You are on page 1of 6

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IX, Zamboanga Peninsula
SCHOOLS DIVISION OF ZAMBOANGA DEL SUR
KUMALARANG NATIONAL HIGH SCHOOL
Kumalarang, Zamboanga del Sur

Paaralan: Kumalarang NHS Baitang/Antas: GRADO 11 Markahan: Ikatlo Petsa: MAY 01, 02, 03, 04, 05, 2023
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo ABM: 8:30 – 9:30 (M-TH)
HUMMS: 10:45- 11:45 (M-TH)
Guro: RICHELLE MAE B. PALGAN Asignatura: FILIPINO Linggo: Una- Oras:
SMAW: 3:00 – 4:00 (M-TH)
HE B : 7:30-11:45 (F)

Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
I. Layunin Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang
Pangnilalaman Nakasusunod sa pamantayan ng pagsulat ng masinop na pananaliksik.

Nakapagpapamalas ng kasanayan sa pananaliksik sa Filipino batay sa kaalaman sa oryentasyon, layunin, gamit, metodo, at etika ng
B. Pamantayan sa Pagganap pananaliksik
C. Mga Kasanayan sa (F11PB – IVab – 100) (F11PB – IVab – 100) (F11PB – IVab – 100) (F11PB – IVab – 100)
Pagkatuto Nasusuri ang ilang Nasusuri ang ilang Nasusuri ang ilang Nasusuri ang ilang
Isulat ang code sa bawat halimbawang pananaliksik halimbawang pananaliksik halimbawang halimbawang
kasanayan sa Filipino batay sa layunin, sa Filipino batay sa layunin, pananaliksik sa Filipino pananaliksik sa Filipino
gamit, metodo, at etika sa gamit, metodo, at etika sa batay sa layunin, gamit, batay sa layunin, gamit,
pananaliksik pananaliksik metodo, at etika sa metodo, at etika sa
pananaliksik pananaliksik
Holiday
(Nakapagpapakita ng (Nakapagpapakita ng (Nakapagpapakita ng (Nakapagpapakita ng
pagpapahalaga sa pananaliksik pagpapahalaga sa pananaliksik pagpapahalaga sa pagpapahalaga sa
sa pamamagitan ng pagtukoy sa sa pamamagitan ng pagtukoy sa pananaliksik sa pamamagitan pananaliksik sa
mga larangan at isyung maaaring mga larangan at isyung maaaring ng pagtukoy sa mga larangan pamamagitan ng pagtukoy
gawin nito.) gawin nito.) at isyung maaaring gawin sa mga larangan at isyung
nito.) maaaring gawin nito.)
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

II. NILALAMAN Holiday


Kahulugan at Kahalagahan ng Kahulugan at Kahalagahan ng Kahulugan at Kahalagahan ng Kahulugan at Kahalagahan ng
Pananaliksik Pananaliksik Pananaliksik Pananaliksik

III. KAGAMITANG
Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng


Guro Batayang Aklat Pahina 38 – 40 Batayang Aklat Pahina 38 – 40 Batayang Aklat Pahina 38 – 40 Batayang Aklat Pahina 38 – 40

2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Batayang Aklat Pahina 100 –
Batayang Aklat Pahina 100 – 105 Batayang Aklat Pahina 100 – 105 Batayang Aklat Pahina 100 – 105
aaral 105

3. Mga Pahina sa Teksbuk Batayang Aklat Pahina 100 –


Batayang Aklat Pahina 100 – 105 Batayang Aklat Pahina 100 – 105 Batayang Aklat Pahina 100 – 105
105
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Batayang Aklat, laptop, LED TV Batayang Aklat, laptop, LED TV Batayang Aklat, laptop, LED TV Batayang Aklat, laptop, LED TV

Ikalimang Araw
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.

A. PAMBUNGAD NA Gawaing Rutinari Gawaing Rutinari


GAWAIN  Pagtatala ng Liban  Pagtatala ng Liban
 Pagtse-tsek ng Takdang  Pagtse-tsek ng
Aralin Takdang Aralin
 Balik- Aral  Balik- Aral

Panimulang Gawain: Panimulang Gawain:


Papipiliin ang mga mag-aaral ng Papipiliin ang mga mag-aaral
nakawiwiling paksa na pagmumulan ng nakawiwiling paksa na
ng isasagawang pananaliksik. Gawing pagmumulan ng isasagawang
patnubay ng mga mag-aaral ang pananaliksik. Gawing patnubay
sumusunod: ng mga mag-aaral ang
 Paksa sumusunod:
 Ibig malamang impormasyon  Paksa
sa paksa  Ibig malamang
 Paraan ng paghahanap ng impormasyon sa
impormasyon kaugnay ng paksa
paksa  Paraan ng
paghahanap ng
Matapos na ilahad ang pambungad na impormasyon
Gawain, iugnay ito ukol sa kaugnay ng paksa
kahalagahan ng pananaliksik sa
pagbabago at pagsulong Matapos na ilahad ang
pambungad na Gawain, iugnay
ito ukol sa kahalagahan ng
pananaliksik sa pagbabago at
pagsulong
B. KAALAMAN Tanong – Sagot Tanong – Sagot
(Presentasyon ng Hikayatin ang mag-aaral na magbigay Hikayatin ang mag-aaral na
Nilalaman at Pagtatampok ng iba’t ibang pakahulugan kaugnay magbigay ng iba’t ibang
ng Lunsarang Aralin) sa paksang pananaliksik. pakahulugan kaugnay sa
paksang pananaliksik.
Lektyur
 Pagbibigay pakahulugan sa Lektyur
Pananaliksik  Pagbibigay
 Pagtalakay sa Katangian ng pakahulugan sa
Pananaliksik Pananaliksik
 Pagtatalakay sa mga layunin  Pagtalakay sa
ng Pananaliksik ayon kay Katangian ng
Calderon at Gonzales (1992) Pananaliksik
 Pagtatalakay sa Etika ng  Pagtatalakay sa mga
Pananaliksik layunin ng
Pananaliksik ayon
kay Calderon at
Gonzales (1992)
 Pagtatalakay sa Etika
ng Pananaliksik

C. KASANAYAN A. Tuklas-Dunong C. Suri-Lapat C. Suri-Lapat


(Pagpoproseso, 1. Pangkatin ang klase at 1. Papuntahin ang mga 1. Papuntahin ang mga
Paglalahad, Pag- pumili ng lider upang mag-aaral sa silid- mag-aaral sa silid-
uugnay, at magtalakay ng mga aklatan. Pagbasahin aklatan. Pagbasahin
Pagpapalalim) kaugnay na paksa ukol sa sila ng tesis o sila ng tesis o
kahulugan, katangian, at disertasyong disertasyong
layunin ng pananaliksik. isinagawa sa paaralan. isinagawa sa
Pagtalain sila ng 3 – 5 paaralan. Pagtalain
Pangkat 1 – Kahulugan saliksik na pumukaw sila ng 3 – 5 saliksik
Pangkat 2 – Katangian sa kanilang interes. na pumukaw sa
Pangkat 3 – Layunin Ipapaliwanag sa mga kanilang interes.
mag-aaral sa Ipapaliwanag sa mga
2. Pabubuuin ang mga mag- pamamagitan ng isang mag-aaral sa
aaral ng sariling depinisyon talatang may 5 – 7 pamamagitan ng
ng “pananaliksik.” pangungusap kung isang talatang may 5
bakit ito ang kanilang – 7 pangungusap
B. Masid-Danas pinili. kung bakit ito ang
Ipatukoy sa mga mag-aaral kanilang pinili.
ang kahalagahan ng 2. Pagsaliksikin ang mga
pananaliksik sa sarili, mag-aaral mula sa 2. Pagsaliksikin ang
pamayanan, at bayan. mapagpipiliang paksa mga mag-aaral mula
ukol sa: sa mapagpipiliang
 Iba’t ibang gadgets sa paksa ukol sa:
komunikasyon at  Iba’t ibang gadgets
paglilibang sa komunikasyon at
 Suliranin sa mga paglilibang
basura sa  Suliranin sa mga
dalampasigan at iba basura sa
pang kaugnay dalampasigan at iba
pang kaugnay
Mula sa panimulang
pananaliksik, iminumungkahing Mula sa panimulang
pagawain ang mga mag-aaral ng pananaliksik, iminumungkahing
pagbabangko ng datos kung pagawain ang mga mag-aaral
saan ibabangko/idedeposito ang ng pagbabangko ng datos kung
buong nilalaman ng binasa. saan ibabangko/idedeposito
Anyo: ang buong nilalaman ng
binasa. Anyo:
Rubrik sa Pagbabangko ng Rubrik sa Pagbabangko ng
impormasyon: impormasyon:

Pamantayan Pamantayan
18 – 20 – Napakahusay 18 – 20 – Napakahusay
15 – 17 – Mahusay 15 – 17 – Mahusay
13 – 16 – Katamtamang husay 13 – 16 – Katamtamang husay
8 – 12 – Dapat pang 8 – 12 – Dapat pang
paghusayan paghusayan
D. KAPANGYARIHAN Pakuhanin ng larawan o Pakuhanin ng larawan o
(Pagpapatibay at babasahin na nagpapakita ng babasahin na nagpapakita ng
Pagninilay) suliranin na dapat at kayang suliranin na dapat at kayang
solusyunan ng mag-aaral. solusyunan ng mag-aaral.
Gagawing profile picture sa Gagawing profile picture sa
Facebook ng mag-aaral ang Facebook ng mag-aaral ang
nasabing isyu o suliranin at nasabing isyu o suliranin at
ibahagi o i-share ang maaring ibahagi o i-share ang maaring
solusyon na kaya ng gawin solusyon na kaya ng gawin
gamit ang pananaliksik. gamit ang pananaliksik.
Inihanda ni:
RICHELLE MAE B. PALGAN-MEJOS
Guro sa Filipino

Sinuri ni:
FLORDELIZA M. TACANG
Head Teacher IV
Inaprobahan ni:
MARVIN N. ALDE
Principal II

You might also like