You are on page 1of 5

GRADES 1 to 12

Paaralan: MANGARIN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: IKAAPAT Petsa: MAY0 22- 26, 2023
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Guro: GENELYN H. LABINDAO Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikaapat Oras:

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang
I. LAYUNIN ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral Naipamamalas ng mga mag-aaral
pang-unawa sa Ibong Adarna bilang ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna ang pang-unawa sa Ibong Adarna
isang obra mestra sa Panitikang bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa bilang isang obra mestra sa
Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino. Panitikang Pilipino.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang Naisasagawa ng mag-aaral ang
malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang malikhaing pagtatanghal ng ilang
saknong ng koridong naglalarawan ng saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan saknong ng koridong naglalarawan
mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino. ng mga pagpapahalagang Pilipino.

C. Mga Kasanayan sa F7PN-IVe-f-20 F7PB-IVg-h-23 F7PD-IVc-d-19 F7PB-IVc-d-22 F7PT-IVc-d-22


Pagkatuto Naibabahagi ang sariling damdamin at Nasusuri ang mga katangian at papel Nasusuri ang damdaming namayani Nakapagbibigay ng reaksiyon batay Nakabubuo ng isang patalastas
Isulat ang code sa bawat saloobin sa damdamin ng tauhan sa na ginampanan ng pangunahing sa mga tauhan sa akda. sa mga pangyayari sa akda. tungkol sa pagmamahal at
kasanayan napakinggang bahagi ng akda. tauhan at mga pantulong na tauhan. pagpapahalaga sa samahan ng
magkakapatid

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil kay Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil kay Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil kay Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil kay Aralin 4: Ang Muling Pagtataksil kay
Don Juan at ang Kanilang Pagtatagpo Don Juan at ang Kanilang Don Juan at ang Kanilang Don Juan at ang Kanilang Don Juan at ang Kanilang
ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora Pagtatagpo ni Donya Leonora

III. KAGAMITANG PANTURO


Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568
2. Kagamitang Pang-Mag-
Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568 Pinagyamang Pluma 7, p. 530-568
aaral
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
mula sa Portal ng Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148 Filipino 7, p. 146-148
Learning Resource
Audio klips, laptop, LCD projector, Manila paper/kartolina, marker laptop, LCD projector, speaker,
B. Iba pang Kagamitang Panturo manila paper/kartolina, marker props
speaker kartolina, marker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat


A. Balik-aral sa Nakaraang Pag-usapan: Balik-aral sa mga mahahalagang Pagsusuri sa mga piling pahayag Gawain: Gamit ang T-Chart, ilahad Magbigay ng mga ilang katangiang
Aralin o Pagsisimula ng Naniniwala ka ba sa pag-ibig sa unang pangyayari mula sa binasang ang pagkakaiba ng paraan ng taglay ng iyong kapatid o kung wala
Bagong Aralin pagkikita? Masasabi bang tunay na pag- saknong panliligaw noon at sa kasalukuyan. man ay malapit na kaibigan/pinsan
ibig ito? Bakit? Isulat ang sagot gamit
ang List All Factors
B. Paghahabi sa Layunin ng Nailalahad ang mga mahahalagang Nakikilala at nakikilatis ang katangian Naisasalaysay ang mga pangyayari Naisasabuhay ang mga Nakapagsasadula ng isang
Aralin impormasyon o pangyayari patungkol ng mga tauhan sa akdang binasa sa akdang binasa ayon sa pagpapahalagang ibig iparating ng patalastas tungkol sa pagmamahal
sa binasa. batay sa sariling damdamin at damdaming namayani sa akda. akdang binasa. at pagpapahalaga sa samahan.
saloobin.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa Pagtunghay o pakikinig sa teksto mula Pagpapalawak ng Talasalitaan: Pagtukoy at pagsuri sa positibo o Pag-uulat sa gawain Pagsulat ng iskrip
sa Bagong Aralin sa Bibliya o isinaawit na bersyon ng 1 Word Puzzle negatibong namayani sa akdang
Corinthians 13: “Love is patient, love is binasa.
kind...
D. Pagtalakay ng Bagong Anong bahagi ang naibigan mo? Bakit? Paghahambing kina Juana at Malayang Talakayan sa tulong ng Malayang Talakayan ukol sa naging Pagsasadula/Pagpapakitang-gilas
Konsepto at Paglalahad ng Ibahagi ito sa klase Leonora bilang mga babae gamit gabay na tanong pag-uulat
Bagong Kasanayan #1 ang Venn Diagram
E. Pagtalakay ng Bagong Pangkatang Pagbasa Pagpapalawig sa mga pangyayaring
Konsepto at Paglalahad ng nakapaloob sa akda
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan Maglahad ng isang katangian na Masasabi mo bang totoo ang Pangkatang gawain: Ano-ano ang mga natutuhan mula
(Tungo sa Formative iyong naibigan mula sa mga damdaming ipinahahayag ng Gumupit ng hugis puso sa isang sa isinagawang gawain?
Assessment) nabanggit na tauhan sa akdang kanyang pananalita? Pag-ibig nga papel. Hatiin ito sa gitna at kulayan
binasa. kaya sa unang pagkikita ang nadama
ni Don Juan?
G. Paglalapat ng Aralin sa Sa kasalukuyang panahon, nauuso Paano nakatutulong ang mga
Pang-Araw-araw na Buhay ang pakikipagchat/text sa mga taong natutuhan upang magabayan ka sa
di gaanong kakilala, ano ang mabuti araw-araw na pamumuhay?
at masamang naidudulot nito?
Magbigay ng mga kongkretong
halimbawa.
H. Paglalahat ng Aralin Pangkatan: Pagpili ng ilang linya mula Kung ikaw ay isa sa mga tauhan Ilarawan ang naging pakikipaglaban Guhitan ng larawan ang kaliwang Ebalwasyon sa naging pag-uulat ng
sa binasa at bigyang-paliwanag. Iulat ito mula sa binasang akda, alin sa kanila ni Don Juan sa higante at bahagi ng puso na nagpapakita ng bawat pangkat.
sa klase. ang nais mong taglayin ang serpiyente. Makatotohanan ba ang taksil na pag-ibig at sa kanan
katangian? Bakit? pangyayaring ito? Pangatuwiranan naman ay wagas na pag-ibig.
ang sagot Ipaliwanag ang kinalabasan ng
gawain
I. Pagtataya ng Aralin Ebalwasyon sa naging pag-uulat ng Kung ikaw si Juana o si Leonora, Likas ba sa mga pamilya na bigyang Ebalwasyon sa naging pag-uulat ng Sumangguni sa rubric o
bawat pangkat mapapaibig ka rin ba kay Don Juan? halaga ang posisyon ng mga bawat pangkat. pamantayan sa pagsasadula
Paniniwalaan mo ba siya agad? magkakapatid? Tama ba ito? Bakit?
Bakit?
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at
Remediation
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain at
V. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
at maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa mga maaari nang magpatuloy sa mga
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan
aralin/gawain dahil sa
sa oras. sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa ____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
integrasyon ng mga napapanahong integrasyon ng mga napapanahong ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
mga pangyayari. mga pangyayari. ____Hindi natapos ang aralin sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga
dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
napapanahong mga pangyayari.
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin dahil
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa ibahagi ng mga mag-aaral patungkol ____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
paksang pinag-aaralan. sa paksang pinag-aaralan. dahil napakaraming ideya ang ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral
gustong ibahagi ng mga mag- patungkol sa paksang pinag- patungkol sa paksang pinag-
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa _____ Hindi natapos ang aralin dahil
aaral patungkol sa paksang aaralan. aaralan.
pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ klase dulot ng mga gawaing pang- pinag-aaralan. _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
mga sakuna/ pagliban ng gurong eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
nagtuturo. gurong nagtuturo. _____ Hindi natapos ang aralin
sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga
dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
Iba pang mga Tala: sa mga klase dulot ng mga sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
gawaing pang-eskwela/ mga nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
VI. PAGNINILAY
matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto ___ _sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
_____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating ____Integrative learning (integrating
current issues) current issues) current issues) current issues) current issues)
____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
_____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
E. Alin sa mga estratehiya ng ____Games ____Games ____Games ____Games ____Games
pagtuturo ang nakatulong ng ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
lubos? Paano ito ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
nakatulong? ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ pagtuturo:______________ ____________________________ ____________________________
____________________________ ____________________________ ____________________________ Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? _____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang
_____ Nakatulong upang maunawaan _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang
ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral ang maunawaan ng mga mag-aaral ang _____ naganyak ang mga mag-aaral aralin.
_____ naganyak ang mga mag-aaral aralin. aralin. na gawin ang mga gawaing naiatas sa _____ naganyak ang mga mag-
na gawin ang mga gawaing naiatas sa _____ naganyak ang mga mag-aaral _____ naganyak ang mga mag- kanila. aaral na gawin ang mga gawaing
kanila. na gawin ang mga gawaing naiatas aaral na gawin ang mga gawaing _____Nalinang ang mga kasanayan ng naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng sa kanila. naiatas sa kanila. mga mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan
mga mag-aaral _____Nalinang ang mga kasanayan _____Nalinang ang mga kasanayan _____Pinaaktibo nito ang klase ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase ng mga mag-aaral ng mga mag-aaral Other reasons:___________ _____Pinaaktibo nito ang klase
Other reasons:___________ _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase Other reasons:___________
Other reasons:___________ Other reasons:___________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa tulong
ng aking punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang panturo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

ang aking nadibuho na nais


kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni:
GENELYN H. LABINDAO Iwinasto ni:
Guro I GRACE D. OSANO
Principal II

You might also like