You are on page 1of 8

DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang/ Antas

(Pang-araw-araw na Guro Asignatura


Tala sa Pagtuturo Petsa/Oras Markahan
UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW

I. Layunin

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga konsepto tungkol sa pasasalamat.


Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos sa isang gawain patungkol sa pasasalamat.
Pagganap

Natutukoy ang mga biyayang natanggap mula Nasusuri ang mga halimbawa o sitwasyon na nagpapakita ng
C. Mga Kasanayan
sa kabutihang loob ng kapwa at ang mga pasasalamat o kawalan nito. EsP 8 PB IIIa-9.2
sa Pagkatuto
paraan ng pagpapakita ng
pasasalamat. EsP 8 PB III-a 9.1
II. Nilalaman Modyul 9: Pasasalamat sa Ginawang Kabutihan ng Kapwa
III.Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay EsP 8 Gabay sa Kurikulum p. 105-110 EsP Gabay sa Kurikulum p. 105-110
ng Guro

2. Mga Pahina sa EsP 8 LM p. 227-235 EsP 8 LM p. 235-239


Kagamitang Pang-

1
mag-aaral

3. Mga Pahina sa Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa Pagpapahalaga II
Teksbuk sa Pagpapahalaga II ) ni ) ni Zenaida V. Rallama, p.92-94
Zenaida V. Rallama, p.92-94

4. Karagdagang
Kagamitan mula
lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540
sa portal ng
Learning
Resource
B. Iba pang
Inspirational Quotes about Gratitude mula Inspirational Quotes about Gratitude mula sa http://
Kagamitang
sa http:// www.google.com; www.christian- www.google.com; kartolina.pentelpen, LM
Panturo
songlyrics.net; kartolina, pentelpen, LM
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral sa Ipasagot ang tanong.(gawin sa loob ng 5 Batay sa mga ginawang gawain, ano-ano ang natuklasan mo tungkol
nakaraang aralin at minuto) (Reflective/ Inquiry-Based sa pasasalamat? Ipasulat sa bawat sinag ng araw ang iyong
pagsisimula ng Approach) natuklasan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
bagong aralin 1. Ano-ano ang mga natutuhan ninyo sa Approach)
nakaraang markahan tungkol sa:
a. pakikipagkapwa
b. emosyon Pasasalamat
c. pamumuno
d. pakikipagkaibigan

2
B. Paghahabi sa 1. Gamit ang objective board, babasahin ng 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang
layunin ng aralin guro ang mga layunin. mga layunin.
at pagganyak 2. Pasabayin ang mga mag-aaral sa pag- awit 2. Papikitin ang mga mag-aaral sa loob ng sampung
ng isang religious song, Walang segundo at pagnilayan kung kailan sila huling
Hanggang Pasasalamat gamit ang video nagpasalamat sa mga taong may kaugnayan sa kanila.
clip. (www.christian-songlyrics.net) Tumawag ng 2 hanggang 3 mag-aaral upang magbahagi
ng kanilang pagninilay. (gawin sa
Sagutin ang mga tanong. loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
1. Ano ang mensahe ng awitin?
2. Ayon sa awitin, ano-ano ang mga dapat
nating ipagpasalamat sa Diyos? Bakit?
(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach)

C. Pag-uugnay ng Tumawag ng ilang mag-aaral upang ipaliwanag Pukawin ang interes ng mga mag-aaral sa kasabihang
mga halimbawa sa ang pahayag na nasa ibaba. (gawin sa loob ng ni Jean Baptiste
bagong aralin 2 minuto) (Reflective Approach) Massieu. Humanap ng kapareha at ipaliwanag ang pahayag. (gawin
sa loob ng 3 minuto) (Collaborative Approach)

the things which he has not but rejoice


for those which he has Charles
Schwah

3
D. Pagtalakay sa Atasan ang mga mag-aaral na gawin ang Basahin at suriin ang mga sitwasyon sa LM p. 235-236 at
bagong konsepto at Gawain 1 sa LM p. 232-233 at pagkatapos ay punan ang tsart sa ibaba. (gawin sa loob ng 10 minuto)
paglalahad ng suriin ito gamit ang talahanayang nasa ibaba. (Reflective Approach)
bagong kasanayan # (Gawin sa loob ng 10 minuto)
1 (Constructivist Approach) Bilang Panguna- Sitwasyong Paano Paano
ng hing Kinakaharap Nalampasan Ipinakita
Sitwasyon Sitwas- Tauhan ang
Biyayang natanggap yon birtud
Paraan ng ng
pagpapasalamat pasasa
lamat
1.
2.
3.
5.

E. Pagtalakay sa Pasagutan ang Gawain 2 sa LM p. 234 (gawin Pangkatin ang klase sa limang grupo. Atasan ang bawat grupong
bagong konsepto at sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach) na punan ang tsart ng mga sagot sa survey tungkol sa pasasalamat
paglalahad ng na nasa LM p. 237. Pumili ng lider na mag- uulat. Pagkatapos ng
bagong kasanayan pag-uulat, sagutin ang sumusunod na tanong: (gawin sa loob ng
#2 10 minuto) (Collaborative Approach)
1. Batay sa inyong survey, ano ang inyong natuklasan
tungkol sa pagpapakita ng pasasalamat?
2. Ano naman ang inyong nasuri o natuklasan sa
kawalan ng pagpapakita ng pasasalamat?
3. Paano ninyo pahahalagahan ang birtud ng

4
pasasalamat?

F. Paglinang sa Pangkatin ang klase sa limang grupo at Pagawain ang mag-aaral ng book mark na naglalaman ng mga
Kabihasaan ipakita ang pasasalamat sa ginawang pahayag kaugnay ng kahalagahan ng pasasalamat sa ginawang
(Tungo sa kabutihan ng kapwa sa pamamagitan ng kabutihan ng kapwa. Pag-usapan ng guro at mag- aaral ang rubrics
Formative sumusunod na gawain. (gawin sa loob ng na gagamitin. (gawin sa loob ng 10 minuto)(Constructivist
Assessment) 15 minuto)(Collaborative Approach) Approach)

Group 1. Patalastas
Group 2. Dula-dulaan
Group 3. Interpretative Dance
Group 4. Tula
Group 5. Awit
Bumuo ng rubrics na gagamitin ayon sa
kagustuhan ng guro at mag-aaral.

G. Paglalapat ng Sumulat ng pagninilay sa inyong notbuk Pangkatin sa lima ang mga mag-aaral upang magsagawa ng
aralin sa pang- hinggil sa mga paraan ng pagpapakita ng role playing ukol sa birtud ng pasasalamat. (gawin sa loob
araw-araw na pasasalamat. ng 10 minuto) (Reflective Approach)
buhay (gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative Bumuo ng rubrics na gagamitin ayon sa kagustuhan ng guro
Approach) at mag-aaral .

H. Paglalahat ng Mahalagang matutuhan ng tao ang Batay sa isinagawang survey, natuklasang higit na kakaunti
Aralin magpasalamat sa lahat ng biyayang kanyang ang mga taong marunong magsabi ng pasasalamat. Ito ay
tinatangap sa araw-araw. (gawin naglalarawang hindi pa nila higit na nauunawaaan ang
5
sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach) kahalagahan ng salitang ito sa mga taong dapat patungkulan.
(gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective
Approach)

I. Pagtataya ng Buuin ang mahalagang konsepto gamit ang Suriin ang sumusunod na sitwasyon. Lagyan ng tsek (/) kung
Aralin graphic organizer sa LM p.250 (gawin sa nagpapakita ng pasasalamat at ekis (x) kung hindi.
loob ng5 minuto) (Reflective Approach) Tunghayan ang Gawain 1 sa LM p. 235-236. (gawin sa loob
ng 5 minuto) (Reflective Approach)

J. Karagdagang Ang bawat mag-aaral ay magsasagawa ng survey Manood sa Youtube ng mga video na
gawain para sa tungkol sa pasasalamat sa limang taong kanilang (http://www.youtube.com/watch?v=cM8LdZTImk) na
takdang aralin at mapipili sa kanilang pamayanan. Gamitin ang nagpapakita ng kahanga-hangang paraan ng pagpapasalamat.
remediation mga gabay na tanong sa LM p. 238 Batay sa inyong napanood gumawa ng maikling sanaysay sa
inyong notbuk.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang
gawain.

6
C. Nakatulong ba
Ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy ng
remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin
ang aking
nararanasan na na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?

7
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?

You might also like