You are on page 1of 4

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: File created by DepEd Click Learning Area: ESP


DETAILED LESSON PLAN Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 14-18, 2022 (WEEK 2) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa tao na may kaakibat na paggalang at responsibilidad.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay ang pagkakaroon ng bukas na isipan at kahinahunan sa pagpapasya para sa kapayapaan ng sarili at kapwa.

Isagawa: Naipapakita ang Isapuso: Naipapakita ang Isabuhay: Naipapakita ang Subukin: Naipapakita ang
C.  Mga Kasanayan sa Pagkatuto kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging kahalagahan ng pagiging responsable kahalagahan ng pagiging responsable
Isulat ang code ng bawat responsable sa kapwa: responsable sa kapwa: sa kapwa: sa kapwa:
kasanayan
Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting
Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan

EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30
EsP6P-IIa-c-30 EsP6P-IIa-c-30

II.NILALAMAN Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting Pagpapanatili ng Mabuting


Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan Pakikipagkaibigan

Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa Pagmamalasakit sa Kapwa

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3.Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo powerpoint presention, metacards, permanent marker at masking tape
IV.PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa  nakaraang aralin Panimulang Gawain: Balik Aral: Balik Aral: Balik-aral. Lingguhang Pagsusulit
at/o pagsisimula ng aralin Tungkol saan ang ating talakayan Tungkol saan ang ating talakayan :Ano-ano ang katangian ng
Pagpapaskil ng isang kahapon? kahapon? isang mabuting kaibigan?
slogan Anong pagpagpapahalaga ang Anong pagpagpapahalaga ang inyong
inyong natutunan tungkol sa
aralin? natutunan tungkol sa aralin?
Ang matapat na Paano ito nakapukaw sa inyong Ano ang inyong naramdaman
kaibigan tunay na damdamin bilang isang mabuting pagkatapos ng inyong malikhaing
maaasahan lalo na sa kaibigan? pagganap?
oras ng kagipitan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang inyong Bilang isang mag-aaral, paano
masasabi tungkol sa mo ipapakita na ikaw ay isang
slogan na inyong mabuting kaibigan?
nakita?

C. Pag-uugnay ng mga Magkaroon ng maikling


halimbawa sa bagong aralin talakayan.

D. Pagtatalakay ng bagong Iparinig /ipabasa sa Pangkatin ang klase sa limang Pangkatin ang klase sa limang grupo at Gumawa ng isang liham
konsepto at paglalahad ng klase ang awiting grupo. Magpakita sila ng bigyan ang bawat pangkat ng sobre na pagpapahalaga o
bagong kasanayan  #1 “Kaibigan” ng Apo malikhaing palabas batay sa tema may lamang mga letra (jumbled “appreciation” sa isang
letters). Buuin nila ito ayon sa mga matalik na kaibigan.
Hiking Society. sa ibaba.
katangian ng isang mabuting kaibigan.
atpaamt -matapat Pag-analisa:
Tema: halpagmama -mapagmahal
Pagpapakita ng paggalang at inmalutang –matulungin Ano ang inyong naramdaman
pananagutan sa isang kaibigan. naglagam -magalang habang sinulat ang isang
nuawainam -maunawain liham pagpapahalaga?

Magbasa ng isa o dalawang


liham.

Pagproseso batay sa liham na


nabasa/nagawa ng mga bata.

E. Pagtatalakay ng bagong Pag-analisa Pangkat 1-Magpapakita ng dula- Ano ang mga nabuo ninyo? Anong katangian ang dapat
konsepto at paglalahad ng a. Ano ang pamagat dulaan taglayin upang mapanatili ang
bagong kasanayan #2 ng awit? Sino ang Pangkat 2-Paggawa ng poster magandang ugnayan ng isang
Sino ang inilarawan ng mga ito?
umawit? magkakaibigan?
Pangkat 3- Bumuo ng isang sayaw
b. Ano ang payo ng
Pangkat 4- Pagsulat ng maikling
mang-aawit sa
kanyang kaibigan? kuwento
c. Saang linya o
“lyrics” ng kanta Pangkat 5-Paggawa ng awit
ang nagustuhan
ninyo? Ipaliwanag.
d. Paano mo
mapapatunayan
na ikaw ay isang
mabuting
kaibigan?
e. Anong katangian
ang ipinapakita ng
mang-aawit
patungkol sa
kanyang kaibigan?

F. Paglinang sa  Kabihasaan Anong aral ang iyong Pag-analisa: Pag-usapan ang Kung bibigyan ka ng
(Tungo sa Formative natutunan sa araw na pagganap sa pamagitan ng Rubrics. pagkakataon na
Assesment ) ito? mapahahalagahan ang iyong
kaibigan, sa anong paraan mo
ito ipapaabot?
G. Paglalapat ng aralin sa pang May kaibigan k aba? Paglalahat: Ano ang mahalagang Ano ang mga katangiang hinahanap
araw-araw na buhay Paano mo siya kaisipan/aral ang inyong napulot? mo sa isang kaibigan?
pinahahalagahan? Bawat pangkat ay bibigyan ng
panahon na bumuo ng kanilang
“Pulot of the Day”.

H. Paglalahat ng Aralin Ipaliwanag: “Kaibigan Ipaliwanag: “Kaibigan ko, Biyaya Ipaliwanag: “Mabuting Kaibigan, Ano-ano ang inyong nabuong
ko, Pananagutan Ko” Ko” Hahanapin Ko” kaisipan tungkol sa
pagkakaibigan mula sa unang
araw hanggang sa araw na
ito?
I. Pagtataya ng Aralin Ang iyong kaibigan ay Gumawa ng isang “Gratitude Lagyan ng (/) ang scale na 1, 2, 3 ang Magpakita ng isang “graphic
lumiban sa klase sa Chart”. mga katangiang hinahanap mo sa organizer”. Sagutin ito.
kadahilanang siya’y isang kaibigan kung saan ang 3 ang
nagkasakit. Ngunit Kaibigan Bagay na Paano mo siyang pinakamataas at ang 1 ang
nakita mo siyang na nais nais mong siya
pinakamababa.
naglalaro sa loob ng mong ipagpasa- pasasala-
“internet café”. Ano Pasala- lamat matan
ang gagawin mo? matan
Katangian 1 2 3
1.matapat
2. matulungin
3.responsable
4.mapagmaha
l
5.magalang

J. Karagdagang gawain para sa Bigyan ng sariling Gumawa ng repleksiyon batay


takdang-aralin at remediation pakahulugan ang sa journal
salitang KAIBIGAN Ano ang natutunan ko?
Anong pagbabago ang
gagawin ko?
Paano ko isasakatuparan ang
mga pagbabagong ito?

V.MGA TALA Ang aralin sa ikaapat at


ikalimang araw ay pinagsanib
sa ikalimang araw.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sapagtataya
B. Bilang mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloysa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like