You are on page 1of 1

DATE: 3. si Billy.

Upang matiyak na manalo siya ay


nandaya. Dumaan siya sa short cut.
Filipino 5 4. ang batang si Moses. Siya ang
I. LAYUNIN: nangunguna sa kanilang klase.
 Nagagamit ang clining o paghahati-hati ng 5. sa computer programming si Pia.

V. TAKDANG-ARALIN
Pagpapahalaga: Pagmamahal sa Wika Magsulat ng 3 pangkat ng 3-4 salitang
magkakatulad ang kahulugan ngunit naiiba ang
intensidad ng kahulugan. intensidad nito.

II. PAKSA: Paggamit ng Clining o Paghahati ng


intensidad ng Kahulugan.

Sanggunian:
Kagamitan: tsart ng mga salitang nagpapakita
ng mga pagkakaiba sa intensidad ng kahulugan

III. PAMAMARAAN:
A. Panimulang Gawain
1. Balik-aral sa nakaraang-aralin.
B. Paglalahad
Pag-aaral sa mga lupon ng mga salita sa
tsart na ipakikita ng guro.

A yamot inis galit poot


B tingin sulyap masid tanaw
C sabi bigkas bulalas Sambit

C. Pagtalakay
 Anu-ano ang mga salita sa kahon
A? sa kahon B? sa kahon C?
 Ano ang pagkakaiba ng mga salita
sa bawat isa?
 Kailan ginagamit ang bawat salita?
 Paano maipapakita ang
pagmamahal sa wika?

D. Pagsasanay
Gamitin sa pangungusap ang bawat
salita sa mga sumusunod na lipon ng mga
salita. Ipakita sa ilustrasyon.
1. bigay handog alok
2. mabilis maagap matulin
3. kausapin harapin pagsabihan
4. dalhin bitbitin isama
5. mahusay maganda kaaya-aya

IV. PAGTATAYA:
Punan ang patlang sa mga pangungusap ng
wastong salita. Piliin ang sagot sa ibaba.
matalino marunong tuso
maalam mautak

1. si Oscar sa pagkukumpuni ng sirang


kotse.
2. Si Dan ay . Lumapit siya sa matanda at
nahawakan ito bago ito tuluyang bumagsak
sa semento.

You might also like