You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Sangay ng Paaralang Lungsod
KORONADAL NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL
Division of City Schools, City of Koronadal

GRADE EIGHT
DLL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(DO 42, s. 2016)
SCHOOL: KORONADAL NATIONAL GRADE LEVEL: EIGHT
COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL LEARNING AREA: VALUES EDUCATION
TEACHER: RESHEL L. OBENIETA QUARTER: 2nd Quarter
TEACHING DATE: JANUARY 16,2024
SECTION: Grade Eight

A -PAMANTAYANG Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pakikipagkaibigan.


PANGNILALAMAN
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang mapaunlad ang
B – PAMANTAYAN SA PAGGANAP pakikipagkaibigan
(hal.: pagpapatawad).
EsP8PBIb-(6.1) Natutukoy ang mga taong itinuturing niyang kaibigan at mga
natutuhan niya mula sa mga ito.
EsP8PBIb-(6.2) Nasusuri ang kanyang mga pakikipagkaibigan batay sa tatlong
uri ng pakikipagkaibigan ayon kay Aristotle

Layunin: Pagkatapos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaasahan na:


a. naiisa-isa ang mga taong itinuturing na kaibigan at nag
kanilang mabuting katangian.
b. naiisa –isa ang tatlong uri ng pagkakaibigan ayon kay Aristotle
c. nasusuri ang kanyang pakikipagkaibigan batay sa tatlong uri
ng pagkakaibigan.

I – NILALAMAN YUNIT- PAGKAKAIBIGAN


MODYUL- VI
KAGAMITANG PANTURO  LOCALIZED LESSON PLAN/DIFFERENTIATED INSTRUCTION
(Performance Based)
A –SANGGUNIAN Self-Learning Modules
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Page 14-15
2. Mga Pahina sa kagamitang
Pangmag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Page 137-164
4. Karagdagang kagamitan mula LED TV, Laptop, PowerPoint Presentation, CG, LM
sa Portal ng LRMDS
A. Iba pang kagamitang panturo Downloaded video materials from YouTube
II – PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Preliminaries: Cleaning, Prayer, Attendance, Class Rules (10min)
at/o pagsimula ng bagong Ano ang iba’t-ibang uri ng Emosyon?
aralin Hulaan ng mga mag-aaral ang emoje.

Paano mo tawagin ang isang tao na itinuturing mong isang kaibigan?


(BFF, BESH, BESTIE, BESTFRIEND, BESHIE, P’RE, ETC.)

KAIBIGAN, ito na yata ang hanap ng lahat ng tao – ang isang tunay na kaibigan.
Sabay natin tuklasin ang naidudulot ng pagkakaroon ng kaibigan.

B. Paghahabi sa layunin ng Basahin ang layunin sa araw.


aralin
#YOU GAVE MEANING TO MY LIFE!!
(10 mins)

( LOCALIZATION)

M-AAASAHAN
A-KTIBO
R- REGALO NG DIYOS
A-NGAT SA LAHAT

PANUTO: Gamit ang ACRONYM ng pangalan ng kaibigan mo. Isulat ang katangian
na gusto mo sa isang kaibigan at maaring isulat ang mahalagang aral na
natutuhan mo sa kanya.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa # FRIENDS FOR KEEPS (15mins)


sa bagong aralin (Integration to the other subject Matters)
Group Activity: Picture Analyis/ definition of words/ scramble words
Panuto:
1. Hulaan ng mga mag aaral ang 3 uri ng pakikipagkaibigan ayon kay
Aristotle sa pamamagitan ng pagdikit sa Pie Graph
2. Magbigay ang guro ng 3 clue hanggang mahulaan nila
 Scramble letters
Pagkakaibigan nakabatay sa pangangailangan
Pagkakaibigan nakabatay sa pansariling kasiyahan
Pangkakaibigan nakabatay sa kasiyahan
 Definition of words
 Picture analysis
D. Paglinang sa Kabihasaan I KNOW IT RIGHT!!! (10 min)
tungo sa Formative (CULTURAL & RELEGIOUS SITUATION)
Assessment. Suriin ang pahayag at sagutin kung anong uri ng pagkakaibigan ang tinutukoy
nito. Itaas ang BITUIN kung ito ay batay sa pangangailangan, SMILEY kung ito ay
batay sa pansariling kasiyahan at hugis PUSO kung ito ay batay sa kabutihan.
1. Ang matalik na magkaibigang Abdul at Noraima ay laging magkasama
magsamba sa kanilang Mojid.
2. Ang magkababata na sina Rex at Sean ay magkaibigang matalik,
makikita na parehas nilang tinutulungan at sinusuportahan ang isa’t
isa, nagtutulungan na maabot ang pangarap nila.
3. Si Arnold ay laging sumasama kay Mitch ngunit kaya lamang
nakikipagkaibigan si Arnold kay Mitch dahil lagi lamang siyang nililibre
siya nito sa World of Fun ng KCC.
4. Si Kelly at Kianna ay laging magkasama, hilig nila ang pagsayaw kung
kaya’t lagi silang magkasamang mag – praktis sa KNCHS SPA FOLKORIC
DANCE GROUP.
5. Ang magkaibigang Diana at Camila ay palaging nagtutulungan sa mga
Gawain pang paaralaan, maging sa pagtupad ng kanilang mga layunin,
hangad nila ang kabutihan ng isa’t isa.

E. Paglalapat ng aralin sa pang- THE HEART OF FRIENDSHIP (10 min)


araw araw na buhay. (Defferenciated Instruction)
Panuto: Ang mga mag-aaral ay gagawa ng letter/ sulat para sa mga itinuturing
nilang kaibigan sa loob ng silid-aralan.
1. Letter of thank
2. Songs of thank
3. Poem of thank
F. Paglalahat ng Aralin Ang tunay na pagkakaibigan ay bunga ng pagkakaroon ng pagmamahal, pagpap
ahalaga, totoong hangarin, at respeto sa bawat isa. Ang paghahangad ng
mabuti para sa isang kaibigan at para sa kaniyang kapakanan ang pinakamataas
na antas ng pagkakaibigan. Kaya ikaw, hanapin mo ang maituturing mong tunay
na kaibigan.

G. Pagtataya ng Aralin. Pagtataya:


1. Ano-ano ang katangian ng mabuting kaibigan?
2. Ibigay ang 3 uri ng pagkakaibigan ayon kay Aristotle?
3. Paano napapanatili ang mabuting pagkakaibigan?
H. Karagdagang Gawain para sa “Ang wagas na pagkakaibigan ay bunga ng pagsisikap na dalisayin at patatagin
takdang-aralin at remediation ang ugnayan sa pangmatagalang panahon.”
William James
II. MGA TALA
Progressivism and Behaviorism

III- PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punung guro at superbisor?

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared by:

RESHEL OBENIETA
Teacher I

Observed and reviewed by:

RAMIR G. FLORES JOCELYN A. GAHUM


MT-1 HT-III/VE Dept. Head

You might also like