You are on page 1of 5

GRADE 1 to 12 Paaralan SIMON GAYUTIN MEMORIAL ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas 4

DAILY LESSON LOG Guro NOEMI G. MERCADO-MASTER TEACHER II Asignatura ARALING PANLIPUNAN
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras IKAANIM NA LINGGO Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
Tala ng Pagtuturo) PEBRERO 18 – 22, 2019

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


IKAANIM NA LINGGO
PEBRERO 18, 2019 PEBRERO 19, 2019 PEBRERO 20, 2019 PEBRERO 21, 2019 PEBRERO 22, 2019
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at
kaunalaran ng bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng mamamayan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag kung paano Naipaliliwanag kung paano makatutulong sa pag-unlad at Naibibigay ang kahulugan at katangian ng pagiging
Isulat ang code ng bawat Itinataguyod ng mga pagsulong ng bansa ang pagpapaunlad sa sariling produktibong mamamayan AP4KPB-IVf-g-5 5.3
kasanayan mamamayan ang kaunlaran kakayahan at kasanayan AP4KPB-IVf-g-5 5.2
ng bansa AP4KPB-IVf-g-5
II. NILALAMAN ARALIN 7-Pagpapahalaga ng ARALIN 8 – Pagpapaunlad ng Sarili Pagpapaunlad ng Bayan ARALIN 9 – Mga Katangian ng Produktibong
Mamamayan sa Mamamayan
Pagtataguyod ng
Pambansang Kaunlaran
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 166-169 T.G. pp. 169 - 172 T.G. pp. 169 - 172 T.G. pp. 173 - 175 TG pp. 173 - 175
2. Mga Pahina sa Kagamitang L.M. pp. 373 - 377 L.M. pp. 378 - 381 L.M. pp. 378 - 381 L.M. pp. 382 - 389 LM pp. 382 - 389
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa http://www.seasite.niu.edu/ http://www.quote-trade- http://www.slideshare.net/
portal ng Learning Resource Other_Language_Activities_ service.com.au/carpenterquote/ ely7788/ang-mamimili
(Intermediate_Readings)/Jose http://picture- http://www.flickr.com/
%20Readings/sa_kabataang bookiesshowcase.blogspot.com/ photos/
_pilipino.htm 7935983@N05/3922303216/
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, PPTX, krayola, Mga larawan, PPTx, charts, clips, PPTx, charts, meta clips, meta cards, PPTx, video clips, PPTx,
bond paper, news clips news clips, activity sheet cards, larawan larawan larawan, chart
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang ibig sabihin ng Ipabasa ang tula ni Dr. Jose Ipakita ang mga salita sa meta Pagpapakita ng mga
at/o kaunlaran? Rizal noong siya ay 16 na cards larawan
pagsisimula ng bagong aralin Paano mo mapauunlad ang taong gulang pa lamang. Pagkamasipag
sariling kakayahan at SA KABATAANG PILIPINO nasa Mapagmahal
kasanayan? TG pp. 170-171 May pakikipagkapuwa
Pagpapaliwanag tungkol sa Pumapasok sa takdang oras
tula. Pagka-makaDiyos
Magpakita ng 10 larawan sa Malakas at malusog na Tamang saloobin sa
klase mamamayan paggawa
Nakalbong kalikasan Magandang saloobin sa
Nagkalat na kabataan sa paggawa
ilalim ng tulay
Nasa TG p. 166

Paano makatutulong sa Siya ba ay nagpapakita na


pagsulong at pag-unlad ng matalino siyang mamimili? May pinag-aralan at
bayan ang sarili mong Ipaliwanag sa mga bata na kasanayan sa paggawa
pagpapaunlad ng mga ito? marahil ang taong nasa
Paano mapangangalagaan larawan ay nalilito.
ang kalusugan?

Pagtangkilik sa

Kailangan bang malusog ang


Ang taong nasa larawan ay
pangangatawan upang
may tamang saloobin sa
makagawa ng maayos?
paggawa at pagsasakatuparan
ng kanyang trabaho.
produkto
Pagtitipid sa cleaner

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanungin ang mga bata kung Ipabasa muli ang ALAMIN MO Pagbibigay ng mga bata ng Ipabasa sa mga bata
ang mga larawan ay sa LM pp. 378 – 379 mga gawaing naglalarawan sa ang nasa LM pp. 384 –
nagpapakita ng kaunlaran o salita. 385
hindi. Ginagamit nang wasto
ang mga kalakal at
paglilingkod, etc.
Muling paggamit ng
mga patapong mga
Tama ba ang saloobin ng bagay
dalawang batang ito sa
paggawa?
Paano ?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita sa mga bata ang Pagpapakita ng mga larawan. Iugnay sa aralin ang mga
sa bagong aralin salitang KAUNLARAN. Anong sagot ng mga bata.
Mga salita ang maiuugnay Pagmamasid ng mga bata sa
ninyo dito? mga larawan sa LM pp. 382 –
Ipabasa ang nasa ALAMIN 383.
MO sa LM pp. 373-375 Ginagawa mo baa ng mga
nasa larawan?
reduce, reuse, recycle Ano ang kaugnayan ng
pagrerecycle sa
Ang pagiging produktibo ay
pagiging isang
pagiging maabilidad at
produktibong
malikhain sa pagtugon sa
mamamayan?
sariling pangangailanganat
Ipaalala sa mga bata kung nakatutulong sa pamilya,
alin ang dapat piliin kung kamag-anak, pamayanan at
ikaw ay isang matalinong bansa.
mamimili.

pagtangkilik sa sariling atin Ginagamit nang wasto


pangtangkilik sa sariling atin ang mga kalakal at
matalinong mamimili paglilingkod
Magkaroon din ng tamang
saloobin sa paggawa.
Pagbutihin ang gawain.
Matutong makisama sa
kapwa sa paggawa at
pagpasok sa trabaho.
malusog na mamamayan
D. Pagtatalakay ng bagong Ano-ano ang katangian ng isang Ipagawa sa mga bata ang Paano makatutulong ang Ipabasa ang LM pp. 383 – 385. Bakit mahalaga na
konsepto at paglalahad ng maunlad na bansa? nasa Gawain A sa Lm p. 380 tamang saloobin sa paggawa? Paano ka magiging isang ingatan at gamitin ng
bagong kasanayan #1 Paano maitataguyod ng mga (1–5) Bakit mahalagang produktibong mamamayan? mga mamamayan sa
mamamayan ang kaunlaran ng Ipaliwanag ito: Ang pag- pangalagaan ang kalusugan? Ano-anong mga gawain ang watong paraan ang
bansa?
unlad ng mamamayan ay Paano uunlad ang isang bansa dapat mong gawin upang lahat ng mga produkto
Ano-anong mga gawain ang
itinataguyod ng lipunan para sa pag-unlad din ng bansa. sa pamamagitan ng maging isa? at serbisyong kanilang
mamamayan? Paano ito pagkakaroon ng mga tinatamasa upang ito ay
Ipagawa ang Gawain A sa LM p. maisasakatuparan? mamamayang mabubuting tumagal at
375 ( 1 – 5 ) mamimili? mapakinabangan nang
maayos?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
at Ipagawa sa bawat pangkat Pumili ng kapareha. Pangkat I – Paano ang tamang Ipaliwanag. Ipagawa sa mga bata
paglalahad ng bagong ang Gawain C na nasa LM p. Gumawa ng komik istrip na pamamahala sa yamang likas? Pangkat I – tamang saloobin ang Gawain C sa LM p.
kasanayan #2 376 nagpapakita ng paghihikayat Pangkat II –Paano sa paggawa 386.
pamamahalaan ang yamang
sa mga batang katulad mo Pangkat II – may pinag-aralan
likha ng tao?
na paunlarin ang sarili. Pangkat III – Paano at kasanayan sa paggawa
mapapaunlad ang sariling Pangkat III – Pagiging malusog
kakayahan? Pangkat IV – Pagiging
matalinong mamimili
F. Paglinang sa Kabihasnan Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain Indibidwal na Gawain
(Tungo sa Formative Ipagawa sa mga bata ang Ipagawa ang Gawain B sa Gumawa ng plano tungkol sa Ipagawa ang Gawain A sa LM Ipagawa sa mga bata
Assessment) Gawain B na nasa LM p. 376 Lm p. 380 iyong sariling pag-unlad. p. 385 ( 1 – 5 ) ang Gawain B sa LM
p.385.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang natutuhan mo sa Bakit mahalaga ang Paano mo pauunlarin ang Bilang bata, paano mo Paano ka nagtitipid ng
araw- aralin? pangangalaga sa sariling iyong sarili? aalagaan ang iyong sarili kuryente sa inyong
araw na buhay Bilang bata, paano mo kalusugan? upang magig isang bahay?
maitataguyod ang kaunlaran produktibong mamamayan?
ng iyong bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata ang nasa Ipabasa sa mga bata
nasa TANDAAN MO sa LM p. nasa TANDAAN MO sa LM TANDAAN MO sa LM p. 381 TANDAAN MO sa LM p. 386 ang nasa TANDAAN MO
377 p. 381 sa LM p. 386
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ipagawa ang nasa Panuto: Isulat kung tama o mali Panuto: Sumulat ng isang Panuto: Isulat ang limang Panuto: Ipasagot sa
NATUTUHAN KO sa LM p. ang isinasaad ng bawat sanaysay na tumatalakay sa katangian ng isang mga bata ang nasa
377 bilang 1 pangungusap. iyong panata sa sarili para sa produktibong mamamayan. NATUTUHAN KO sa LM
Ang rubric ay nasa TG pp. 168 - 169 1.Yamang tao naman ang kaunlaran ng bansa. 1. pp. 387 – 389. ( 1 – 10 )
bumubuo ng bansa.
2. Magkaroon ng tamang saloobin Palamutian ito ng iyong mga 2.
sa paggawa. simbolo at iba pang 3.
3. Ang bawat isa ay inaasahang representasyon sa sarili. 4.
ding maging matalinong mamimili. Nasa LM p. 381 5.
4. Kailangan ang mabuting
kalusugan upang mabuhay,
makapag-aral, at makapagtrabaho
nang maayos.
J. Karagdagang Gawain para sa Sumulat ng pagninilay kung Mga larawan ng mga
takdang-aralin at remediation ano ang maaari mong gawin nagpapakita ng isang
upang maging bahagi ng pag- produktibong mamamayan.
unlad ng bansa.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
ncgmercado@ap.com.ph.2019

You might also like