You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Region 02 (Cagayan Valley)
Schools Division of Isabela
Cabatuan West District
ORTIZ-SARANAY ELEMENTARY SCHOOL
School ID 103176
Cabatuan, Isabela 3315

(CLASSROOM OBSERVATION TOOL -COT 1)


Banghay Aralin Sa MATH 2 Q4 Wk 1

Name of Teacher: MARIA CRISTY D. ABEJO Date: April– - 2023


Grade: 2-LILAC Time: 10:00 – 11:00

LAYUNIN
A. Pamantayang Natutukoy ang bahagi ng orasan
Pang
nilalaman(content
standard)
B. Pamantayan sa Nasasabi ang kahalagahan ng tamang pagbasa ng orasan.
Pagganap
(Performance
Standard)
C. Kasanayan sa Matutuhan ang pagsabi at pag sulat ng oras sa minute (a.m at p.m ) gamit
Pagkatuto(Learning ang analog at digital clocks M2ME-IVa-5
competency
(MELCs)
Isulat ang code ng bawat M2ME-IVa-5
kasanayan
II PAKSANG ARALIN Aralin: Pagsabi at Pagsulat ng Oras sa Minuto (a.m. at p.m.)
Gamit ang Analog Clock at Digital Clock
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay Module 1
ng Guro
2. Mga Pa 4a 4hina sa Q4 module 1
Gabay ng Pang-mag aaral
3. Karagdagang Power Point Presentation, Pictures/charts,
kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. IBA PANG Laptop/ internet
KAGAMITAN SA
PAGTUTURO
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa * Bago magsimula ng klase KRA 2.4 PPST 2.3.2
Managed learner behavior
nakaraang aralin at ipaalala ng guro ang mga dapat constructively by applying positive and
Pagsisimula sa bagong sundin upang maging maayos non-violent discipline to ensure
aralin. ang pagkatuto ng mga aralin. learning-focused environments

Tukuyin ang unit fraction na


nakasulat sa tabi ng bawat
bilang.
a. 1/2
1. one-half a. ½ b. 1/6 c. 1/10 b. 1/3

2. one-third a. ¼ b. 1/3 c. ½ c. 1/7


3. one-seventh c. 1/9
a. 1/5 b. 1/6 c. 1/7

4. on-ninth
a. 1/5
a. 1/7 b. 1/8 c. 1/9

5. one-fifth a. 1/5 b. ¼ c. ½

-Ang huhusay mga bata! Dahil


dyan bigyan natin ang ating
mga sarili ng cocacola clap.
B. Paghahabi sa Ipakita ang mga sumusunod na KRA 1.2 PPST1.4.2
Used a range of teaching strategies
layunin ng aralin mga larawan na gawain ng that enhance learner achievement in
isang bata sa araw-araw at literacy and numeracy skills.
pagsusunud-sunurin ang mga
ito.

-batang kagigising po
- Ano ang ipinapakita ng unang -6:30 po ng umaga
larawan?
- Anong oras nagisng ang bata?

-kumakain po

-Sa pangalawang larawan ano -opo


ang ginagawa ng bata?
-Kayo ba ay kumakain ng -6:45 po
almusal?
- Anong oras nag almusal ang -Para po may lakas
bata?
-Bakit mahalagang kumain ang
isang bata ng almusal?

-Sa pangatlong larawan ano -batang naliligo po


ginagawa ng bata?
-Kayo ba ay naglilinis ng – -opo
katawan araw-araw?
-Bakit mahalaga ang pag lilinis -para po malinis palagi
ng ating katawan?

-batang pumapasok po sa
-Sa pang-apat na larawan ano paaralan.
ang ipinapakita dito? -opo. Para po hindi mahuli
-Mahalaga ba sa isang batang sa klase.
katulad niyo ang pumasok sa
tamang oras? -7:15 PO
-Anong oras ang ipinapakita sa
larawan?

-Kailangan nating pahalagahan


ang bawat oras na binibigay ng
Maykapal sa atin gaya ng oras KRA 1.1 PPST 1.1.2
Applied knowledge of content within
ng paggising, oras ng pagkain, and across curriculum teaching areas.
oras ng paglilinis sa ating (Integration of ESP, HEALTH, FILIPINO.
katawan… at higit sa lahat ay MTB AP

ang oras ng ating pag-aaral


dahil ito lamang ang pwede
nating isukli sa mga paghihirap
ng ating mga magulang.
C.Pag-uugnay ng mga May babasahin tayong kwento KRA 3.9 PPST 4.5.2
Selected, developed, organized and
halimbawa sa layunin ng na may pamagat na “Papasok used appropriate teaching and
aralin Parin Ako” learning resources, including ICT, to
(Babasahin sa powerpoint) address learning goals

KRA 1.3 PPST 1.5.2


Applied a range of teaching strategies
to develop critical and creative
thinking, as well as other higher-order
thinking skills

HOTS -Pamela
-Sa paaralan po
1. Sino ang tauhan sa kwento?
-Ika-6 ng umaga
2. Saan papasok si Pamela?
3. Anong oras nagising si
Pamela? -kumain, maligo, magbihis at
4. Anu-ano ang paghahanda na ayusin ang kanyang lugar
kanyang ginawa bago pumasok aralan.
sa paaralan? -7:15 po
5. Anong oras ang simula ng
klase ni Pamela.
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang Telling and
konsepto at paglalahad ng Writing Time.
bagong kasanayan. #1

Ang maikling kamay ay ang mga bilang


na nasa loob mula 1 hanggang 12 ang
binabasa. Ang mahabang kamay
naman ay ang mga guhit na malilit ang
binibilang.

Halimbawa,
kapag ito ay nakaturo sa tapat ng 1
ang katumbas na minuto nito ay 5,
kung sa 2 naman ay 10 na minuto, sa 3
ay 15 na minuto, sa 4 ay 20 minuto, sa
5 ay 25 na minuto, sa 6 ay 30 minuto,
sa 7 ay 35 na minuto, sa 8 ay 40 na
minuto, sa 9 ay 45 na minuto,10 ay 50
na minuto, sa 11 ay 55 na minuto at
kung ito naman ay nakaturo sa 12 ay
00 na ang katumbas nito na maari din
natin itong isulat o basahin bilang
“o’clock”

Sa digital clock naman ay mas


madaling mabasa ang oras. Kung
anong bilang ang makikita natin sa
orasang ito ay ganun din ang sulat.
Tulad na lamang ng nasa larawan.
“10:00” o “10 o’clock”
Halimbawa
a. Si Kuya Lando ay
nagsimulang
magkumpuni
ng sasakyan 10
minuto makalipas
ang ika-8 ng umaga. Ito ay isinusulat
na 8:10 AM.

Ang “AM” -ANTE MERIDIEM


ay ginagamit kung ang oras ay
isinasaad ng umaga.

Ang “PM”- POST MERIDIEM


Ay ginagamit kung ang oras ay
isinasaad ay tanghali.
b. Sa digital clock
naman ay mas
madaling mabasa ang oras. Kung
anong bilang ang makikita natin sa
orasang ito ay ganun din ang sulat.
Tulad na lamang ng nasa larawan.
“04:50 pm”

E. Paglinang sa Hatiin ang mga bata sa KRA 2.4 PPST 2.3.2


Managed classroom structure to
kabihasaan dalawang grupo. Gawin ng tama engage learners, individually or in
ang bawat Gawain na nasa loob groups, in meaningful exploration,
(tungo sa formative ng envelope. discovery and hands-on activities
within a range of physical learning
assessment) environments
Pangkat 1. Panuto: Pagtambalin ang
Hanay A at Hanay B ng bawat bilang.
Hanapin at isulat sa sagutang papel
ang katambal ng sinasabi ng analog
clock papunta sa oras ng digital clock.

____

____

____

____

____

Group 2.
Isulat ng wasto ang oras na
ipinapakikita ng mga
sumusunod na orasan. Isulat
ang sagot sa kakon
F. Paglalapat Gamit ang Analog Clock, KRA 2.6 PPST 3.1.2
Used differentiated, developmentally
pagalawin ang mga kamay ng appropriate learning experiences to
orasan at tatawag ng mga mag- address learners’ gender, needs,
aaral upang tukuyin nang strengths, interests and experiences

wasto ang oras.


1. 6:00
2. 7: 15
3. 11:00
4. 1:00
5. 4:10
G.Pag-uugnay sa pang Bilang isang mag-aaral bakit KRA 2.6 PPST 3.1.2
Used differentiated, developmentally
araw-araw na buhay mahalaga ang pagpasok ng appropriate learning experiences to
maaga sa paaralan? address learners’ gender, needs,
strengths, interests and experiences

-pagpapahayag ng mga bata ng mga


kasagutan
H. Paglalahat ng Hanapin sa loob ng kahon ang KRA 3.7 PPST 4.1.2
Planned, managed and implemented
Aralin tamang sagot sa bawat bilang. developmentally sequenced teaching
and learning processes to meet
curriculum requirements and varied
teaching contexts

1. Ito ay isang uri ng orasan na


may mahaba at maikling kamay
_________________. -ANALOG CLOCK
2. Ang nagsasabi ng minuto sa
orasan ay ang
_________________. -MAHABANG KAMAY
3. Ang nagsasabi ng oras sa
orasan ay ang
_________________. -MAIKLING KAMAY
4. Ang inilalagay sa dulo ng
oras kapag ang isinasaad na
oras ay hapon ay
_________________. -PM
5. Ang inilalagay sa dulo ng
oras kapag ang isinassad na
oras ay umaga ay
_________________. -AM

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Piliin ang wastong KRA 4.10 PPST 5.1.2
Designed, selected, organized and
sagot sa oras na isinasaad ng used diagnostic, formative and
bawat bilang. Isulat ito sa summative assessment strategies
sagutang papel. consistent with curriculum
requirements

___ 1. 30 minuto matapos ang 1. C


2. B.
ika-4 ng hapon. 3. B
4. C
5. D

___2. Ika-6 ng umaga


___3. Ika-3 ng hapon.
___4. 30 minuto makalipas ang
ika-5 ng umaga.

___5. 20 minuto makalipas ng


ika-8 ng umaga.
J. Karagdagang Gawain Gumawa ng iyong sariling
para sa takdang aralin at orasan at siguraduhin na
remediation kumpleto ito ng bahagi.

Prepared by:

___________________________
SHIELA MAE A. LOPEZ
Teacher Applicant

Observed by:

__________________ ___________________ ________________________

You might also like