSON PLAN IN AP B.

Paglinang

1. Itanong: Ano ang populasyon?


I. Layunin 2. Talakayin ang nilalaman ng Alamin Mo sa
LM, p. 89 gamit ang tsart at demographic
1. Natutukoy ang mga rehiyon at bilang ng map. Mas makabubuti na makapaghanda ng
populasyon nito gamit ang demographic malaking mapa ng populasyon.
map 3. Cooperative Learning Technique (CLT).
2. Naihahambing ang iba’t ibang rehiyon ng Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Ipagawa
bansa ayon sa dami ng populasyon nito ang Gawain A sa LM, p. 91 at ipaulat sa
3. Nasasaliksik kung bakit may mga rehiyon na buong klase. Bigyang-pansin ang mga
napakarami at napakaliit na bilang ng ginawang paghahambing ng bawat pangkat,
populasyon Pagkatapos ng pag-uulat, muli itong balikan.
4. Ipagawa ang Gawain B sa LM, p. 92
II. Paksang Aralin (individual). Ipasulat ang sagot sa notbuk.
Pagkatapos, talakayin ito sa klase. Bigyang-
Paksa: Ang Populasyon ng Bawat Rehiyon sa pansin ang sagot ng mga mag-aaral at
Bansa ipasuri kung bakit ang mga ito ang may
Kagamitan: demographic map, mga istrip ng pinakamarami at pinakakaunting bilang ng
kartolina populasyon. Isulat sa pisara ang mga sagot.
Sanggunian: Learner’s Material, pp. 89—94 K 5. Ipagawa ang Gawain C sa LM, p. 92.
to 12 AP4AAB-Ig-h-10 Magsaliksik tungkol sa mga dahilan kung
bakit ang mga rehiyon sa Gawain B ang may
III. Pamamaraan mga pinakamalalaki at pinakamaliliit na
bilang ng mga naninirahan. Isulat o i-print
A. Panimula ang sagot sa maikling bond paper. Magtakda
ng mag-aaral na mag-uulat sa buong klase.
1. Magpalaro ng Blockbuster. Hatiin ang klase Ipaisa-isang muli ang mga pangunahing
sa apat na pangkat. Magpaunahan sa paghula rehiyon na may pinakamalaki at
sa mga salitang nagsisimula sa mga letrang pinakamaliit na populasyon. Habang nag-
LAPOSYOPUN na itatanong ng guro. uulat, papunuan ang tsart.
Gumupit ng tig-1/4 na bond paper (Maaari
ding kartolina) at isulat ang bawat letra, Mga rehiyong Mga dahilan Mga rehiyong Mga dahilan
may o sanhi ng pinakamaliit o sanhi ng
kapag nasagot ang tanong, ididikit sa pisara
pinakamalakin pagiging na pagiging
ang letra. Pagkatapos, ipabuo ang jumbled g populasyon malaking populasyon maliit na
letters. (POPULASYON) populasyon populasyon

Mga tanong:
 Anong L ang tawag sa anumang biyaya ng
kalikasan? (Likas yaman)
 Anong A ang kontinenteng kinabibilangan
ng Pilipinas? (Asya)
6. Bigyang-diin ang mga kaisipan sa Tandaan
 Anong P ang lalawigang katatagpuan ng Mo sa p. 92 ng LM.
Underground River? (Palawan)
 Anong O ang bagyong nanalanta sa IV. Pagtataya
Kamaynilaan at nagpalubog sa malaking
bahagi nito? (Ondoy) Pasagutan ang Natutuhan Ko sa pp. 93-94 ng
 Anong S ang rehiyong katatagpuan ng LM.
Samar, Leyte at Biliran? (Silangang
Visayas)
 Anong Y ang pinakahilagang isla ng
Pilipinas? (Y’ami)
 Anong O ang lungsod na matatagpuan sa
Zambales? (Olonggapo City)
 Anong P ang prutas na may isang korona at
maraming mata? (Pinya)
 Anong U ang isang bayan sa Pangasinan?
(Urdaneta)
 Anong N ang tinatawag na tree of life?
(Niyog)
 Itanong kung ano ang nabuong salita?
(Populasyon)

You might also like