You are on page 1of 5

Aralin sa EPP IV

I. LAYUNIN
Sa pagtatapos ng aralin, ang mga mag aaral ay inaasahan na:
a.) naibibigay ang mga kagamitan sa pagsusukat
b.) naiuuri ang kagamitang panukat ayon sa wastong gamit nito
c.) napahahalagahan ang gamit ng mga naturang kagamitan

II. PAKSANG ARALIN


Paksa: Mga Kagamitan sa Pagsusukat
Sanggunian: (MELC Pahina 402), CODE: EPP4IA-0a-1
Kagamitan: Powerpoint Presentation, Mga larawan, Tsart

III. PAMAMARAAN
4 A’S LESSON PLAN PAMAMARAAN
1. ACTIVITY
Activating prior Panimulang Gawain
knowledge.
A. Pagsasanay
ACROSTIC FORM
1.Panalangin

P- anginoon naming Diyos


A-min pong Ipinapanalangin na
G-abayan mo po kami
S-a amin pong mga pag-aaral
U-maasa po kamimg
K-asama ka namin
A-t palaging nakikinig sa
T-aimtim naming panalangin, Amen.

Anu-anong mga letra ang binibigyang kahulugan?

Pagtala ng DUMALO/LUMIBAN sa klase


Sino ang lumiban sa ating klase ngayon?

Balik Aral:
Ngayon mga bata bago tayo magsimula sa ating aralin, Ano
nga ang tinalakay natin kahapun?

Magaling!

Gamit ang kahon . Pag uriin ang mga ng mga halamang gulay
sa pamamagitan ng pagtatanim nito sa kahon.

Halamang Dahon

Bungang Gulay
Bungang Ugat

Pagganyak
Sa pagsasagawa ng laro
Ipakita ang powerpoint ng dalawang minuto at sabihin ang mga
naaalala nilang mga larawan
Memory Game:

Ang grupo na
maraming
naaalala
ang syang
panalo.

Mga tanong:
1 .Saan magagamit ang mga bagay na inyong nakikita? (Low
Order thinking Skills)

2. Kailangan bang magkaroon ng mga kagamitan sa paggawa?


( moderate Order thinking Skills)
2. Paglalahad Manood tayo ng maikling clip para sa tamang
paggamit ng mga panukat.
Magpakita pa ng iba’t ibang uri ng
kagamitang panukat sa mga bata.

2.ANALYSIS:
Acquiring new
knowledge
Mga katanungan sa pagka-unawa: Gamit ang LOTS, MOTS AT
HOTS level of Questioning.

1.Anong Kasangkapan ang ginagamit ng mananahi?


2. Anong panukat ang ginagamit sa paggawa ng linya?
3. Ano ang dapat tandaan sa mga pagsusukat?
4. Bakit mahalaga ang paggamit ng panunukat?

3. ABSTRACTION: MGA PAALAALA BAGO ISAGAWA ANG AKTIBIDAD


( conceptual abstraction)
Applying the knowledge
Pangkatang Aktibidad

Unang Pangkat : Ibigay ang mga kagamitan sa pagsusukat sa


pamamagitan ng pag-uugnay sa larawan at kaangkupan nito.
MATCH AND MIX ACTIVITY

Pupil line A

I SKWALA O ASERO ZIGZAG


RULE

METER STICK
PULL- PUSH RULE

PROTRAKTOR RULER AT TRIANGLE

T- SQUARE TAPE MEASURE


PUPIL LINE B
Ito ay ginagamit sa pagsusukat sa
malalaki at malalapad na gilid ng isang bagay.

Ito ay kasangkapan yari sa kahoy na ang haba ay umaabot ng


anim na piye at panukat ng mahahabang bagay.

Ito ay karaniwang ginagamit ng mga


mananahi, sa pagsusukat para sa paggawa ng pattern at kapag
nagpuputol ng tela.

Ang kasangkapang ito ay yar isa metal at awtomatiko na may


haba na dalawampu’t limang (25) pulgada hanggang isang
daang (100) talampakan.

Ang kasangkapang ito ay ginagamit sa pagkiuha ng mga digri


kapag ikaw ay gumagawa ng mga anggulo sa iginuguhit na mga
linya

Ito ay ginagamit sa pagsukat ng


mahahabang linya kapag nagdodrowing.

Ang kasangkapang ito ay ginagamit sa pagsusukat ng mga


mananahi.

PANGATLONG PANGKAT
Isa-isang pumili ng isa sa mga kagamitang pansukat at
ipakita ang tamang kaangkupan at paggamit sa klase.

Pagtatanong :

1. Anu-ano ang mga kagamitan sa pagsusukat?


2.Bakit kailangang alamin natin ang wastong kagamitanng mga
ito?
3. Paano natin mapangangalagaan para di masisira agad ang
mga gamit?

PAGPAPAHUSAY:

Lagyan ng tsek ( ) ang espasyo kung ano ang wastong


4. APPLICATION kagamitan sa
pagsusukat ang gagamitin sa mga bagay na nasa
tsart.Hal.

Bahaging T- PULL
Susukatin RULE SQUARE ISKWALA - PROTRAKTOR RULER AT ZIGZAG METER
R PUSH TRIANGLE RULE STICK
RULE
1. Lapad
ng
kartolina

2. Haba
ng
kawayan
3. Takip
ng lata
ng
Gatas.

4. Taas
ng
drowing

5.
Ibabaw
na
bahagi
ng mesa.

Prepared By:

LEOLINDO A. MIRANDA
EPP Adviser
Observed By:

METZIE P. PANTALEON
MT-II/ LAC Group 3 Leader

You might also like