You are on page 1of 6

School: ALAGAO-MALINDIG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: JOAN J. MANALO Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: APRIL 17 - 21, 2023 (WEEK 10) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY- FRIDAY


THURSDAY

I.LAYUNIN
A. PamantayangPangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagmamahal sa bansa at pandaigdigang pagkakaisa
tungo sa maunlad, mapayapa at mapagkalingang pamayanan.
B.PamantayansaPagganap Nisasagawaang mga Gawain na may kaugnayan sa kapayapaan at kaayusan tungo sa pandaigdigang
pagkakaisa
C. MgaKasanayansaPagkatuto 10.1 Naisasakilos ang pagtupad sa mga batas pambansa at paninindigan HOLIDAY
Isulatang code 10.1.1 daan THIRD QUARTERLY TEST
ngbawatkasanayan 10.1.2 pangkalusugan
10.1.3. pangkapaligiran
10.1.4. pag-abuso sa paggamit ng ipinagbabawal na gamot
Code: EsP6PPP-IIIh-40

II.NILALAMAN Aralin 23 Pagtupad sa Batas Para sa Kaligtasan

III. KAGAMITANG PANTURO


A.Sanggunian
1.Mga pahinasaGabayngGuro EsP - K to 12 CG p. 87 EsP - K to 12 CG p. 87 EsP - K to 12 CG p. 87

2.Mga PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahinasaTeksbuk
4. tsart tsart powerpoint presention,
KaragdagangKagamitanmulasa videoclips
portal ng Learning Resource https://www.youtube.com/wa
tch?v=qWGThLVPw4o
metacards, manila paper,
permanent marker at masking
tape
B.Iba pang KagamitangPanturo
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin Paano nyo maipakikita ang pag Ano ang dapat gawin upang Bakit mahalagang alam dapat
at/o pagsisimulang aralin kakaisa para sa ating bansa? maging ligtas sa daan. ng bawat isa ang pag
papahalaga sa kalinisan ng pag
hahanda ng pag kain? Anong
kabutihang dulot nito sa ating
kalusugan?
B. Paghahabi sa layunin ng Ilahad ang larawan. Itanong: Mag karoon ng video
aralin Saan kayo bumibili ng pagkain presentation
tuwing reses?
Ano- ano ang mga itinitinda
sa ating kantina?
Masusustansya ba ng mga
ito?
Malinis ba ang mga
kagamitan sa ating kantina?
Bakit?
Sa tingin ninyo sumusunod ba
sila sa batas pangkalusugan?

1. Patungkol saan ang inyong


napanood?
2. Ano ang nais iparating ng
inyong napanood?
3. Ano –ano ang maaaring
maging epekto nito sa
kalusugan ninyo? Bakit?
C. Pag-uugnay ng mga a. Ano ang nakikita ninyo sa Pangkatang Gawain Ipaulit ng dalawang beses ang
halimbawa sa bagong aralin larawan? video upang tumimo sa isipan
b. Naranasan na ba ninyong sumakay Magkakaroon ng pabilisan sa ng mag-aaral.
sa motorsiklo? pagbuo ng picture puzzle. Ang
c. Ilan kayong sumasakay sa unang pangkat na
motorsiklo? makabubuo ang siyang
panalo.

D. Pagtatalakay ng bagong Ano kaya ang dapat gawin kung Ano ang mga nabuo ninyong Ibigay ang inyong kaisipan sa
konsepto at paglalahad ng sasakay ka sa motorsiklo? larawan? pinanood na video.
bagong kasanayan #1 Talakayin ang Mahalagang Kaisipan. Tungkol saan kaya ang mga
ito? Makatutulong ba ito sa inyo?

E. Pagtatalakay ng bagong Ipakita ang mga larawan. Pangkatin ang mag-aaral sa Itanong.
konsepto at paglalahad ng apat at ipakita ang kanilang
bagong kasanayan #2 gagawin. Bilang isang mag-aaral, paano
Unang Pangkat: Ikanta Mo! mo ipapakita ang pagsunod at
Gumawa ng maikling awitin pagtupad sa batas para sa
patungkol sa tamang kaligtasan at kalusugan?
pamamaraan sa paghahanda
ng pagkain
Ikalawang Pangkat: Iguhit
Mo!
Iguhit ang tamang kasuotan
sa paghahanda ng pagkain
Ikatlong Pangkat: Ipatrol Mo!
Magbalita ng mga
pangyayaring pwedeng
mangyari kung hindi maayos
ang paghahanda ng pagkain.
Ikaapat na Pangkat: Irampa
Mo!
Irampa mo ang mga
kasuotang dapat isuot ng mga
naghahanda ng pagkain gamit
ang mga bagay na makikita sa
loob ng silid aralan.

F. PaglinangsaKabihasaan Bigyan sila ng limang minuto Gumawa ng panalangin ukol sa


(Tungosa Formative Assesment para sa preparasyon at pagsunod at pagtupad sa batas
3) karagdagang dalawang para sa kaligtasan at
minuto sa presentasyon. kalusugan.

Panalangi

G. Paglalapat ng aralin sa pang Magkaroon ng talakayan pagkatapos Ano ang inyong natutunan sa Hayaang maibahagi ng mga
araw-araw na buhay makita ang larawan sa powerpoint ginawang pangkatang bata ang kanilang ginawa sa
presentation Gawain? kapwa mag aaral upang
Ano ang nakikita ninyo sa unang maibahagi ang kanilang
larawan? Sa ikalawang larawan? Sa Ibigay ang inyong saloobin patungkol sa aralin.
ikatlong larawan? naramdaman habang
Ano sa iyong palagay ang maaaring ginagawa ito.
mangyari sa unang larawan? Sa Pagtalakay ng guro sa sagot ng
ikalawang larawan? Sa ikatlong mga bata.
larawan?
H. Paglalahat ng Aralin Tnadaan: Maging alerto, ligtas ang Tandaan: “Batas sa tamang Ibahagi ang gintong aral na
may alam! paghahanda ng pagkain ay natutunan.
sundin upang kalusagan ay
kamtin”.

I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng mga dapat sundin Ipaliwanag ang tema: Tukuyin kung Tama o Mali ang
kapag sumasakay sa bawat “Batas sa tamang paghahanda mga sumusunod na sitwasyon.
sasakyang na nakita sa larawan? ng pagkain ay sundin upang Isulat ang tamang sagot sa
kalusugan ay kamtin”. patlang.
____1. Nakasakay sa motor si
Leo ng walang suot na helmet
ngunit ang
kanyang asawa na si Nila ay
nakahelmet.
____2. Pumasok si Ineng sa
paaralan kasama ang kanyang
dalawang
nakababatang kapatid ng
nakaangkas sa motor.
____3. Si Aling Thelma ay
tagaluto sa kantina. Siya ay
parating nakasuot ng
gloves sa tuwing sumasandok
ng pagkain.
____4. Tuwing umaga si Lerna
ay laging bumibili ng inuming
pampalamig na tinda sa gilid
ng paaralan.
____5. Si Larry ay bumili sa
paninda sa kantina.
Pagkatapos niyang kumain ay
inilagay na lamang niya ang
pinagbalatan sa gilid ng
kanyang upuan.
J. Karagdagang gawain para sa Gumupit ng mga larawang nag Magkaroon ng maikling Sikaping maisagawa ang
takdang-aralin at remediation papakita ng pag iingat sa pag sakay paglalahat sa nakaraang pagtatapon ng basura sa
sa mga sasakyan. gawain. tamang lagayan at panatilihing
malinis ang kapaligiran.
V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na _____ ang bilang ng magaaral na _____ ang bilang ng magaaral _____ ang bilang ng magaaral
nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% na nakakuha ng 80% na nakakuha ng 80%

B. Bilang ng mag-aaral na ______ mag aaral ang ______ mag aaral ang ______ mag aaral ang
nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation gawain gawain
C. Nakatulong ba ang remedial? _____ ang bilang ng mag aaral na _____ ang bilang ng mag _____ ang bilang ng mag aaral
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin aaral na nakaunawa sa aralin na nakaunawa sa aralin
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na _____ ang bilang ng mag aaral na _____ ang bilang ng mag _____ ang bilang ng mag aaral
magpatuloy sa remediation? magpapatuloysa remediation aaral na magpapatuloysa na magpapatuloysa
remediation remediation
E. Alin sa mga istrateheyang ____ Collaborative method ____ Collaborative method ____ Collaborative method
Pagtuturo ang nakatulong ng ____Constructivism ____Constructivism ____Constructivism
lubos? Paano ito na katulong? ____Integrative Approach ____Integrative Approach ____Integrative Approach
____Inquiry Based Approach ____Inquiry Based Approach ____Inquiry Based Approach
____Reflective Approach ____Reflective Approach ____Reflective Approach

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like