You are on page 1of 3

Annex 1C to DepEd Order 42, s.

2016
Paaralan ABANON NHS Dibisyon San Carlos City Markahan Ikaapat

Asignatura APan 10 Linggo 1


Guro KERVY D. (Pagkamamamayan:
GRADES 1 to DELA CRUZ Konsepto at Katuturan)
12 Pang-
Araw-Araw na
Tala sa Baitang/ G10 – MFC, MOM, MTA Abril 3,
Pagtuturo Antas at 6,
Prinsipal AGOSTO V. Petsa 2024
CAYABYAB

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Ang mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamamayan at


Pangnilalaman pakikilahok sa mg agawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng pamayanan
at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa.
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng
Pagaganap pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at politikal ng mga mamamayan sa
kanilang pamayanan.
C. Pinakamahalagang Naipaliliwanag ang kahalagahan ng aktibong pagkamamamayan.
Kasanayang
Pampagkatuto (MELCs)
D. Mga Kasanayan sa Nakalilikha ng isang music video patungkol sa pagiging isang mabuting
Pagkatuto (Isulat Pilipino sa ating bansang Pilipinas.
ang code ng bawat
kasanayan)
E. Integrasyon ng alinman Makabayan, Pagkakaisa, Kooperasyon, Pagkamalikhain
sa mga sumusunod;
Values, GAD at CSE
II. NILALAMAN Pagkamamamayan: Konsepto at Katuturan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian: Most Essential Learning Competencies in Araling Panlipunan 10 pahina 58

1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-mag-aaral Pagkamamamayan: Konsepto at Katuturan:
Araling Panlipunan 10
Modyul para sa Mag-aaral
3. Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula https://youtu.be/TT9z1GUGpJA?si=y3BAe3ThaS0ACmNH


sa Portal ng Learning Resource
(LRMDC)
B. Iba Pang Kagamitang
Panturo DepEd TV, Laptop, PowerPoint Presentation

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
o Pagsisimula ng Bagong Aralin:

B. Paghahabi sa Layunin sa Layunin ng araling ito na makalikha ng isang music video patungkol sa
Aralin: pagiging isang mabuting Pilipino sa ating bansang Pilipinas.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa
Bagong Aralin:
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa panuto/mekaniks ng gawaing pagganap.
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #1
E. Pagtalakay ng Bagong Pagpaplano ng bawat pangkat sa gagawing music video.
Konsepto at Paglalahad ng
Bagong Kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- MUSIC VIDEO
Araw-araw na Buhay Paunlarin ang kasanayan sa paggawa ng isang music video
patungkol sa pagiging isang mabuting mamamayang Pilipino.
Mekaniks:
1. Hahatiin ang klase sa tatlong pangkat.
2. Ang bawat grupo ay lilikha/gagawa ng isang “music video.”
3. Gamitin ang awiting isinulat ni Noel Cabangon na pinamagatang
“Ako’y Isang Mabuting Pilipino.”
4. Lahat ng eksena na ipapakita sa music video ay kailangang akma sa
bawat liriko ng kanta.
5. Inaanyayahan ang lahat ng pangkat na gumamit ng ilang props at
kasuotang angkop sa bawat sitwasyon.
6. Tatlong linggo na paghahanda ang ibibigay sa bawat grupo.
7. Ang Music video o gawaing pagganap ay gagraduhan sa
pamamagitan ng isang rubriks o pamantayan.

RUBRIKS SA PAGGAWA NG MUSIC VIDEO


Kailangan pa
MGA Katangi-tangi Mahusay ng dagdag na PUNTOS
PAMANTAYAN (10-8) (7-5) pagsasanay
(4-1)
Nilalaman/ Tama ang lahat Wasto ang May ilang
Kaangkupan ng mga karamihan sa maling eksena
sa Paksa eksenang mga eksenang at ilang
pinakita at pinakita at puntong
naaayon ang naaayon ito sat ipinakita na
mga ito sa ema ng music angkop sat ema
tema ng music video. ng music video.
video.
Organisasyon Mahusay ang May lohikal ang Hindi maayos
pagkaka-ayos organisasyon ang
at ngunit hindi organisasyon
pagkakasunod masyadong ng mga eksena
ng mga eksena. mabisa ang at walang
pagkakasunod angkop na
ng mga eksena. panimula at
wakas.
Pagkamalikhain Simple ang Maraming Hindi gaanong
mga eksena eksena ngunit malikhain ang
ngunit ilan sa mga ito pagsasabuhay
nakakamangha. ay walang ng mga eksena.
kinalaman sa Kulang sa props
paksa. at tamang
background.
KABUUANG PUNTOS

H. Paglalahat
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
Takdang-Aralin at Remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY/
REPLEKSYON
A. Bilang ng mga mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga mag-aaral


nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation.

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang


ng mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation.

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang


nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?

You might also like