You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DETAILED LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: AUGUST 19 – 23, 2019 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.
 
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.

  Isagawa: Naipapakita ang Isapuso: Naipapakita ang Isabuhay: Naipapakita ang Subukin: Naipapakita ang
C.  Mga Kasanayan sa Pagkatuto kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging responsable kahalagahan ng pagiging
Isulat ang code ng bawat responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: sa kapwa: responsable sa kapwa:
kasanayan Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting
  Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan

EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting


Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan
Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82 EsP - K to 12 CG d. 82
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang EsP6 DLP, Ikalawang Markahan, EsP6 DLP, Ikalawang
sa portal ng Learning Resource Markahan, Ikasiyam na Markahan, Ikasiyam na Ikasiyam na Linggo- Aralin 9: Markahan, Ikasiyam na
Linggo - Aralin 9: Linggo- Aralin 9: Pagpapanatili ng Mabuting Linggo- Aralin 9:
Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pakikipagkaibigan Pagpapanatili ng Mabuting
Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan

B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa  nakaraang aralin Panimulang Gawain: Balik Aral: Balik Aral: Balik-aral.
at/o pagsisimula ng aralin Tungkol saan ang ating talakayan Tungkol saan ang ating :Ano-ano ang katangian ng isang
Pagpapaskil ng isang kahapon? talakayan kahapon? mabuting kaibigan?
slogan Anong pagpagpapahalaga ang Anong pagpagpapahalaga ang
inyong natutunan tungkol sa inyong natutunan tungkol sa
Ang matapat na aralin? aralin?
kaibigan tunay na Paano ito nakapukaw sa inyong Ano ang inyong naramdaman
maaasahan lalo na sa damdamin bilang isang mabuting pagkatapos ng inyong
oras ng kagipitan. kaibigan? malikhaing pagganap?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang inyong Bilang isang mag-aaral, paano mo
masasabi tungkol sa ipapakita na ikaw ay isang mabuting
slogan na inyong kaibigan?
nakita?

C. Pag-uugnay ng mga Magkaroon ng maikling


halimbawa sa bagong aralin    talakayan.

D. Pagtatalakay ng bagong Iparinig /ipabasa sa Pangkatin ang klase sa limang Pangkatin ang klase sa limang Gumawa ng isang liham
konsepto at paglalahad ng klase ang awiting grupo. Magpakita sila ng grupo at bigyan ang bawat pagpapahalaga o “appreciation” sa
bagong kasanayan  #1   “Kaibigan” ng Apo malikhaing palabas batay sa tema pangkat ng sobre na may isang matalik na kaibigan.
  Hiking Society. sa ibaba. lamang mga letra (jumbled
letters). Buuin nila ito ayon sa Pag-analisa:
Tema: mga katangian ng isang
Pagpapakita ng paggalang at mabuting kaibigan. Ano ang inyong naramdaman habang
pananagutan sa isang kaibigan. atpaamt -matapat sinulat ang isang liham
halpagmama -mapagmahal pagpapahalaga?
inmalutang –matulungin
naglagam -magalang Magbasa ng isa o dalawang liham.
nuawainam -maunawain
Pagproseso batay sa liham na
nabasa/nagawa ng mga bata.

E. Pagtatalakay ng bagong Pag-analisa Pangkat 1-Magpapakita ng dula- Ano ang mga nabuo ninyo? Anong katangian ang dapat taglayin
konsepto at paglalahad ng a. Ano ang pamagat dulaan upang mapanatili ang magandang
bagong kasanayan #2 ng awit? Sino ang Pangkat 2-Paggawa ng poster Sino ang inilarawan ng mga ugnayan ng isang magkakaibigan?
umawit? Pangkat 3- Bumuo ng isang sayaw ito? Original File Submitted and Formatted
b. Ano ang payo ng Pangkat 4- Pagsulat ng maikling by DepEd Club Member - visit
mang-aawit sa kuwento depedclub.com for more
kanyang kaibigan? Pangkat 5-Paggawa ng awit
c. Saang linya o
“lyrics” ng kanta
ang nagustuhan
ninyo? Ipaliwanag.
d. Paano mo
mapapatunayan
na ikaw ay isang
mabuting
kaibigan?
e. Anong katangian
ang ipinapakita ng
mang-aawit
patungkol sa
kanyang kaibigan?

F. Paglinang sa  Kabihasaan Anong aral ang iyong Pag-analisa: Pag-usapan ang Kung bibigyan ka ng pagkakataon na
(Tungo sa Formative natutunan sa araw na pagganap sa pamagitan ng Rubrics. mapahahalagahan ang iyong kaibigan,
Assesment ) ito? sa anong paraan mo ito ipapaabot?
 

G. Paglalapat ng aralin sa pang May kaibigan k aba? Paglalahat: Ano ang mahalagang Ano ang mga katangiang
araw-araw na buhay Paano mo siya kaisipan/aral ang inyong napulot? hinahanap mo sa isang
pinahahalagahan? Bawat pangkat ay bibigyan ng kaibigan?
panahon na bumuo ng kanilang
“Pulot of the Day”.

H. Paglalahat ng Aralin Ipaliwanag: “Kaibigan Ipaliwanag: “Kaibigan ko, Biyaya Ipaliwanag: “Mabuting Ano-ano ang inyong nabuong kaisipan
ko, Pananagutan Ko” Ko” Kaibigan, Hahanapin Ko” tungkol sa pagkakaibigan mula sa
unang araw hanggang sa araw na ito?
I. Pagtataya ng Aralin Ang iyong kaibigan ay Gumawa ng isang “Gratitude Lagyan ng (/) ang scale na 1, 2, Magpakita ng isang “graphic
lumiban sa klase sa Chart”. 3 ang mga katangiang organizer”. Sagutin ito.
kadahilanang siya’y hinahanap mo sa isang
nagkasakit. Ngunit Kaibigan Bagay na Paano mo kaibigan kung saan ang 3 ang Pakikipagkaibigan
nakita mo siyang na nais nais mong siya siyang pinakamataas at ang 1
naglalaro sa loob ng mong ipagpasa- pasasala- ang pinakamababa.
“internet café”. Ano Pasala- lamat matan
ang gagawin mo? matan Katangian 1 2 3 Mabuting Epekto
Pagpapa-natili nito
Masamang Epekto
1.matapat
2. matulungin
3.responsable
4.mapagmaha
l
5.magalang

J. Karagdagang gawain para sa Bigyan ng sariling Gumawa ng repleksiyon batay sa


takdang-aralin at remediation pakahulugan ang journal
  salitang KAIBIGAN Ano ang natutunan ko?
Anong pagbabago ang gagawin ko?
Paano ko isasakatuparan ang mga
pagbabagong ito?
V.MGA TALA Ang aralin sa ikaapat at ikalimang
araw ay pinagsanib sa ikalimang araw.

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloysa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like