You are on page 1of 3

Grades 1 to 12 Paaralan: Pigcawayan National High School Baitang / Antas: G-8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro: RYAN ACE Y. SARMIENTO Asignatura: Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Nobyembre 21-25, 2022
Petsa / Oras: AM : 7:20-8:20 / 8:20-9:20/ 10:45-11:45 Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
PM : 12:45- 1:45/ 3:45-4:45

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga
mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at
nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIe-f-25 F8PT-IIe-f-25 F8PD-IIe-f-25 F8PU-IIe-f-25


(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Naisasalaysay ang Naibibigay ang Napahahalagahan ang kulturang Nasusuri nang pasulat ang
magkakaugnay na kasingkahulugan at Pilipino na masasalamin sa papel na ginagampanan ng 60Minuto Para Matuto
pangyayari sa napakinggan kasalungat na kahulugan ng pinanood na sarswela sarswela sa pagpapataas ng
mahihirap na salitang ginamit kamalayan ng mga Pilipino sa
sa akda kultura ng iba’t ibang rehiyon
sa bansa
II. NILALAMAN A. Panitikan:Sarswela, “Walang Sugat” ni Severino Reyes
B. Wika:Kaantasan ng Pang-uri

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.139-143 p.141-162


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource

B. Iba Pang Kagamitang Panturo


IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Panonood ng halimbawa ng Paglinang ng talasalitaan Pagpapakita ng larawan na may Paglalarawan ng mga
at/o pagsisimula ng bagong aralin dula noon at ngayon kaugnayan sa paksa kalalakihan noon at ngayon.
Sino ang pipiliin mong
makasama sa buhay? Bakit?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Paglalahad ng ilang Pagsusuri sa mga tauhang Nakapaglalarawan ng isang
mahahalagang bagay tungkol gumanap sa napanood na dula lalaking karapat-dapat na
kay Severino Reyes noon mapangasawa.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paghahambing ng dula noon Ano ang mga katangiang Paghahanda sa panonood
at ngayon batay sa gusto mo sa isang lalaki o
tauhan,kilos o babae?Bakit?
ugali,pananalita at tagpuan

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagtalakay sa kaligirang Pagbasa ng halimbawa ng Panonood ng isang halimbawa ng Suriin ang mga pangunahing
bagong kasanayan #1 pangkasaysayan ng Sarswela sarswela ngayon tauhan sa sarswelang
sarswela Walang Sugat ni Severino napanood batay sa kilos o
Reyes ugali at pananalita.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Elemento ng sarswela Pagsagot sa katanungan


bagong kasanayan #2 pahina 162-163

F. Paglinang ng Kabihasnan Gawain 2 Paglalahad ng


(Tungo sa Formative Assessment) paraan ng pag-aasawa noon
at ngayon

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

V. MGA TALA

VI.PAGNINILAY
A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele-

8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-

8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert -

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediation 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele-

8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-

8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert -

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele-
sa remediation
8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-

8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert -

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared By: Checked by: Noted by:


RYAN ACE Y. SARMIENTO, MT-I EMMYLORD R CASIANO, MT-II RICKY S. FLORES, P-I
Filipino Department Instructional Leader AJHS Principal for Academics School Head

You might also like