You are on page 1of 11

GRADE 1 to 12 Paaralan COMAGASCAS ELEMENTARY SCHOOL Antas II

DAILY LESSON Guro HELEN O. POLISON Asignatura AP

LOG Petsa / Oras WEEK 4 Markahan IKATLO

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

A. PamantayangPangnilal Ang mag-aaral ay…


aman
naipamamalas ang kahalagahan ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa pagsulong ng mga pangunahing hanapbuhay at
pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad
B. PamantayansaPaggana Ang mag-aaral ay…
p
nakapagpapahayag ng pagpapahalaga sa pagsulong ng mabuting paglilingkod ng mga namumuno sa komunidad tungo sa pagtugon sa
pangangailangan ng mga kasapi ng sariling komunidad
C. Mga Naipaliliwanag ang pansariling tungkulin sa pangangalaga ng kapaligiran.
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
AP2PSK- IIIa-1
bawatkasanayan

II. NILALAMAN Kapaligiran Aking Pangangalagaan

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian MELC p. 31 MELC p. 31 MELC p. 31 MELC p. 31 MELC p. 31

1. Mga pahinasagabay
ng guro
2. Mga SLM p. 18-21 SLM p. 18-21 SLM p. 18-21 SLM p. 18-21
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource

B. Iba Pang Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, Powerpoint, larawan, SUMMATIVE TEST
KagamitangPanturo videos videos videos

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.

A. Balik- Paano mo papangalagaan Magbigay ng tungkulin mo Ano ang tungkulin mo Bakit mahalaga na SUMMATIVE TEST
aralsanakaraangaralin ang kalikasan? sa kapaligiran para na dapat mong maggakaroon tayo ng
at/o pagsisimula ng
mapanatili itong malinis at gampanan sa tungkulin sa kapaligiran?
bagongaralin
maayos? kapaligiran?

B. Paghahabisalayunin ng Bakit kailangan nating Noong kasagsagan ng Napakasayang tignan Pagmasdan ang larawan
aralin magtanim ng mga puno sa COVID 19 ano anong pang ang isang maganda at sa ibaba. Tukuyin kung
paligid? iingat ang inyong ginawa? malinis na kapaligiran. ito ba ay nagpapakita ng
Ang lahat ng ating pagpapahalaga sa
nakikita sa ating paligid kapaligiran o hindi.
ay ibinigay sa atin na
dapat ingatan. Kaya
upang manatili ang
kagandahan at kalinisan
nito kailangan nating
kumilos. Ang bawat isa
sa atin ay may tungkulin
na dapat gawin upang
mapangalagaan ang
kapaligiran.

C. Pag-uugnay ng https:// Bawat tao ay may Pansariling Tungkulin sa


mgahalimbawasabagonga www.youtube.com/watch? tungkulin na dapat Pangangalaga ng
ralin
v=SY_DYA1C6Ak gawin upang Kapaligiran
mapangalagaan ang
Ipapanood ang video
ating kapaligiran. Ilan sa
“Magtanim ng Puno”. mga tungkulin na dapat
Ang Balita nating gawin ay ang
mga sumusunod:
ni: Quennie H. Dela
Peña
Isang araw sa Barangay
Mabuhay, may dalawang
1.Maglinis ng kapaligiran
bata na naglalakad pauwi
galing sa eskuwelahan.
Nangyari ito bago
maglockdown dulot ng
COVID-19.

Tonyo: O Dino, pauwi ka


na ba?

Dino: Oo, Tonyo. Halika,


sabay na tayo. 2.Magtapon ng basura
sa tamang lalagyan
Tonyo: Alam mo ba, sabi
ng guro namin hindi muna
kami papasok sa paaralan?

Dino: Bakit daw?

Tonyo: Ayon sa aming guro 3.magtanim ng mga


ay iniutos daw ito ng ating puno at halaman
presidente dahil sa
kumakalat na sakit na kung
tawagin ay COVID-19.

Dino: COVID-19? Ah, ‘yun


siguro ang sinasabi ng
aming guro na isang virus
na nakakahawa at
nakamamatay kaya dapat 4.pagrerecycle ng mga
ay manatili tayo sa loob ng
hindi nabubulok na
bahay, laging maghugas ng
kamay, kumain ng mga basura
masustansiyang pagkain at
panatilihin ang kalinisan sa
ating kapaligiran upang
makaiwas sa sakit.

Tonyo: Ganun ba?


Kailangan pala nating
gawin ang mga iyan. Pag-
uwi ko ay maghuhugas
agad ako ng kamay at
kakain ng masustansiyang
pagkain. Sisimulan ko na
ring tumulong sa paglilinis
ng aming paligid at
5.gamitin nang wasto
mananatili na muna sa
ang tubig at huwag
bahay.
mag-aksaya
Dino: Alam mo rin ba
Tonyo na makakatulong din
tayo sa pangangalaga ng
kapaligiran sa ating
gagawing paglilinis?

Tonyo: Tama ka diyan,


Dino. O, sige. Malapit na
ako sa bahay namin. Ingat!

Dino: Ingat din, Tonyo!

Nagpatuloy sa paglalakad
ang dalawang bata pauwi
sa kani-kanilang bahay.

D. Pagtalakaysabagongkons Alin ang dapat nating 1. Sino ang dalawang bata Ano ang masasabi mo sa
epto at paglalahad ng mahalin? na nagkita sa daan? una?pangalawa?ikatlo?
bagongkasanayan # 1
ika-apat? At ikalimang
2. Ano ang tinanong ni
larawan?
Tonyo sa bata?
Ano ang pamagatan ng
awitin? 3. Anong sakit ang naging
dahilan upang mahinto ang
pag-aaral ng mga bata?
Ano ang mangyayari sa
4. Ano-ano ang mga
paligid kung di tayo
maaaring gawin ng mga
magtatanim ng mga puno?
bata upang makaiwas sa
sakit na kumakalat sa
paligid?
Ano ang magandang dulot
ng pagtatanim ng mga 5. Makakatulong ba sa
pangangalaga ng
puno? kapaligiran ang dalawang
bata?

E. Pagtalakaysabagongkons Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain:


epto at paglalahad ng
bagongkasanayan # 2

Unang Pangkat: Pangkat I:

Ipapakita ang mga Isakilos ang sumusunod.


tungkulin nila sa
1.Maglinis ng kapaligiran
kapaligiran.
2.Magtapon ng basura
Ano ang ipinapahiwatig ng sa tamang lalagyan
slogan na ito? Ikalawang Pangkat:

Isa ba ito sa ating Piliin sa larawan ang


Pangkat II:
tungkulin? nagpapakita ng tungkulin
mo sa kapaligiran. Gumawa ang yell
tungkol sa pagtatanim
ng mga puno at
halaman
Pangakat III;

Sa inyong sariling
pananaw dapat bang
putulin ang mga punong
kahoy?

Ikatlong Pangkat:

Ibigay ang tungkulin ninyo


para sa kalikasan batay sa
slogan.

F. PaglinangsaKabihasaan Ang pagtatanim ng mga Pag-uulat ng bawat grupo Pag-uulat sa klase.


(Tungosa Formative puno ay isa mga maganda sa klase.
Assessment) at madaling gawain para sa
mga bata at kabataan
upang maiwasan ang
sobrang paggamit ng mga
gadgets. Ang mga puno ay
importante sa ating
kalikasan, ang mga ito ang
nagbibigay saatin ng
oksiheno upang tayo ay
mabuhay, ang mga puno
rin ang nagbibigay tahanan
sa mga hayop. Sa panahon
na ito ang ating mga puno
ay unti unti nang
nawawala, nararapat na
ito'y ating aksyonan. Bilang
isang kabataan hinihikayat
ko kayo na magtanim ng
mga puno at halaman
upang maging maayos at
ligtas muli ang ating
mundong tinitirhan.

G. Paglalapat ng aralinsa Kuhanan ng saloobin


pang-araw-arawnabuhay ang mga bata batay sa
larawan.

Ipaliwanag ang ginagawa


ng mga tao sa larawan?
H. Paglalahat ng Aralin Napakasayang tignan ang Ang pangangalaga sa Tayong lahat ay may
isang maganda at malinis kapaligiran ay tungkuling pangalagaan
na kapaligiran. Ang lahat napakahalaga. Dito tayo ang kapaligiran. Maging
ng ating nakikita sa ating kumukuha ng ating mga mga bata na tulad mo
paligid ay ibinigay sa atin pangangailangan upang ay maraming magagawa
na dapat ingatan. Kaya mabuhay. upang mapangalagaan
upang manatili ang ang kalikasan.
kagandahan at kalinisan
nito kailangan nating
kumilos. Ang bawat isa sa
atin ay may tungkulin na
dapat gawin upang
mapangalagaan ang
kapaligiran.

I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit sa sagutang papel Isulat sa sagutang papel PANUTO: Gumuhit ng PANUTO: Basahin ang
ng masayang mukha (☺) ang salitang Tama kung bilog sa sagutang papel. bawat pangyayari. Isulat
kung sang-ayon ka sa ang pangungusap ay Kulayan ang bilog ng ang letra ng sagot sa
pangungusap at malungkot nangangalaga sa likas na berde kung ang pahayag sagutang papel.
na mukha (☹) naman kung yaman at sa kalinisan ng ay nangangalaga sa
_____1. Kapag ikaw ay
hindi. komunidad. Kung hindi kapaligiran at pula
pumutol ng puno, ano
naman isulat ang Mali. naman kung hindi.
1. Ang kapaligiran ay ang ang susunod mong
lahat ng nakikita ng iyong gagawin?
mata sa labas ng iyong
1. Pagkatapos kumain ng ___1. Si nanay ay a. pabayaan na lang
bahay.
tsokolate ni Mona itinapon nagsunog ng mga
b. iwanan ang mga ito
2. Sa paglilinis ng nito ang balat sa daan. basura.
kapaligiran tayo ay c. itapon ang mga natitira
2. Laging isinasara ni Rosa ___2. Tinapon ng bata
makakaiwas sa sakit gaya
ang gripo pagkatapos ang bote ng kanyang d. magtanim ng panibago
ng Covid-19.
nitong maghugas ng inumin sa basurahan.
3. Ang pagtatanim ng mga kamay. _____2. Pagkatapos
___3. Si Maya ay maglinis ng kapaligiran,
puno at halaman ay
3. Gumagamit ng lambat nagtanim ng bagong saan mo dapat itapon
makakatulong sa
na may maliliit na butas si puno. ang mga basura na iyong
pangangalaga ng
tatay sa pangingisda. naipon?
kapaligiran. ___4. Gumamit ng
4. Sumasali sa paglilinis ng lambat na may a. itapon sa ilog
4. Ang mga tao ay may
komunidad ang mga bata. malalaking butas si
tungkulin na dapat gawin
Mang Gardo sa b. itapon sa kanal
upang mapangalagaan ang 5. Si Lino ay nagtanim ng
pangingisda.
kapaligiran. bagong halaman. ___5. Naglinis ng c. itapon kahit saan
kapaligiran ang mga
5. Ang pagtatapon ng d. itapon sa tamang
bata
basura ay maaaring gawin lalagyan
kahit saang lugar.
_____3. Ano ang iyong
gagawin kung nakita mo
ang iyong tatay na
nanghuhuli ng mga
hayop?

a. tutulungan ko siya

b. hindi siya papansinin

c. wala akong gagawin

d. kakausapin at
sasabihin na bawal ang
kanyang ginagawa

_____4. Sa iyong
paglalakad ay may nakita
kang kalat sa daan. Ano
ang gagawin mo?

a. iiwasan ang mga ito

b. pupulutin at itatapon
sa basurahan

c. wala akong gagawin

d. paglalaruan ang mga


ito

_____5. Ano ang iyong


gagawin kung nakita mo
ang

iyong kapitbahay na
nagsusunog ng mga
basura?

a. kakausapin at
sasabihin na masama ito

b. pababayaan na
lamang siya

c. magagalit ka sa kanya

d. gagayahin siya

J. Karagdagang Gawain
para satakdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.

A. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng 80
% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulongba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaarali
n
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang
akingnaranasannasolusyu
nansatulong ng
akingpunungguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitangpanturo ang
akingnadibuhonanaiskong
ibahagisamgakapwa ko
guro?

You might also like