You are on page 1of 7

BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 6 (Ikatlong Markahan)

Paaralan Paaralang Elementarya ng Dayap Baitang VI


Pangalan Jocelyn V. Abela Asignatura Araling Panlipunan
Petsa at Oras Hunyo 13, 2023/10:40-11:20 Markahan Ikatlong Markahan

I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang mas malalim na pagunawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman
Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
Ang mag-aaral ay nakapagpakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad
B. Pamantayan sa Pagganap ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa pagtamasa ng mga karapatan bilang isang malaya at maunlad n
Pilipino

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto a) Naiisa-isa ang mga pangunahing suliranin at hamong kinaharap ng mga Pilipino mula 1986 hanggang sa kasalukuyan;
(Isulat ang code ng bawat b) Naipaliliwanag ang mga pangunahing suliranin at hamong kinaharap ng mga Pilipino mula 1986 hanggang sa
kasalukuyan; at
kasanayan) c) Napahahalagahan ang mga solusyon sa mga suliranin at hamong kinakaharap ng mga Pilipino

II. NILALAMAN Mga Pangunahing Suliranin at Hamong Kinaharap ng mga Pilipino Mula 1986 hanggang sa Kasalukuyan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CLMD-Budget of Work Araling Panlipunan p 34
2. Mga pahina sa Gabay ng
pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula PIVOT LeaP Quarter 4 Week 6
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang pangturo
powerpoint presentation, mga larawan
IV. PAMAMARAAN Makatwirang Paliwanag
Ito ay isang gamification na makakatulong
para makuha ang atensyon ng mga bata sa
pagbabalik-aral.
A. Balik –Aral sa nakaraang Balik-aral:
aralin at/o pagsisimula ng Paglalaro ng GAME KNB? Ang bahaging ito ay tugma sa #1, 2, 3, 4, 7
bagong aralin ng COT tseklist.
Picture Reveal. Ito ay para lalong makuha
ang interes at atensyon ng mga bata sa
paglinang ng pagbuo ng kaisipan ukol sa
suliranin ng ating bansa.

Ito ay nagtutugma sa #1,2,3,4, 5 at 7 ng COT


tseklist.

B.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin

Itanong:
1. Ano ang masasabi sa unang larawan? Ikalawa?

Paglalaro ng Scan Ko, Tsika Mo, Sulat Nya! Dito ay makikita ang ICT Integration sa aralin
na tumutugma sa Indicator # 1,2,3,4, 5, 6,7
May mga QR Code na ii-scan ang bawat lider ng pangkat. Pagkatapos na at 8 ng COT Checklist.
ma-scan ibubulong niya ito sa sumunod sa kanya sa pila. At ibubulong ito sa
mga susunod pa na miyembro ng pangkat. Ang huling miyembro ang
magsusulat sa white board ng sallitang ibinulong sa kanya. Ang may tamang
salitang naisulat ang siyang panalo.
Ipapakita ang sariling gawang video-lesson ng guro para sa paglalahad ng Ang bahaging ito ay nagtutugma sa #3, #4,
bagong aralin. #5, #7 at #8 ng COT para masiguro ang
maayos na pagdidisiplina sa mga bata ng
hindi sila nakararanas ng pasakit sa
pagkatuto. Kahit hindi ito kabilang sa mga
bibigyan ng marka sa pagpapakitang-turo, ito
ay ginamit pa rin parang mahikayat ang mga
bata na maging interesado sa talakayan.

C. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
Pagsagot sa mga Tanong:
bagong kasanayan # 1 1. Sino ang kauna-unahang babaeng naging pangulo ng bansa?
2. Sino sino ang naging pangulo sa ilalim ng pamahalaang demokrasya?
3. Ano ano ang pangunahing suliranin ng mga Pilipino?
4. May pagkakapareho ba ang mga suliranin at hamong kinaharap ng mga
Pilipino simula 1986 hanggang sa kasalukuyan? Ano ano ito?
5. Bilang isang mag-aaral sa ikaanim na baitang, ano ang iyong saloobin ukol
sa mga suliranin at hamong kinaharap ng ating bansa?
6. Bilang mag-aaral sa paanong paraan mo maipapakita na pinapahalagahan
mo ang mga solusyon na ginawa ng ating mga naging pangulo at
kasalukuyang pangulo upang malutas ang mga suliranin ng ating bansa.

D. Paglinang sa Kabihasaan
(tungo sa Formative Assessment) Pangkatang Gawain
Hahatiin Ang bahaging ito ay pagpapakita sa bilang
1. Papangkatin sa 4 ang mga mag-aaral. 1,2,3,4,5, at 6 sa COT tseklist.
2. Ipapaliwanag ng guro ang gagawin ng bawat pangkat at
pamantayan sa pagmamarka. Sa bahaging ito maibabahagi rin ang
natutunan sa mga asignaturang Music, Arts
at Filipino.
Sasagutan ang Gawain sa Pagkatuto Bilang 1 Ang bahaging ito ay makikita sa #3 ng CO
tseklist.
Itatanong ng guro sa mag-aaral ang sumusunod na tanong.
E.Paglalapat ng aralin sa pang-
1. Sa kasalukuyan, sa paanong paraan mo maipapakita na
araw araw na buhay
pinapahalagahan mo ang mga solusyon na ginawa ng ating mga
naging pangulo at kasalukuyang pangulo upang malutas ang mga
suliranin ng ating bansa.

Itatanong ng guro sa mag-aaral ang sumusunod na tanong. Ang bahaging ito ay nagtutugma sa #3 n
COT tseklist.
1. Ano-ano ang mga suliraning kinaharap ng mga Pilipino mula 1986
F.Paglalahat ng aralin hanggang sa kasalukuyan? Ipaliwanag ang mga ito.
2. Paano mo mapapahalagahan ang mga solusyon na ginawa ng ating
mga naging pangulo upang malutas ang mga suliranin?
Ang bahaging ito ay magsusukat ng
pagkatuto ng mga bata sa aralin at malinang
ang kanilang kaisipan sa napag-aralang
aralin..

Ito ang bahaging nagtutugma sa #2, #7 at #9


G. Pagtataya ng aralin ng COT tseklist

Ito ang bahaging pagtutugma sa #2, #3,at #9


H. Karagdagan Gawain para sa Mag interview sa mga nakatatanda kung sino ang ang mga inabutan nilang ng COT tseklist.
pangulo at mga programa ng mga ito na natatandaan nila.
takdang aralin at remediation

V.MGA TALA

VI. PAGNINILAY

Inihanda ni:

JOCELYN V. ABELA
Guro II

Sinuri ni: Binigyang Pansin:


GUILLERMA D. TENORIO MICHAEL T. VILLALUNA
Dalubguro I Ulongguro III

You might also like