You are on page 1of 7

MOGPOG CENTRAL

Paaralan SCHOOL
/GRADE 1 to 12 Baitang/ Pangkat 1- SSES
Guro AIMEE M. MIRONES
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na IKALAWANG
Petsa NOBYEMBRE 29, 2022 Markahan
Tala ng Pagtuturo) MARKAHAN
LEO L.MAPACPAC
Araw LUNES Binigyang Pansin ni
Punongguro II
ARALING PANLIPUNAN
Week 4- Day 2
1. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay…
A. Pamantayang
Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa sariling pamilya at
Pangnilalaman mga kasapi nito at bahaging ginagampananng bawat isa.
Ang mag-aaral ay…
B. Pamantayan sa Pagganap Buong pagmamalakinng nakapagsasaad ng kuwento ng sariling pamilya at
bahaging ginagampanan ng bawat kasapi nito sa malikhaing pamamaraan
C. Mga Kasanayan sa Nailalarawan ang mahahalagang pangyayari sa
Pagkatuto buhay ng sariling pamilya tulad ng kasal, kaarawan,
Isulat ang code ng bawat binyag, kapanganakan, pagtatapos at iba pa, gamit
kasanayan ang palatakdaan ng oras.
II. NILALAMAN
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula Modyul Q2 W4
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitan: power point

III. PAMAMARAAN
Panuto: Lagyan ng tsek(√ ) ang larawan na nagpapakita ng

pagganap sa tungkulin ng pamilya

A. Balik-aral sa nakaraang aralin


at/o pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano anong pangyayari sa buhay ng pamilya ang


hindi mo makakalimutan? Kagaya din kaya ito ng mga
pangyayari sa kuwento?
C. Pag-uugnay ng mga a. Pagbasa ng kuwento:
halimbawa sa bagong aralin
Ibibida ko, Karanasan ng Pamilya ko!

Ni: Estrella V. Gabriel

Isang umaga, araw ng Sabado, ay nalilinis ng sala ang mag-ina.


Napansin ni Elena ang isang album na may mga larawan ng kanilang
pamilya.

“Inay, ano po ang nangyari

nang araw na ito at parang ang

saya saya po ninyong dalawa ni

tatay?” tanong ni Elena.

“Ah, ito ang araw ng aming kasal ng


iyong tatay sa simbahan. Maraming kamag- anak natin ang dumalo sa
aming kasal, taong 2008 ang kasal namin.

“Ganun po ba nanay? Ito naman pong larawan na ito nanay, ang


daming handa, inihaw na isda at pansit, maraming bisita at mga regalo.

“Iyon naman ang iyong binyag sa simbahan, masaya kaming lahat


lalo na kami dalawa ng tatay mo at pinaghandaan namin ito ng matagal.

“Inay, ako po ba ang batang maliit na nasa larawan na nakasuot ng


magandang damit, maraming handa, may mga lobo pa at regalo at ang
daming bata na nakapaligid sa akin at tuwang tuwa po. Ano pong
pangyayari ito?

“Oo tama ikaw nga iyan Elena, ito ang ika apat na kaarawan mo.
Pebrero 2013 yan.

“Wow! Napakasaya pala ng aking kaarawan, inay!“ Ilang taon


naman po inay nang ako ay pumasok na sa paaralan? muling tanong ni
Elena.

“Nung limang taon ka na, ikaw ay pumasok na sa paaralan bilang


Kinder. Umiiyak ka pa nga noong unang araw ng klase at hinihila mo pa
nga ang aking kamay kasi ayaw mong pumasok sa loob ng silid, ngunit
ngayon halos ayaw mo ng magpahatid sa akin sa paaaralan, sambit ni
Aling Teresa.

“Itong larawan ni ate na may suot na puting damit at may


nakasabit na medal sa kanya, ano pong okasyon ito?

“Ah yan naman ang araw ng pagtatapos ng ate mo noong Grade 6


na siya.Kagaya mo, matalino din si ate at masipag mag -aral.

“Opo inay, pagbubutihin ko ang aking pag-aaral katulad ni ate!

“Oo sige, pagbutihin mo din ang paglilinis at mamaya ay may


masarap tayong miryenda, sabi ni Nanay.

“Yehey! Salamat po nanay”.

Pagtatanong tungkol sa kuwento

Ano ang ginagawa ng mag-ina?

Ano ang napansin ni Elena?

Ano-anong mga larawan ang nakita n iElena?

Ano ang huling larawan na kanyang nakita?

Ano ang ipinangako niya sa kanyang nanay?

Ano ano sa mga naranasan ng pamilya ni Elena ang

naranasan din ng iyong pamilya?

D. Pagtatalakay ng bagong Ang bawat pamilya ay may mahahalagang kuwento o pangyayari sa


konsepto at paglalahad ng bagong buhay na lalong nagpapatibay at nagpapatatag ng kanilang samahan. Ang
kasanayan #1 mahahalagang pangyayari na ito ay nagbibigay ng ligaya at kulay sa
buháy ng pamilya.

Nagsimula ang mga mahahalagang pangyayari sa pamilya simula


nang ikasal ang iyong mga magulang. Bahagi din sa mahahalagang
pangyayari sa buhay ninyo ang iyong kapanganakan, pagdiriwang ng
kaarawan, pag-aaral, pagtatapos at kasal.
Mas nagiging maayos at matatag ang pagsasama ng pamilya dahil sa
mga pangyayaring nagaganap sa kanilang buhay. Ang mga sunud-sunod
na pangyayari sa buhay ng pamilya ay maaring matukoy gamit ang
palatakdaan ng oras.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at A. Panuto: Pagsunud-sunurin ang mga pangyayari sa buhay ng pamilya.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Lagyan ng 1 ang una, 2 ang pangalawa, 3 ang pangatlo at 4 ang pang-apat.
Isulat ang sagot sa loob ng kahon.

B.Panuto : Pag aralan ang bawat larawan sa ibaba.

Isulat ang titik ng mahahalagang pangyayari sa buhay

ng pamilya ayon sa pagkakasunud-sunod gamit ang

palatakdaan ng oras.
Panuto: Kulayan ang bilog ng pula kung wasto ang pangungusap at
kulayan ito ng berde kung mali ang pangungusap.

1. Ang mahahalagang pangyayari sa buhay ng isang pamilya ay


hindi nagpapatibay ng kanilang samahan.

2. Ang kasalan ay mahalagang pangyayari sa buhay ng isang


pamilya.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment) 3. Nagiging maganda ang samahan ng pamilya dahil sa mga
mahahalagang pangyayari sa buhay nila.

4. Ang palatakdaan ng oras ay naglalarawan ng gawain ng bawat


isa.

5. Ang bawat isa ay mayroong palatakdaang oras na pangyayari sa


kanyang buhay.

Kaarawan ng iyong Lola Lita bukas, sinabi ng iyong nanay na pupunta


G. Paglalapat ng aralin sa pang-
kayo mag-anak. Pero niyayaya ka ng iyong kaibigan na maglalaro kayo
araw- araw na buhay bukas ng basketball. Alin ang pipiliin mo na pupuntahan? Bakit?
Tandaan:

Sa bawat pamilya, may mga pangyayari sa buhay na tunay na


mahalaga at hindi makakalimutan ng mga bumubuo nito. Habang
H. Paglalahat ng Aralin nagsisimula ang pamilya,may mga pangyayari na nararanasan nito na
labis na nagbibigay ng saya at kulay sa kanilang buhay. At dahil dito,ang
samahan ng pamilya ay lalong nagiging matibay at maganda.

Panuto: Tukuyin ang mahahalagang pangyayari sa buhay ng isang


pamilya gamit ang palatakdaang oras. Gawing gabay ang mga larawan sa
bawat dulo ng pangungusap. Hanapin ang sagot sa loob ng kahon.

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto: Magdikit sa loob ng kahon ng mahahalagang


pangyayari sa buháy ng inyong pamilya gamit ang palatakdaang oras.
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Diads
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated
Instruction ___ Role Playing/Drama
E. Alin sa mga istratehiya ng ___ Discovery Method ___ Lecture Method
pagtuturo ang nakatulong ng ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
lubos? Paano ito nakatulong? ___Social interactive learning
Why?
___ Availability of Materials ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks ___ Complete Ims

__ Bullying among pupils __ Pupils’ behavior/attitude


__ Colorful Ims __ Additional Clerical works
F. Anong suliranin ang aking __ Science/ Computer/ Internet Lab
naranasan na nasolusyunan sa __ Unavailable Technology Equipment (AVR /LCD)

tulong ng aking punungguro at Planned Innovations:


superbisor? __ Localized Videos __ local poetical composition
__ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials
__ Making big books from views of the locality
Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Diads
___ Carousel ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Differentiated
Instruction ___ Role Playing/Drama
G. Anong kagamitan ang aking na ___ Discovery Method ___ Lecture Method
dibuho na nais kong ibahagi sa ___ Answering preliminary activities/exercises
___ Rereading of Paragraphs/Poems/Stories
mga kapwa ko guro? ___Social interactive learning
Why?
___ Availability of Materials ___ Complete Ims
___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in doing their tasks

You might also like