You are on page 1of 24

Republic of the Philippines

Department of Education
REGION VI – WESTERN VISAYAS
DIVISION OF NEGROS OCCIDENTAL
HDA. PUYAS ELEMENTARY SCHOOL
BRGY. BLUMENTRITT, MURCIA, NEGROS OCCIDENTAL

SEMI-DETAILED LESSON PLAN IN EDUKASYONG PANTAHANAN AT PANGKABUHAYAN 4


I. LAYUNIN: Nakikilala ang mga kagamitan sa pagsusukat. (EPP4IA – Oa – 1)
II. 1. PAKSANG ARALIN: Pagsusukat
2. Sanggunian: Aralin 1 Kto12/Module - EPP4IA – Oa – 1
Pagpapahalaga: Accuracy
3. Integrasyon: Math IV – Describes and draws parallel, intersecting and perpendicular
4. Kagamitan: meter stick, protractor, iskwalang asero, ruler at triangle, t-square, tape measure, pull-push rule
5. Stratehiya: Brainstorming, Direct Instruction
III. PAMARAAN:
A. PAGGANYAK:
1. Ipakita sa mga bata ang larawan. Itanong kung ano ang kanilang trabaho at ano ang kaya nila. Ano ang mga
kagamitan nila kung sila ay gagawa ng mga bagay.

2. Ipakita sa mga bata ang ruler at itanong.


 Saan ginagamit ang ruler?
 Paano ginagamit ang ruler?

B. PAGLALAHAD:

Magpapakita pa ng iba’t ibang uri ng kagamitang panukat sa mga bata at itanong.

1. Paano ginagamit ang sumusunod na kagamitang panukat?


a. Iskwalang asero
b. Zigzag rule
c. Protractor
d. T-square
e. Meter stick
f. Pull-push rule
g. Tape measure
h. Ruler
i. Triangle
2. Isulat sa pisara ang kanilang mga sagot at iugnay ito sa aralin.
3. Bigyan ng pagkakataon ang ilang mag-aaral na ikuwento ang karanasan sa paggamit ng mga
kasangkapang panukat.

C. PAGPAPALALIM NG KAALAMAN

1. Talakayin ang sagot ng mga mag-aaral na iyong isinulat sa pisara.

2. Simulan ang talakayan sa pamamagitan ng sumusunod na tanong.

 Bakit kailangang gumamit ng kasangkapang panukat?


 Paano gamitin ang mga kasangkapang ito?
 Hayaan ang mga mag-aaral na magbigay ng kanilang mga palagay tungkol sa aralin.

3. Bigyan sila ng malayang pagpapahayag ayon sa kanilang pang-unawa.


4. Ipabasa ang Pag-aralan Natin sa Module pahina 12-14. Talakayin ang aralin tungkol sa mga
kasangkapang panukat at iugnay rito ang mga kasagutan ng mga mag-aaral na nakasulat sa pisara.

5. Itanong sa mga mag-aaral ang kanilang karanasan sa pagsususkat na ginawa.

6. Ipagawa ang isa pang Gawain sa module ng Pagyayamanin. Maaaring iugnay ang aralin na ito sa
Matimatika tungkol sa pagsusukat.

Gawain: (Pre-Reading Tool) WHO ARE THE “BIG PLAYERS”

Pasagutan sa mga bata (group activity):

Panuto: Gamit ang iba’t ibang kasangkapan sa pagsusukat, magsukat ng limang bagay o gamit. Isulat
sa tsart ang iyong sagot.

Bagay na susukatin Sukat Panukat na ginagamit


1.
2.
3.
4.
5.

D. PAGLALAHAT

Itanong sa mga bata: Ano ang natutunan natin ngayon?

Ano ang masasabi natin sa pagsusukat?

Ipabasa sa mga mag-aaral ang Tandaan Natin.

Sa pagsusukat ay gumagamit tayo ng iba’t ibang kagamitan. Ang bawat kagamitan sa pagsusukat
ay may mga angkop na bagay na paggagamitan.

IV. PAGTATAYA ( During Reading Tool) CLOTH SLINE


Ipasagot sa mga mag-aaral ang Tayahin sa pahina 16.
Panuto: I-klip sa mga damit na may mga larawan ng pagsusukat ang mga nakalaang sagot na nasa “clippers.”

Ito ay ginagamit sa pagsusukat


Ito ay karaniwang
ng ginagamit ng mananahi
T -square Ito ay ginagamit sa pagkuha ng mgaIto
Meter Stick
ay yari isa metal at awtomatiko naIto ay gigamit sa sa pagsusukat sa
digri
mahahabang linya sa pagdrodrowing.
sa pagsukat at paggawa ng pattern kapag
nagpuputol ng tela.kapaag ikaw ay gumagawa Protraktor
ng
may haba na dalawampu’t limang
anggulo sa
Pull-push Rule
pulgada hanggang isang daang Ruler
paggawa ng mga linya sad rowing at iba
iginuguhit na linya. pang maliliit na gawain na
talampakan. nangangailangan ng sukat.

V. PAGPAPAYAMAN NG GAWAIN
Sagutin ang Isagawa sa pahina 15.

Panuto: Magtala ng mga bagay na makikita sa inyong tahanan at sukatin ito gamit ang angkop na kasangkapan sa
pagsusukat.(kung ano meron lang sa bahay na pangsukat at nang naayon sa bagay).
Bagay Sukat Kagamitan sa pagsusukat na ginamit
1. _________ _______ ____________
2. _________ _______ ____________
3. _________ _______ ____________
4. _________ _______ ____________
5. _________ _______ ____________

VI. TAKDANG ARALIN

Sa iyong kwaderno magbigay ng limang gamit na makikita sa loob ng inyong tahanan. Isulat ang sukat nito at
kung anong gamit panukat ang iyong ginamit.

Prepared by:

VALERIE JOY T. CAMEMO


Teacher II

Checked:

LEO V. NAVAJAS
Head Teacher III
T -square
Ito ay ginagamit sa pagsusukat ng
mahahabang linya sa
pagdrodrowing.

Meter Stick
Ito ay karaniwang ginagamit ng
mananahi sa pagsukat at paggawa ng
pattern kapag nagpuputol ng tela.

Protraktor
Ito ay ginagamit sa pagkuha ng mga
digri kapaag ikaw ay gumagawa ng
anggulo sa iginuguhit na linya.
Pull-push Rule
Ito ay yari isa metal at awtomatiko na may
haba na dalawampu’t limang pulgada
hanggang isang daang talampakan.

Ruler
Ito ay gigamit sa sa pagsusukat sa paggawa
ng mga linya sad rowing at iba pang maliliit
na gawain na nangangailangan ng sukat.

You might also like