You are on page 1of 6

School: PARIOC ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: 5

GRADES 1 to 12
Teacher: GELLINE C. GADIA Learning Area: ESP
DAILY LESSON LOG
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 5-9, 2024 (WEEK 2) 7:30-8:00 AM Quarter: 3rd QUARTER

LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina para sa kabutihan ng lahat, komitment at
pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na kapakanan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto/Most Nakapagpapamalas ng pagkamalikhain sa pagbuo ng mga sayaw, awit at sining gamit ang anumang multimedia o teknolohiya.
Essential Learning Competencies (MELCs) EsP5PPP – IIIb – 24
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
D. Paksang Layunin
II.NILALAMAN Ating Pagkamalikhain, Ialay sa Kapwa Natin Activity time Holiday
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
I. Mga pahina sa Gabay ng Guro
II. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral
III. Mga pahina sa Teksbuk
IV. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Edukasyon sa Pagpapakatao Ikatlong Markahan – Modyul 2: Ating Pagkamalikhain, Ialay Sa Kapwa Natin
Learning Resource/SLMs/LASs
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan,Powerpoint Larawan,Powerpoint Presentation Larawan, Powerpoint Presentation
Presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Gamit ang 4 Pics One Panuto: Isulat ang salitang Tama kung Itanong: Nabibigyan ng sapat na oras ang mag-
pagsisimula ng bagong aralin. word,Ipahula kung anong wasto ang pangungusap at Mali kung aaral upang sagutan ang kanilang
salita ang nasa larawan hindi wasto. Isulat sa sagutang papel ang Gaano kahalaga ang talino,talento worksheet
mga sagot. at kakayahanng isang tao?
(Sagot:Talento) _______1. Ang ating mga talento ay
biyaya ng Diyos.
_______2. Gamitin para sa sarili lamang
an gating mga talento.
_______3. Namama natin ang ating mga
talento.
_______4. Dapat sa mabuti lamang
gamitin ang ating talento.
_______5. May parangal man o wala,
gamitin ang talento para sa kapwa
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng Itanong sa mga bata kung anu-anong Gawain 1: Lumikha ng isang plano kung
ibat’ibang tao na ginagawa talent mayroon sila. paano higit na malilinang ang iyong mga
ang kanilang talent. talento hindi lamang para sa iyong sarili
kundi para sa kapwa. Ipahayag din kung
paano mo maipapakita ang iyong
pagiging responsible sa paggamit o
pagpapakita ng iyong talento. Gawin ito
sa inyong kwaderno

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa


bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ang ating talino ay biyaya Maraming mga paraan upang malinang o Ang pakikilahok at pagsali sa mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 mula sa Diyos na nagagamit mapagyaman ang mga talentong bigay gawain at proyektong
natin sa mga kapaki- sa atin ng Diyos. Ito ay sa pamamagitan pampamayanan ay pagpapakita ng
pakinabang na paraan. ng sumusunod: pakikiisa sa pangkat na
Kaakibat sa gawaing kinabibilangan. Pagpapakita ito ng
ginagamitan ng talino ay ang 1. Ipagpapatuloy ang pag-alam ng iba kamalayang pansibiko at mabuting
ating pagiging malikhain. Sa mo pang mga talentong namana mo sa pakikitungo sa ating kapuwa. Ang
pamamagitan ng angkop na iyong mga magulang, natutuhan mo sa pakikiisa at mabuting pakikitungo sa
paggamit ng talino, iyong mga guro at bunga ng kapuwa ay dalawang mabubuting
makatutulong ang mga pakikisalamuha mo sa tahanan, ugali na taglay ng maraming
kabataang katulad ninyo, paaralan, simbahan, at pamayanan. Pilipino. Maaari rin nating masabi na
hindi lamang para sa Sikaping gawin ang pagpapahayag ng sa pakikilahok at mabuting
kaunlaran ng bayan, kundi mga talentong ito hindi lamang sa sariling pakikitungo sa kapuwa ay maaaring
pati na rin sa buong daigdig. kapakanan kundi para sa kabutihan ng maiuugnay din ang ilan pang
Tatlo sa walong multiple lahat. mabubuting ugaling Pilipino tulad ng
intelligence ni Dr. Howard disiplina sa paggawa, kasipagan,
Garner ay ang talino sa sining 2. Maging gawi ang pakikibahagi ng mapanuring pag-iisip,
na nabibilang sa spatial-visual iyong mga talento sa mga proyektong pagkakawang-gawa at iba pa.
intelligence, pag-awit na nakapagpapabuti sa kapwa.
nabibilang sa musical
intelligence, at pagsayaw na 3. Lumahok sa mga paligsahang
nabibilang naman sa bodily makatutulong upang lalong mahasa ang
kinesthetic. Sa panahon ng iyong mga talento. Samantalahin din ang
inyong kabataan nasasalamin iyong pagsali sa mga paligsahan upang
ang inyong angking talino sa magkaroon ka ng mga bagong kaibigan.
pag-awit, pagsayaw at
pagguhit. 4. Maging mapagkumbaba sa
pagtanggap ng mga karangalan o mga
papuri ng ibang tao o samahan.
5. Higit sa lahat, maging responsible sa
paggamit o pagpapakita ng iyong mga
talento.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Isulat ang salitang Isulat ang TAMA kung ang sumusunod Panuto: Pag-aralan ang tsart.
(Tungo sa Formative Assessment) Tama kung wasto ang na pahayag ay wasto at MALI naman Tukuyin kung paano makikilahok
pangungusap at Mali kung kung di wasto. Isulat ang sagot sa ang kabataang tulad mo sa mga
hindi wasto. kwaderno ang inyong sagot. gawaing pampamayanan.
______1. Ang ating mga __________ 1. Ang pagtanggap ng bisita
talento ay biyaya ng Diyos. ay pinipili lamang.
______2. Higit na kailangan __________ 2. Ang pagngiti ay isang
pang linangin ang ating mga kilos ng pagiging maganda ang
talento pakikitungo sa kapwa.
______3. Gamitin para sa __________ 3. Ang pagtulong sa kapwa
sarili lamang ang ating mga ay may kapalit na pera.
talento. __________ 4. Ang kaugaliang Pilipino
______ 4. Makilahok sa mga ay natatangi sa buong mundo.
gawain ng mga kabataan sa __________ 5. Ang bayanihan ay
barangay. nakikita natin sa panahon ng
______5. Tumutulong sa pangangailangan.
pagsasaayos ng silid-aralan
kapag may espesyal na
palatuntunan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Panuto: Isulat ang salitang Tama
na buhay kung wasto ang pangungusap at
Mali kung hindi wasto. Isulat sa
sagutang papel ang inyong sagot.
________ 1. Ang mga talento ay
maaring mawala sa tao.
________ 2. Gamitin lagi ang
talento sa lahat ng pagkakataon.
________ 3. Mas ginagamit ang
talento, mas yayaman ito.
________ 4. Hindi na dapat linangin
ang ating mga talento.
________ 5. Dapat maging
responsible sa paggamit ng talento.
H. Paglalahat ng Aralin Ipagpatuloy ang pag-alam ng iba mo pang mga talentong namana mo sa iyong mga magulang at natutuhan mo sa
iyong mga guro at mga nakasalamuha mo sa tahanan, paaralan, simbahan at pamayanan. Sikaping gawin ang
pagpapahayag ng mga talento hindi lamang sa sariling kapakanan kundi para sa kabutihan ng lahat.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin ang mga Gawain 2: Tukuyin kung ang tauhan sa Panuto: Iguhit sa patlang ang

masayang mukha 😊 kung ang


tanong at piliin ang titik ng bawat bilang ay nagpapakita ng
tamang sagot at isulat ito sa pagkamalikhain. Isulat sa sagutang papel
sagutang papel. kung Oo o Hindi. gawain ay nagpapakita ng disiplina
1. Ano-ano ang biyaya mula at pakikilahok sa mga gawaing

pansibiko at malungkot na mukha ☹


sa Diyos na ibinigay sa atin? _____ 1. Batang nagbabasa ng aklat sa
a. Talino at talento liwanag ng ilaw ng isang tindahan.
b. Pera at yaman _____ 2. Dalawang batang lalaki na nag- naman kung hindi.
c. Bahay at trabaho aaway. ___ 1. pag-aksaya ng tubig
d. Lahat ng nabanggit ay _____ 3. Guro na gumugupit ng mga ___ 2. Fun Run
tama larawan sa lumang magasin para ___ 3. pagdidikit ng poster kung
2. Ang manika ni Sheila ay magamit sa klase. saan-saan
tinahian niya ng sariling damit _____ 4. Magsasaka na nagpapalit- palit ___ 4. pagsusuot ng
mula sa mga pirasong tela. ng tanim na halaman depende sa facemask/faceshield
Anong katangian meron si panahon. ___ 5. pamumulot ng basura sa
Sheila? _____ 5. Pangkat ng kabataan na tabing dagat
a. Siya ay maalahanin. nagsasanay magsayaw sa plasa tuwing
b. Si Sheila ay malikhain. Sabado.
c. Si Sheila ay matapat.
d. Siya ay matalino.
3. Si Andre ay natalo sa isang
paligsahan sa pag-awit. Ano
ang kanyang dapat gawin?
a. Hindi na kakanta muli.
b. Awayin ang mga hurado.
c. Mag-eensayo pa upang
mas gumaling.
d. Bibigyan ng pera ang mga
hurado para manalo.
4. Kumuha ng lapis at papel si
Rolly at nagsimulang gayahin
ang itsura ng batang babae
sa kanyang harap. Ano ang
kanyang talento?
a. Si Rolly ay magaling
magsulat.
b. Siya ay magaling magpinta.
c. Siya ay magaling
magkulay. d. Si Rolly ay
magaling gumuhit. 5. Alin sa
mga sitwasyon ang
nagpapakita ng wastong
paglinang ng talento?
a. Nahihiyang sumali sa
programa sa paaralan.
b. Hindi nagsusumikap na
mag ensayo tuwing may
praktis.
c. Sumasali sa iba’t ibang club
sa paaralan.
d. Lahat ng nabanggit ay
tama
J. Para sa takdang-aralin at remediation Panuto: Gawin ang mga sumusunod
gamit ang 3-2-1 tsart. Gawin ito sa
inyong kwaderno.

IV. Mga Tala


V. PAGNINILAY ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the next ___Lesson carried.
to the next objective. objective. next objective. objective. Move on to the next
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. objective.
_____% of the pupils got _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery ___Lesson not carried.
80% mastery mastery _____% of the pupils
got 80% mastery
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find
sa pagtataya. difficulties in answering their answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. difficulties in
lesson. ___Pupils found difficulties in answering ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in answering answering their
___Pupils found difficulties in their lesson. answering their lesson. their lesson. lesson.
answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils found
___Pupils did not enjoy the because of lack of knowledge, skills and because of lack of knowledge, because of lack of knowledge, skills and difficulties in
lesson because of lack of interest about the lesson. skills and interest about the lesson. interest about the lesson. answering their
knowledge, skills and interest ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the lesson.
about the lesson. lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils did not
___Pupils were interested on encountered in answering the questions encountered in answering the encountered in answering the questions enjoy the lesson
the lesson, despite of some asked by the teacher. questions asked by the teacher. asked by the teacher. because of lack of
difficulties encountered in ___Pupils mastered the lesson despite of ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson despite of knowledge, skills and
answering the questions limited resources used by the teacher. despite of limited resources used by limited resources used by the teacher. interest about the
asked by the teacher. ___Majority of the pupils finished their the teacher. ___Majority of the pupils finished their lesson.
___Pupils mastered the work on time. ___Majority of the pupils finished work on time. ___Pupils were
lesson despite of limited ___Some pupils did not finish their work their work on time. ___Some pupils did not finish their work interested on the
resources used by the on time due to unnecessary behavior. ___Some pupils did not finish their on time due to unnecessary behavior. lesson, despite of
teacher. work on time due to unnecessary some difficulties
___Majority of the pupils behavior. encountered in
finished their work on time. answering the
___Some pupils did not finish questions asked by
their work on time due to the teacher.
unnecessary behavior. ___Pupils mastered
the lesson despite of
limited resources used
by the teacher.
___Majority of the
pupils finished their
work on time.
___Some pupils did
not finish their work on
time due to
unnecessary behavior.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% above ___ of Learners who
ng iba pang gawain para sa remediation. 80% above above earned 80% above
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who
mag-aaral na nakaunawa sa aralin. additional activities for activities for remediation additional activities for remediation activities for remediation require additional
remediation activities for
remediation

D. Bilang ng mga mag-aaral na ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
magpapatuloy sa remediation. ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who
up the lesson lesson lesson lesson caught up the lesson
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Checked and Reviewed by:

GELLINE C. GADIA NOVELITA N. ALONZO


TEACHER I SCHOOL PRINCIPAL I

You might also like