You are on page 1of 9

LESSON PLAN FOR OBSERVATION PPST INDICATORS/KRA

OBJECTIVES/RUBRIC INDICATORS TO BE
OBSERVED DURING CLASSROOM
OBSERVATION
I. Layunin PPST MODULE

1. Nakagagawa ng FAMILY TREE ng pamilya 1 KRA 1,


OBJ. 1
Applies knowledge of content
within and across the
curriculum.
II. Paksang Aralin

A. Paksa : Kwento ng aking pamilya


B. Kagamitan : mga larawan ng kasapi ng pamilya,
krayola, papel
C. Sanggunian:
1. Curriculum Guide in Araling Panlipunan 4
D. Pagpapahalaga: Pagmamaha sa bawat kasapi ng
pamilya
III. Pamamaraan
PPST MODULE 9
A. Panimulang Gawain
Napag aralan na natin ang mga kasapi nh pamilya. Sino- sino ang KRA 3 OBJ. 9
mga kasapi ng pamilya?
Selected, developed. Organized and
used appropriate teaching and
learning resources including ICT
address.

Nanay
Tatay
Manang
Manong
Agot
Lolo
Lola
Tita
Tito
2.Pangganyak
PPST MODULE 2

KRA 1 OBJ. 2
Itanong: Kumpleto baa ng inyong mga kamay? Ilana
ng mga daliri ng ating mga kamay? Sabay sabay nating Use range of teaching
bilangin ang mga daliri sa ating kamay. strategies that enhance the
learner achievement in literacy
Posibling sagot ng mga bata: Itataas ng mga bata ang
kamay at bibilangin ito 1 2 3 4 5 and numeracy skills.
 NUMERACY
Guro: Ilan lahat ang inyong mga daliri?

Mag –aaral: Lima po.


Magaling mga bata, ngayon, gagamitin natin ang
PPST MODULE 9
inyong mga daliri sa ating awitin.Handa na ba kayo
KRA 3 OBJ. 9
mga bata?
Selected, developed.
Awitin ang FAMILY FINGER
Organized and
Itanong: Sino-sino ang mga nabanggit sa awitin?
usedappropriate teaching and
Ipabasa sa mga bata ang mga salita sa flashcards.
learning resources including
ICT to address. Tatay
Manong
Nanay

PPST MODULE 2 Agot


Manang
KRA 1 OBJ 2: Use range of
teaching strategies that
enhance the learner
achievement in literacy and
numeracy skills.
*LITERACY

B. Panlinang na gawain
1. Paglalahad PPST MODULE 4

Pangkatang gawain: hahatiin ng guro ang mag KRA 2 OBJ. 4


aaral sa 4 na pangkat, bago magsimula ang Manage classroom structure to
panglatang gawain ay sasabihin ng guro ang engage learners, individually or
mga paalala sa pangkatang gawain. in groups, in meaningful
exploration, discovery and
hands-on activities within a
Mga dapat tandaan:
range of physical learning
1. Gawin ang gawain nang walang ingay environment.
2. Manatili lamang sa lugar ng pangkat
3. Pumili ng 2 miyembro na magpapaskil ng
nabuong larawan sa pisara at bumalik sa
upuan ng walang ingay ang pangkat na nag
iingay ay babawasan ng puntos.

Naintindihan ang mga dapat tandaan sa PPST MODULE 5 KRA 2


pangkatang gawain? OBJ. 5

Mga mag aaral: opo! (ibibigay ng guro ang Manage learner behavior
envelop ng bawat pangkat. constructively by applying
positive and non violent
discipline to ensure learning
Panuto sa pangkatang gawain: Sa loob ng focused environment.
envelope ay mga ginupit na larawan ang gagawin ay
aayusin ng mga mag aaral para mabuo ito at ipapaskil
nila ito sa pisara

Lolo Lola Tita Tito

2. Pagtatalakay
PPST MODULE 7
Batay sa mga naka paskil sa pisara ay tatalakayin ng KRA 3 OBJ. 7
Plan, manage and implement
guro ang mga kasapi ng pamilya at ang bawat pangkta developmentally sequenced
ng babae at lalaki ang mababasa ng paliwanag ng teaching and learning
processes to meet curriculum
bawat kasapi. requirements through various
teaching contents.

Guro: Kilala nyo ba sila?


Anong larawan ang nabuo ng pangkat isa.
Siya si lolo (babasahin naman ng mga lalaki)
Lolo: Ama ni nanay at ni tatay
Ano naman ang nabuo ng ikalawang pangkat ?
Siya si lola (babasahin ng mga babae)
Lola: Ina ni nanay at ni tatay.

PPST MODULE 6
Tiyo: Kapatid na lalaki ni nanay at ni tatay. KRA 1 OBJ. 6
Tiya: Kapatid na babae ni nanay at ni tatay. Use differentiated
developmentally appropriate
learning experiences to
address learners gender needs,
strength, interest and
experiences

PPST MODULE 3
C. Pangwakas na Gawain KRA 1 OBJ. 3
1. Paglalahat Apply range of teaching

Sino-sino ang iba pang kasapi ng pamilya? strategies to develop critical

Ipa isa isa sa mga mag aaral ang ibang kasapi ng and creative thinking as well as

pamilya na tinatalakay gamit ang family tree. other higher thinking skill

Posibleng sagot:
Si lolo, si lola, tiya, tiyo

Magaling mga bata, sabihin: bilang isang kasapi ng


pamilya saan nag ugat ang inyong pamilya

IV. Pagtataya PPST MODULE 10

Gumuhit ng family tree KRA 4 OBJ. 10


Designed, selected, organize
Lagyan ng pangalan ng iyong psmilya ang bawat kahon
and use diagnostic formative
and summative assessment
strategies consistent with
curriculum requirements

V. Kasunduan PPST MODULE 10


KRA 4 OBJ. 10
Gumawa ng family album ng inyong
Designed, selected, organize and use
pamilya
diagnostic formative and summative
assessment strategies consistent with
curriculum requirements
1. Talahulugan

a. KAPALIGIRAN(Enviroment)-ay ang lahat ng panlabas na mga puwersa,kaganapan at bagay na


gumagalaw sa ibabaw ng mundo.
b.HANAPBUHAY o Trabaho-ay ang gawain o tungkulin na isinasagaa o isinasakatuparan ng isang tao
upang makatanggap ng kapalit na salapi o suweldo para kanyang pangangailangan.

D. Paglinang na Gawain
2. Paglalahad
Pagbibigay ng pangkatan tungkulin
Pangkatang Gawain:
Hatiin ang klase sa apat bawat grupo bigyan ng larawan ng isang lugar o kapaligiran ayon sa uri
ng hanapbuhay.

Pangkalahatang Panuto:Tukuyin ang kapaligiran ng nasa larawan at ayusin ang mga letra upang
mabuo ang uri ng hanpbuhay ayon sa binagay na kapaligiran.
Pangkat 1:Kapatagan
Pangkat 2:Malapit sa Katubigan
Pangkat 3:Kabundukan
Pangkat 4:Lungsod

3. Pagtatalakay
Ang hanapbuhya ng tao ay nababatay sa kanyang kapligiran.(Itergration:EPP Ibat-ibang uri ng
hanapbuhay)
KAPALIGIRAN(Enviroment)-ay ang lahat ng panlabas na mga puwersa,kaganapan at bagay na
gumagalaw sa ibabaw ng mundo.(Itergration:English)
Ang Kapaligiran ay may kinalaman sa gawain ng tao sa isang lugar,lalo’t higit sa hanapbuhay o
pinagkakakitian ng mga naninirahan ditto.
HANAPBUHAY o Trabaho-ay ang gawain o tungkulin na isinasagaa o isinasakatuparan ng isang
tao upang makatanggap ng kapalit na salapi o suweldo para kanyang pangangailangan.

Gamit ang mga larawang sa pangkatang gawain talakayin ang ibat-ibang hanapbuhay ayon sa
uri kapligiran .
1. Pagsasaka-hanapbuhay ng mga taong nakatira malapit sa kapatagan
2. Pangingisda-hanapbuhay ng mga taong nakatira malapit sa dagat o katubigan.
3. Pag-aalaga ng hayop-hanapbuhay ng mga taong nakatira malapit sa kapatagan.
4. Pagtitinda-hanpbuhay ng mga taong nakatira sa lungsod
5. Pagtatanim- hanap buhay ng mg taong nakitira sa malawak na kapatagan na nagtatatanim
ng ibat-ibang tanim tulad na gulay at prutas.
Mga tanong:
E. Ano ang kaugnayan ng kapaligiran sa hanpbuhay ng mga naninirahan ditto?Bakit Ito nakakaapekto
sa knailang maaring maging hanapbuhay?(Indicator 3)
F. Bakit dapat na iangkop ng isang tao ang kaniyang hanapbuhay s alugar na nais niyang tirahan.
G. Pangwaks na Gawain
1. Paglalapat
Ating natalakay ang ibat-ibang uri na hanap-buhay ayon sa uri nang kapaligiran na
tinitirahan ng tao. Bilang isang bata papaano mo matutulungan na mapanatiling maging
pangunahing pagkakakitaan an gating paligid.halimbawa na lamang an gating mga anyong
tubig tulad na lamang nga ilog at dagat?(Integration ESP)(Pagpapahalaga)
IV.Pagtataya
Panuto: Tukuyin ang uri ng hanapbuhay nga mga tao ayong sa paglalarawan ng mga kapaligiran. Piliin
ang inyong sagot sa loob ng kahon.

PAGSASAKA PANGINGISDA PAGTITINDA

PAG-AALAGA NG HAYOP PAGTATANIM

1. Ang mag-anak na Cruz ay nakatira sa brgy Ma-o lungsod ng Bago.Malapad ang kapatagan sa kanilang
lugar kung kaya’t maraming pananim nga mga gulay ang pamilya.Ang lugar nila ay angkop sa
______________.
2. Ang mag-asawang Ana at Ruben ay nakitara malapit sa baybayin ng Pt.Taytay.Karamihan sa kanilang
mga kapitbahay ay may mga sariling bangka kaya nagpagawa rin sila ng kanilang sarili. Ang kanilang
lugar ay naaangkop sa ______________.
3. Sina Mang Mario at Mang Roman ay naninirahan sa Silay dahil sa malapat ang kanilang bakuran ay
mayroon silang maraming alaga na manok,pato at baboy na kanilang inaalagan. Ang lugar nila ay
angkop sa ______________.
4. Malawak ang kapatagan sa probinsiya ni Randy kaya ng kanlilang pamilya ay mayroong malapad na
palayan na kanilang pangunahing pinagkakakitan.Ang kanyang lugar ay angkop sa ______________.
5. Sina Rodel ay nakatira sa Brgy. Mandalagan,Bacolod City. Siya ay mayroong maliit na sari-sari store sa
harap ng kanilang bahay. Angkop sa ________________ ang kanilang lugar.

V. KASUNDUAN

1.Magsaliksik ng iba’t ibang uri ng hanapbuhay na naaangkop sa iba’t ibang


lokasyon ng bansa. Isulat ito sa notbuk sa Araling Panlipunan.

You might also like