You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by DepEd Click Learning Area: ESP


DETAILED LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
 
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.

  Isagawa: Naipapakita ang Isapuso: Naipapakita ang Isabuhay: Naipapakita ang Subukin: Naipapakita ang kahalagahan
C.  Mga Kasanayan sa Pagkatuto kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging responsable ng pagiging responsable sa kapwa:
Isulat ang code ng bawat responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: sa kapwa: Pagpapanatili ng Mabuting
kasanayan
Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pakikipagkaibigan
 
Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan
EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting


Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan

Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa  nakaraang aralin Panimulang Gawain: Balik Aral: Balik Aral: Balik-aral. Lingguhang Pagsusulit
at/o pagsisimula ng aralin Tungkol saan ang ating talakayan Tungkol saan ang ating talakayan :Ano-ano ang katangian ng
Pagpapaskil ng isang kahapon? kahapon? isang mabuting kaibigan?
slogan
Ang matapat na Anong pagpagpapahalaga ang Anong pagpagpapahalaga ang inyong
kaibigan tunay na inyong natutunan tungkol sa natutunan tungkol sa aralin?
maaasahan lalo na sa aralin? Ano ang inyong naramdaman
oras ng kagipitan. Paano ito nakapukaw sa inyong pagkatapos ng inyong malikhaing
damdamin bilang isang mabuting pagganap?
kaibigan?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang inyong Bilang isang mag-aaral, paano
  masasabi tungkol sa mo ipapakita na ikaw ay isang
slogan na inyong mabuting kaibigan?
nakita?

C. Pag-uugnay ng mga Magkaroon ng maikling


halimbawa sa bagong aralin    talakayan.

D. Pagtatalakay ng bagong Iparinig /ipabasa sa Pangkatin ang klase sa limang Pangkatin ang klase sa limang grupo at Gumawa ng isang liham
konsepto at paglalahad ng klase ang awiting grupo. Magpakita sila ng malikhaing bigyan ang bawat pangkat ng sobre na pagpapahalaga o
bagong kasanayan  #1   “Kaibigan” ng Apo palabas batay sa tema sa ibaba. may lamang mga letra (jumbled letters). “appreciation” sa isang
  Buuin nila ito ayon sa mga katangian ng matalik na kaibigan.
Hiking Society.
isang mabuting kaibigan.
Tema: atpaamt -matapat Pag-analisa:
Pagpapakita ng paggalang at halpagmama -mapagmahal
pananagutan sa isang kaibigan. inmalutang –matulungin Ano ang inyong naramdaman
naglagam -magalang habang sinulat ang isang liham
nuawainam -maunawain pagpapahalaga?

Magbasa ng isa o dalawang


liham.

Pagproseso batay sa liham na


nabasa/nagawa ng mga bata.

E. Pagtatalakay ng bagong Pag-analisa Pangkat 1-Magpapakita ng Ano ang mga nabuo ninyo? Anong katangian ang dapat
konsepto at paglalahad ng a. Ano ang pamagat dula-dulaan taglayin upang mapanatili ang
bagong kasanayan #2 ng awit? Sino ang Pangkat 2-Paggawa ng poster Sino ang inilarawan ng mga ito? magandang ugnayan ng isang
umawit? magkakaibigan?
Pangkat 3- Bumuo ng isang sayaw
b. Ano ang payo ng
mang-aawit sa
kanyang kaibigan?
c. Saang linya o Pangkat 4- Pagsulat ng maikling
“lyrics” ng kanta kuwento
ang nagustuhan
ninyo? Ipaliwanag. Pangkat 5-Paggawa ng awit
d. Paano mo
mapapatunayan na
ikaw ay isang
mabuting
kaibigan?
e. Anong katangian
ang ipinapakita ng
mang-aawit
patungkol sa
kanyang kaibigan?

F. Paglinang sa  Kabihasaan Anong aral ang iyong Pag-analisa: Pag-usapan ang Kung bibigyan ka ng
(Tungo sa Formative Assesment ) natutunan sa araw na pagganap sa pamagitan ng Rubrics. pagkakataon na
  ito? mapahahalagahan ang iyong
kaibigan, sa anong paraan mo
ito ipapaabot?
G. Paglalapat ng aralin sa pang May kaibigan k aba? Paglalahat: Ano ang mahalagang Ano ang mga katangiang hinahanap mo
araw-araw na buhay Paano mo siya kaisipan/aral ang inyong napulot? sa isang kaibigan?
pinahahalagahan? Bawat pangkat ay bibigyan ng
panahon na bumuo ng kanilang
“Pulot of the Day”.

H. Paglalahat ng Aralin Ipaliwanag: “Kaibigan Ipaliwanag: “Kaibigan ko, Biyaya Ko” Ipaliwanag: “Mabuting Kaibigan, Ano-ano ang inyong nabuong
ko, Pananagutan Ko” Hahanapin Ko” kaisipan tungkol sa
pagkakaibigan mula sa unang
araw hanggang sa araw na
ito?
I. Pagtataya ng Aralin Ang iyong kaibigan ay Gumawa ng isang “Gratitude Lagyan ng (/) ang scale na 1, 2, 3 ang Magpakita ng isang “graphic
lumiban sa klase sa Chart”. mga katangiang hinahanap mo sa isang organizer”. Sagutin ito.
kadahilanang siya’y kaibigan kung saan ang 3 ang siyang
nagkasakit. Ngunit Kaibigan Bagay na Paano mo pinakamataas at ang 1 ang
nakita mo siyang na nais nais mong siya
naglalaro sa loob ng pinakamababa.
mong ipagpasa-l pasasala-
“internet café”. Ano ang Pasala- amat matan
gagawin mo? matan
Katangian 1 2 3
1.matapat
2. matulungin
3.responsable
4.mapagmaha
l
5.magalang

J. Karagdagang gawain para sa Bigyan ng sariling Gumawa ng repleksiyon batay


takdang-aralin at remediation pakahulugan ang sa journal
  salitang KAIBIGAN Ano ang natutunan ko?
Anong pagbabago ang
gagawin ko?
Paano ko isasakatuparan ang
mga pagbabagong ito?

V.MGA TALA Ang aralin sa ikaapat at


ikalimang araw ay pinagsanib
sa ikalimang araw.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloysa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like