You are on page 1of 5

DAILY Paaralan DEPARO ELEM.

SCHOOL Antas ng Baitang THREE

Guro Learning Area MTB


LESSON
Petsa ng Pagtuturo Pebrero 12, 2024 Quarter 3rd
PLAN
Oras

WEEK 3

(LUNES)

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pang-unawa sa napakinggan.

B. Pamantayan sa Pagganap Kritikal na nasusuri ang mga bawat bahagi ng pahayagan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang mga bahagi ng pahayagan

Isulat ang code sa bawat kasanayan ((MT3C-IIIa-i-2.6)

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay sa Pagtuturo DBOW pg 65

2. Mga Pahina sa Kagamitan ng mag-aaral

3. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng


SLM MTB QUARTER 3 WEEK 2
LRMDS

4. Karagdagang kagamitan mula sa portal ng


Learning Resource

B. Iba pang Kagamitan sa Pagtuturo

C. Subject Integration ESP, AP

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin/o pagsisimula A. Panalangin/ attendance


ng bagong aralin
B. pag tsek ng takdang aralin

Balik-Aral

Basahin ang sumusunod na isyu. Ilagay ang  sa patalang kung tama ang ipinapahayag na damdamin ng
bawat isyu at  naman kung hindi

____1. Pagsusuot ng face mask kapag lumabas ng bahay.

____2. Patuloy na pag suway ng mga tao sa COVID 19 protocols

____3. Pagpapatupad ng lockdown sa mga lugar na may mataas na kaso ng COVID-19

____4. Pangungutya sa mga frontliners at pagpaaalis sa kanilang tirahan.

____5. Pagsuporta ng mga tao sa mga pinatutupad ng gobyerno

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagsusuri ng larawan


1. Ano ang ginagawa ng mag-ama sa larawan?

2. Ano ang kanilang binabasa?

3. Mahilig ka bang magbasa ng diyaryo o pahayagan?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ano ang pahayagan?


aralin
Ang pahayagan o diyaryo ay isang mabuting sanggunian sa pagkuha ng mga impormasyon. Mababasa mo rito ang
mga napapanahon at sariwang balita sa loob at labas ng bansa, Nagtataglay rin ito ng iba p[ang mahalagang detalye
tungkol sa iba’ibang paksa

Dalawang uri ng pahayagan

1. Broadsheet- ito ay pormal na uri ng pahayagan, karaniwang nakaimprinta sa malaking papel at nakasulat sa ingles na
wika

2. Tablod- ito naman ang impormal na uri ng pahayagan. Ito ay mas maliit at mas kaunti ang nilalaman kaysa sa
broadsheet

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at MGA BAHAGI NG PAHAYAGAN


paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Think- pair- share
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pumili ng kapareha at pagusapan kung anong angkop na bahagi ng pahayagan ang tinutukoy sa pangungusap

1. Dito mababasa ang mga balita sa iba’t ibang lalawigan sa bansa.


2. Dito mababasa ang mga anunsiyo ng mga pangalan ng mga namatay

3. Dito mababasa ang mga balita tungkol sa mga paboritong artista.

4. Dito mababasa ang mga artikulong nagtatampokng mga espesyal na tao, lugar, pangyayari at iba pa.

5. Nakalagay dito ang pangalan ng pahayagan, bolyum, araw at petsa

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain. (gimme Five)

(Tungo sa Formative Assessment) 1. Hatiin ang klase sa apat na grupo

2. bawat grupo ay pipili ng tiga- hula

3. Bubunot ang grupo ng limang bahagi ng pahayagan na opapahula nila sa tiga hula

4. Babangitin lamang ng mga kasapi kung ano ang makikita sa nabunot nilang bahagi ng pahayagan

5. Ang pinaka maraming mahulaan na bahagi sa loob ng isang minuto ang panalo

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na I priprisinta ng bawat grupo ang kanilang sagot
buhay (Finding Practical Applications of
concepts Bakit mahalaga ang pahayagan sa araw-araw nating pamumuhay?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pahayagan?

Anu-ano ang mga bahagi ng pahayagan at ano ang makikita dito?

I. Pagtataya ng Aralin Tukuyin ang mga bahagi ng pahayagan na ipinapakita ng larawan. Piliin ang sagot sa loob ng kahon

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin Takdang-aralin


at remediation
Magdala ng pahayagan.

Lesson Plan was:


V. MGA TALA
____accomplished
____not accomplished
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa NO. ORCHID MARIGOLD


pagtataya
5
4
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng NO. ORCHID MARIGOLD
iba pang gawain para sa remediation
3
2
1
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Group Activity


nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?
Picture analysis

Think-pair-share

Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Prepared by: Checked by: Noted by:

You might also like