You are on page 1of 18

GRADE IV School: DELA PAZ ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

DAILY LESSON LOG Teacher: GERALD L. LOSAÑES Learning Area: MAPEH IV (P.E)
JANUARY 09 -JANUARY 13, 2023(WEEK 6)
IV- COPERNICUS (12:30pm-01:10pm)
IV- EASTMAN (01:10pm-01:50pm)
IV- ARISTOTLE (02:20pm-02:50pm)
IV- FLANKLIN (02:50pm-03:30pm)
Teaching Dates, IV- BOYLE (03:30pm-04:10pm)
Section and Time: IV- DARWIN (04:50pm-05:30pm) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman The learner demonstrates The learner The learner The learner The learner demonstrates
understanding of demonstrates demonstrates demonstrates understanding of
participation in and understanding of understanding of understanding of participation in and
assessment of physical participation in and participation in and participation in and assessment of physical
activities and physical assessment of assessment of physical assessment of physical activities and physical
fitness physical activities activities and physical activities and physical fitness
and physical fitness fitness fitness
B.Pamantayan sa Pagganap The learner participates The learner The learner The learner The learner participates
and assesses performance participates and participates and participates and and assesses performance
in physical activities. assesses assesses performance assesses performance in physical activities.
performance in in physical activities. in physical activities.
physical activities.
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different Executes the Executes the different Executes the different Executes the different skills
skills involved in the game different skills skills involved in the skills involved in the involved in the game
(PE4GS-IIc-h-4) involved in the game (PE4GS-IIc-h-4) game (PE4GS-IIc-h-4) (PE4GS-IIc-h-4)
- Executes the game (PE4GS-IIc-h- - Describes the - Explains the - Describes the skills
different skills 4) skills involved nature/backgro involved in Langit-
involved in Piko - Explains the in Luksong und of Langit- Lupa
nature/back Tinik Lupa Recognizes the value of
ground of - Executes the - Describes the participation in physical
Luksong different skills skills involved activities (PE4PF-IIb-h-19)
Tinik involved in in Langit-Lupa
Luksong Tinik
II.NILALAMAN
 Piko - Wikfilipino Traditional Traditional Filipino MICHAEL PINEDA | MICHAEL PINEDA |
A.Sanggunian (wikipilipinas.org) Filipino Games Games Series #01: OFFICIAL BLOG: OFFICIAL BLOG: Childhood
blog - Larong Quezon Series #01: Luksong Tinik - The Childhood Days: Days: “Langit Lupa”
(weebly.com) Luksong Tinik - Catalyst “Langit Lupa” (officialmichaelpineda.blog
 Physical Education The Catalyst (nilaeslit.com) (officialmichaelpineda. spot.com)
(P.E.) Most (nilaeslit.com) Luksong Tinik blogspot.com) PINOY-CULTURE
Essential Luksong Tinik Mechanics.docx - How PINOY-CULTURE { The Official Tumblr of
Competency:: Mechanics.docx - to play Luksong Tinik { The Official Tumblr of Pinoy-Culture.Com }
Component Test How to play Luksong (Game of Thorns): 1) Pinoy-Culture.Com } https://
Component Test | Tinik (Game of The first team decides https:// devcomcreatives.wordpress.c
PDF | Physical Thorns): 1) The first among themselves who devcomcreatives.wordpr om/2012/08/15/extreme-
team decides will play first and who ess.com/2012/08/15/ ups-and-downs-the-game-
Fitness | Muscle
extreme-ups-and-downs- called-langit-lupa
(scribd.com) among themselves will | Course Hero
the-game-called-langit-
who will play first
lupa K TO 12 GRADE 4
and who will |
LEARNER’S MATERIAL IN
Course Hero
PHYSICAL EDUCATION (Q1-
Q4) (slideshare.net)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro SDO Pasig – DBOW, MELCS SDO Pasig – DBOW, SDO Pasig – DBOW, SDO Pasig – DBOW, SDO Pasig – DBOW, MELCS
MELCS MELCS MELCS
2.Mga pahina sa kagamitang pang- Self-Learning Modules Self-Learning Self-Learning Modules Self-Learning Modules Self-Learning Modules
mag-aaral Modules
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo larawan, laptop, Smart TV larawan, laptop, larawan, laptop, Smart larawan, laptop, Smart larawan, laptop, Smart TV
Smart TV TV TV
IV.PROCEDURES
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral: Balik-aral:
pagsisimula ng bagong aralin Anong laro ang ating Ibigay ang tatlong Ito ay laro nakung saan ito
Ito ay isa sa mga larong Ibigay ang mga
tinalakay kahapon? kasanayan sa paglalaro ay naglalarawan sa ating
Pilipino na kung saan ay kasanayan sa ng Luksong tinik. pananaw bilang isang
ang mga kasali ay paglalaro ng Piko. Kristiyano gayundin sa
lumulukso sa mga guhit o
1._________ ating mga paniniwala sa
2._________ kabilang buhay. Ang mga
pagitan nito at 3._________ katutubong terminong
ginagamitan ng mga langit (langit) at lupa (lupa)
pamato. ay hiniram mula sa
European term na
“inferno”.
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak: Pagganyak:
Pagpapakita ng mga Guessing Game: Guessing Game:
sumusunod na larawan. Pagpapakita ng mga Pagpapakita ng mga
larawan at tukuyin larawan at tukuyin kung
kung ano-anong laro ano-anong laro ito.
ito.
1.
1.

Tingnan natin ang Tingnan natin ang mga


mga larawan. larawan.
Ano-anong mga laro Ano-anong mga laro
ang ipinapakita ng ang ipinapakita ng
bawat isa? bawat isa?

2. 2.

3. 3.

3. 3.
4. 4.

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng isang Pagpapakita ng Pagpapakita ng isang Pagpapakita ng isang Pagpapakita ng isang
bagong ralin imahe. isang imahe. imahe. imahe. imahe.
Ano-ano ang ginagawa ng
mga bata sa larawan?
Ano-anong laro kaya ang
inyong nakikita? Magbigay
ng isa?
Anong laro ang inyong
paboritong laruin?Masaya
ba itong laruin?

D.Pagtalakay ng bagong konspto at Tingnan ang nasa larawan. Ngayon tingnan ang Ngayon tingnan ang Ano ang ginagawa ng Ano ang ginagawa ng mga
paglalahad ng bagong kasanayan #1 larawan. Subukang larawan. Subukang mga bata? bata?
ilarawan at tukuyin ilarawan at tukuyin ang Nagagawa mo na rin ba Nagagawa mo na rin bai
ang mga kasanayang mga kasanayang ito? to?
nauugnay sa nauugnay sa larawan. Upang magawa ang Upang magawa ang mga
larawan. mga ito, anong ito, anong kakayahang
kakayahang pisikal ang pisikal ang kailangan mong
kailangan mong sanayin?
sanayin?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anong laro ang inyong Sagutin ang mga Sagutin ang mga Lagyan ng tsek ang Lagyan ng tsek ang kolum
at paglalahad ng bagong kasanayan nakikita? sumusunod na mga sumusunod na mga kolum kung ang kung ang nabanggit ay
#2 Pamilyar ba kayu sa larong katanungan. katanungan. nabanggit ay madalas madalas mong ginagawa.
ito? 1.Ano ang inyong 1.Ano ang inyong mong ginagawa. 1.Naranasan mo na bang
masasabi sa masasabi sa nakitang 1.Naranasan mo na maglaro ng habulan at
nakitang larawan? larawan? bang maglaro ng patakbo?
2.Pamilyar ba kayu 2.Pamilyar ba kayu sa habulan at patakbo?
sa larong ito? larong ito?
3.Sa inyong tingin 3.Sa inyong tingin OO HINDI
anong mga anong mga kasanayang OO HINDI
kasanayang motor motor ang kailangan sa 2.Ikaw ba’y nakipaglaro na
ang kailangan sa paglalaro ng Luksong 2.Ikaw ba’y nakipaglaro sa iyong mga kapatid at
paglalaro ng Tinik? na sa iyong mga magulang?
Luksong Tinik? 4.Gusto nyo bang kapatid at magulang?
4.Gusto nyo bang laruin ito kasama ang
laruin ito kasama inyong mga kaibigan o OO HINDI
ang inyong mga mga kakaklase? OO HINDI
kaibigan o mga
kakaklase? 3.madalas ka bang 3.madalas ka bang maglaro
maglaro ng Piko, ng Piko, Luksong tinik at
Luksong tinik at Langit Langit lupa?
lupa?

OO HINDI
OO HINDI 4.Nasisiyahan ka bang
4.Nasisiyahan ka bang nakikipaglaro sa iyong mga
nakikipaglaro sa iyong kaibigan?
mga kaibigan?

OO HINDI
OO HINDI 5.Nakakatulong ba sa
5.Nakakatulong ba sa paglinang ng physical
paglinang ng physical fitness ang paglalaro?
fitness ang paglalaro?

OO HINDI
OO HINDI

F.Paglinang na Kabihasaan Ang Piko ay isang laro Ang Luksong tinik Ang Luksong Tinik ay Ang larong Langit-Lupa Mga kasanayan sa
kung saan naglalaro ang (Ingles: "jumping isang katutubong laro ay naglalarawan sa paglalaro ng Langit lupa
mga manlalaro sa iginuhit over thorns") ay na may tatlo o higit ating pananaw bilang
na hugis-parihaba na isang tanyag na laro pang manlalaro na isang Kristiyano Agility (Liksi) – kakayahang
kahon na karaniwang may sa Pilipinas. Ito ay gumagamit ng mga gayundin sa ating mga magpalit o mag iba ng
10 seksyon. Maaari itong nagmula sa kamay at paa bilang paniniwala sa kabilang posisyon ng katawan nang
laruin nang isa-isa o ng Cabanatuan, Nueva tinik. Ang laro ay buhay. Ang mga mabilisan at naaayon sa
mga koponan. Kailangan Ecija, na nilalaro ng nagpapaunlad ng iyong katutubong terminong kakayahan ng katawan
nila ng bato (pamato) at dalawang koponan lakas ng binti at mga langit (langit) at lupa
magsisimula ang na may pantay na kasanayan sa paglukso. (lupa) ay hiniram mula Balance - pananatiling
kasiyahan. bilang ng mga sa European term na nasa wastong tikas at
Layunin: Tumalon at manlalaro.... Ang Mga kasanayan sa “inferno”. kapanatagan habang
tumalon sa bawat laro ay paglalaro ng Luksong Nangangahulugan ito nakatayo sa isa o dalawang
parisukat gamit ang isa o kinabibilangan ng Tinik: na bago ang paa ( static balance),
magkabilang paa nang mga manlalarong Katolisismo, ang ating kumilos sa sariling espasyo
hindi nakatapak sa mga nakaupo sa lupa at Balance- mga sinaunang Pilipino at patag na lugar (dynamic
linya. iba pang mga nangangahulugan ng ay walang konsepto ng balance) o sapag-ikot sa
manlalaro na pagbibigay ng pantay isang lugar ng walang ere (in flight).
tumatalon sa mga na timbang. hanggang pagdurusa.
bahagi ng kanilang Leaping - Ang ibig sabihin ni Reaction time – kakayahan
katawan. nangangahulugang Langit sa kanila ay isang ng mga bahagi ng katawan
Ang Luksong Tinik ay bumubulusok o lugar ng mga bayani at sa mabilisang pagkilos sa
isang katutubo at nakatali paitaas mula ang iba ay napupunta pagsalo, pag abot at
kilalang laro ng mga sa lupa gamit ang isang sa underworld. pagtanggap ng paparating
Pilipino na nilalaro ng paa at lumapag sa Ang Langit-lupa ay na bagay o sa mabilisang
tatlo o higit pang pag-iwas sa hindi
kabilang paa. habol na laro, isang
manlalaro gamit ang
Jumping - variation ng habulan inaasahang bagay o
Mga Panuntunan sa mga paa at kamay
nangangahulugang kung saan ang mga pangyayari.
Paglalaro ng Piko bilang tinik.
1. Itatapon ng mga Ang Luksong Tinik ay bumubulusok mula sa manlalaro ay maaaring
nilalaro ng dalawang isa o magkabilang paa, maging immune mula Speed – kakayahang
manlalaro ang pamato sa
grupo. Isang grupo pagkatapos ay lumapag sa pagkaka-tag makagawa ng kilos sa
linya ng huling kahon. Ang
para sa paglukso at sa magkabilang paa. hangga't sila ay maiksing panahon.
may-ari ng pinakamalapit
isang grupo naman nakatayo sa isang
na pamato sa linya ng
para magsilbing tinik. Pamamaraaan elevated surface.
arrow ay ang unang Ang dalawang
1.Bumuo ng dalawang Ang laro ay para sa Mga panuntunan sa laro:
manlalaro, na sinusundan manlalaro ay
grupo hindi bababa sa tatlong 1.No balik taya – Kapag
ng pangalawang magsisilbing tinik sa
2. Ang bawat grupo ay manlalaro, na nataya ka, bawal mong
pinakamalapit, at iba pa. pamamagitan ng
dapat may dalawang magtitipon sa isang tayain ang tumaya sayo.
2. Mula sa rest area, kanilang kamay at
paa. Luluksohan manlalaro. bilog. Ang isang 2.Bantay Pares doble taya
ihahagis ng unang
naman nito ng ibang 3. Ang dalawang grupo manlalaro ay tumuturo – Kapag may pinag – iinitan
manlalaro ang pamato at
dapat dumaong sa bawat manlalaro. Matataya ay mag babato bato sa lahat ng sunud- kang manlalaro at gusto
parisukat nang hindi lang ang isang grupo peyk muna. Ang matalo sunod habang umaawit mo syang mataya,
lumalabas o humahawak kung masalat nila ang ay ang unang taya at ng: magmomosyon siya at
sa borderline. tinik habang magsilbing tinik na Langit lupa impyerno sisigaw ng pakanta “
lumulukso.
3. Ang manlalaro ay luluksuhan o tatalunan im im impyerno Bantay Pares Doble Taya” .
Ang larong ito ay
lumukso sa mga parisukat. nagpapaunlad ng lakas ng nanalo. saksak puso tulo ang
Ang mga parisukat ay may 4. Ang magsilbing tinik dugo 3. Bilangan – Bawal may stay
ng binti, kasanayan sa
mga simbolo kung ang na gagawin ay ang mga patay buhay sa isang lugar (langit) ng
pagtalon at
manlalaro ay gagamit ng paa at kamay lamang. alis kana dyan sa limang Segundo.
pagbabalanse.
isang paa o dalawang Ang mga tinik ay puwesto mo!.
talampakan sa landing. magsisimula sa paa at tinuro ang manlalaro sa
4. Kung matagumpay madagdagan ito nang tabi ng itinuro niya
niyang natapakan ang madagdagan gamit ang lamang sa bawat pantig
lahat ng mga parisukat at kamay kung hindi pa ng awit. Kung sino ang
likod, ibinabato niya ang nasalat ang tumatalon. itinuturo ng chanter
pamato pabalik. Saan man 5. Matataya lang ang kapag natapos na ang
mapadpad ang pamato ay isang grupo o chant ay siya iyon.
ang kanyang puwang na tumatalon kung Sa bawat pantig,
tinatawag na "bahay". masalat nila ang tinik itinuturo ng itinalaga
Pagkatapos ay isusulat habang tumatalon. ang isang manlalaro sa
niya ang kanyang pangalan pangkat hanggang sa
sa kanyang bahay. wakas ay matapos ang
5. Ang manlalaro na tula at sa huling
pinakamaraming sinalakay pantig, ang "taya" o
na espasyo (bahay) ang ang "ito" ang pipiliin.
siyang panalo. 1. Isang mad scramble
6. Matatalo ang manlalaro ang kasunod habang
kung: ang natitirang mga
a. Lumapag ang pamato sa manlalaro ay
labas ng kahon at naghahanap ng mataas
hinawakan ang linya. na lupa na "Langit" o
b. Siya ay tumuntong sa Langit.
hangganan at sa bahay ng 2. Dito hindi
isang tao. mapupunta at hindi
c. Gumagamit siya ng mahawakan ang
maling paa. manlalaro. Ang kapus-
d. Siya palad na manlalaro na
nagkandirit/lumundag sa nahuli at na-tag na
maling parisukat. nakatayo sa "Lupa" o
ang antas ng lupa ay
magiging bagong "It".
3. Pagkatapos ay
magsisimula muli ang
pagtakbo at pag-tag.
Yung tumaya sayo

G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw- ISAGAWA NATIN ISAGAWA NATIN ISAGAWA NATIN ISAGAWA NATIN ISAGAWA NATIN
araw na buhay Ngayon alam mo na kung Maghanap ng mga Maghanap ng mga Maghanap ng mga Maghanap ng mga kasama
anong laro ang Piko? kasama sa bahay; kasama sa bahay; kasama sa bahay; sa bahay; magulang o
Napag-aralan ob a kung ob magulang o kapatid magulang o kapatid at magulang o kapatid at kapatid at laruin ang Langit
ao ang mga gawaing at laruin ang laruin ang Luksong laruin ang Langit lupa. lupa. Sundin ang mga
nagpapaunlad sa bilis, liksi, Luksong Tinik. Tinik. Sundin ang mga Sundin ang mga pamamaraan, alituntunin
kalakasan at katatagan ng Sundin ang mga pamamaraan, pamamaraan, at babala ng laro.
kalamnan. Hikayatin mo pamamaraan, alituntunin at babala alituntunin at babala Pagkatapos ng laro sagutin
ang iyong kapatid, pinsan alituntunin at ng laro. ng laro. ang mga sumusunod:
o kapitbahay at isagawa babala ng laro. Pagkatapos ng laro Pagkatapos ng laro 1.Nasunod mo ba ang mga
ob a ang laro na Pagkatapos ng laro sagutin ang mga sagutin ang mga pamamaraan at babala sa
ipinapakita sa larawan sa sagutin ang mga sumusunod: sumusunod: paglalaro?
ibaba. Siguraduhing sumusunod: 1.Nasunod mo ba ang 1.Nasunod mo ba ang 2.Naipakita mo ba ang
masunod ang mga 1.Nasunod mo ba mga pamamaraan at mga pamamaraan at magandang katangian ng
pamantayan bago ang mga babala sa paglalaro? babala sa paglalaro? isang mabuting manlalaro?
magsimula ng laro tulad pamamaraan at 2.Naipakita mo ba ang 2.Naipakita mo ba ang 3.Napaglalarong may
ng mga sumusunod: babala sa paglalaro? magandang katangian magandang katangian kahusayan at pakikiisa sa
1. Magsagawa muna ng 2.Naipakita mo ba ng isang mabuting ng isang mabuting grupo?
mga pang warm-up na ang magandang manlalaro? manlalaro?
ehersisyo. katangian ng isang 3.Napaglalarong may 3.Napaglalarong may
2. Magsuot ng wastong mabuting kahusayan at pakikiisa kahusayan at pakikiisa
kasuotan. manlalaro? sa grupo? sa grupo?
3. Sumunod sa panuto ng 3.Napaglalarong
laro. may kahusayan at
Pagkatapos maglaro, pakikiisa sa grupo?
basahin ang mga
katanungan sa ibaba at
isulat sa inyong sagutang
papel ang inyong sagot.

1. Ano ang naramdaman


mo pagkatapos
maisagawa ang larong
Piko?
2. Naisagawa ob a nang
maayos kasama ng iyong
mga kalaro ang larong ito?
Bakit?
3. Ano anong kasanayan
H.Paglalahat ng aralin ___________ay isang ___________ay isang __________ay habol na __________ay habol na
_______isa sa mga larong
katutubo at kilalang katutubo at kilalang laro laro, isang variation ng laro, isang variation ng
Pilipino na kung saan ay laro ng mga Pilipino na ng mga Pilipino na habulan kung saan ang habulan kung saan ang mga
ang mga kasali ay nilalaro ng tatlo o higit nilalaro ng tatlo o higit mga manlalaro ay manlalaro ay maaaring
pang manlalaro gamit pang manlalaro gamit ang
lumulukso sa mga guhit o maaaring maging maging immune mula sa
ang mga paa at kamay mga paa at kamay bilang
bilang tinik tinik immune mula sa pagkaka-tag hangga't sila
pagitan nito at pagkaka-tag hangga't ay nakatayo sa isang
ginagamitan ng mga sila ay nakatayo sa elevated surface.
pamato. isang elevated surface.

Ibigay ang mga kasanayan


sa paglalaro ng Piko.
1._____________
2._____________
3._____________

I.Pagtataya ng aralin Naunawaan mo na ba Basahin nang Basahin nang mabuti Alam mo na ba ngayon Alam mo na ba ngayon
kung paano isasagawa ang mabuti ang mga ang mga pangungusap. kung paano laruin ang kung paano laruin ang
larong Piko? Basahing pangungusap. Isulat Isulat ang TAMA kung larong Langit lupa? larong Langit lupa? Hindi
mabuti ang mga ang TAMA kung wasto ang pahayag at Hindi sapat na alam mo sapat na alam mo lang ang
pamamaraan ng laro at wasto ang pahayag MALI naman kung lang ang kung paano kung paano laruin ang
piliin ang nawawalang at MALI naman hindi ito wasto. Isulat laruin ang isang laro. isang laro. Mahalaga ring
salita na nasa loob ng kung hindi ito ang inyong sagot sa Mahalaga ring matutunan mo ang mga
biluhaba upang mabuo wasto. Isulat ang sagtang papel. matutunan mo ang tuntunin na dapat sundin
ang mga ito. inyong sagot sa mga tuntunin na dapat upang maiwasan ang
sagtang papel. 1.Ang Luksong Tinik ay sundin upang sakuna habang naglalaro.
*Maghagis isang katutubong laro. maiwasan ang sakuna Dapat mo ring malaman
*Pamato 1.Ang Luksong Tinik 2.Gumagamit ng bola habang naglalaro. kung ano -ano ang mga
*Guhit ay isang katutubong sa paglalaro ng luksong Dapat mo ring dapat gawin bago
*Manlalaro laro. tinik. malaman kung ano - magsimula ng laro. Upang
*Kumakandirit 2.Gumagamit ng 3.Ang luksong tinik ay ano ang mga dapat lalong mapalawak ang
*Mag iba bola sa paglalaro ng binibuo ng tatlo o higit gawin bago magsimula kaalaman mo tungkol dito,
luksong tinik. pang manlalaro. ng laro. Upang lalong subukan mong sagutin ang
Mga Panuntunan 3.Ang luksong tinik 4.Sa paglalaro ng mapalawak ang sumusunod na tanong sa
ay binibuo ng tatlo o luksong tinik, kaalaman mo tungkol ibaba.
A. Ang manlalaro ay higit pang napapaunlad ang dito, subukan mong
kailang ____ng kanilang manlalaro. kasanayan sa tamang sagutin ang sumusunod 1. Ano ang dapat mong
mga ___ sa loob na ___. 4.Sa paglalaro ng pagtalon. na tanong sa ibaba. gawin kung nadapa ang
Kailangan di ito nasa guhit luksong tinik, 5.Sa paglalaro ng iyong kalaban? A.
o sa labas ng guhit. napapaunlad ang luksong tinik, ang 1. Ano ang dapat mong Pagtawanan sya C.
kasanayan sa kamay at paan ang gawin kung nadapa ang Tulungang makatayo B.
B. Ang _____ay di dapat tamang pagtalon. nagsisilbing tinik. iyong kalaban? A. wag pansinin D. kutyain sya
nakakaapak sa mga guhit. 5.Sa paglalaro ng Pagtawanan sya C. 2. Ano ang dapat mong
luksong tinik, ang Tulungang makatayo B. gawin bago magsagawa ng
C. Hindi siya maaring kamay at paan ang wag pansinin D. kutyain laro? A. umupo ng matagal
tumigil habang siya ay nagsisilbing tinik. sya C. magsagawa ng ehersisyo
_______. 2. Ano ang dapat mong B. matulog muna D. kumain
gawin bago magsagawa ng marami
ng laro? A. umupo ng 3. Ano ang dapat mong
matagal C. magsagawa gawin upang manalo sa
ng ehersisyo B. laro? A. makipagtulungan
matulog muna D. sa koponan C. mandaya B.
kumain ng marami itulak ang kalaban D.
3. Ano ang dapat kutyain ang kalaban
mong gawin upang 4. Alin sa mga ito ang
manalo sa laro? A. dapat isagawa upang
makipagtulungan sa maiwasan ang sakuna? A.
koponan C. mandaya B. Sumunod sa tuntunin ng
itulak ang kalaban D. laro B. Magsuot ng mga
kutyain ang kalaban alahas habang naglalaro C.
4. Alin sa mga ito ang Sundin ang sariling
dapat isagawa upang tuntunin D. Magsuot ng
maiwasan ang sakuna? mga masisikip na damit
A. Sumunod sa 5. Anong kagamitan ang
tuntunin ng laro B. ginagamit sa larong
Magsuot ng mga alahas Langitcluoa? A. lata C. bato
habang naglalaro C. B. tsinelas D. wala
Sundin ang sariling
tuntunin D. Magsuot ng Upang lalo pang
mga masisikip na damit mapalawak ang iyong
5. Anong kagamitan kaalaman gawin mo ang
ang ginagamit sa larong susunod na gawain.
Langitcluoa? A. lata C. 1. Ano ano pang ibang
bato B. tsinelas D. wala kasanayan ang maari mong
malinang sa paglalaro
Upang lalo pang Langit lupa? Isulat ang mga
mapalawak ang iyong ito sa inyong sagutang
kaalaman gawin mo papel.
ang susunod na ( 5 points ).
gawain.
1. Ano ano pang ibang
kasanayan ang maari
mong malinang sa
paglalaro Langit lupa?
Isulat ang mga ito sa
inyong sagutang papel.
( 5 points ).
J.Karagdagang Gawain para sa Kasunduan. Kasunduan. Kasunduan. Kasunduan. Kasunduan.
takdang aralin at remediation Tandaan: Kung gusto Magsaliksik sa Magsaliksik sa internet Magsaliksik sa internet Ihambing ang sumusunod
mong maging maayos ang internet kung ano-ano tungkol larong Langit tungkolsa mga na larong Pilipino gamit ang
paglalaro ng Piko, ang pamamaraan sap lupa at ibahagi ito sa kasanayan sa paglalaro Venn diagram.
ag lalaro ng Luksong ating klase ng Langit Lupa. 1. Piko
kailangang masunod mo
tinik
ang mga pamamaraan at 2. Luksong tinik
ganun din ang mga 3. Langit lupa
tuntunin ng laro. Upang
lalo pang mapalawak ang
iyong kaalaman gawin mo
ang susunod.
1. Ano-ano pang ibang
kasanayan ang nalinang
mo sa paglalaro ng Piko?
Isulat ang sagot sa iyong
sagutang papel---.

V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move ___Lesson carried. Move on
ng 80% sa pagtatayao. to the next objective. Move on to the next on to the next objective. on to the next objective. to the next objective.
___Lesson not carried. objective. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got ___Lesson not carried. _____% of the pupils got _____% of the pupils got _____% of the pupils got 80%
80% mastery _____% of the pupils 80% mastery 80% mastery mastery
got 80% mastery
B.Bilang ng mag-aaralna ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find
nangangailangan ng iba pang difficulties in answering their difficulties in difficulties in answering difficulties in answering difficulties in answering their
Gawain para sa remediation lesson. answering their their lesson. their lesson. lesson.
___Pupils found difficulties in lesson. ___Pupils found ___Pupils found ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. ___Pupils found difficulties in answering difficulties in answering answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the difficulties in their lesson. their lesson. ___Pupils did not enjoy the
lesson because of lack of answering their ___Pupils did not enjoy ___Pupils did not enjoy lesson because of lack of
knowledge, skills and interest lesson. the lesson because of the lesson because of knowledge, skills and interest
about the lesson. ___Pupils did not lack of knowledge, skills lack of knowledge, skills about the lesson.
___Pupils were interested enjoy the lesson and interest about the and interest about the ___Pupils were interested on
on the lesson, despite of because of lack of lesson. lesson. the lesson, despite of some
some difficulties knowledge, skills and ___Pupils were ___Pupils were difficulties encountered in
encountered in answering interest about the interested on the lesson, interested on the lesson, answering the questions
the questions asked by the lesson. despite of some despite of some asked by the teacher.
teacher. ___Pupils were difficulties encountered difficulties encountered in ___Pupils mastered the lesson
___Pupils mastered the interested on the in answering the answering the questions despite of limited resources
lesson despite of limited lesson, despite of questions asked by the asked by the teacher. used by the teacher.
resources used by the some difficulties teacher. ___Pupils mastered the ___Majority of the pupils
teacher. encountered in ___Pupils mastered the lesson despite of limited finished their work on time.
___Majority of the pupils answering the lesson despite of limited resources used by the ___Some pupils did not finish
finished their work on time. questions asked by resources used by the teacher. their work on time due to
___Some pupils did not finish the teacher. teacher. ___Majority of the pupils unnecessary behavior.
their work on time due to ___Pupils mastered ___Majority of the pupils finished their work on
unnecessary behavior. the lesson despite of finished their work on time.
limited resources used time. ___Some pupils did not
by the teacher. ___Some pupils did not finish their work on time
___Majority of the finish their work on time due to unnecessary
pupils finished their due to unnecessary behavior.
work on time. behavior.
___Some pupils did
not finish their work
on time due to
unnecessary behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who earned
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa 80% above earned 80% above earned 80% above earned 80% above 80% above
sa aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for require additional require additional require additional additional activities for
remediation activities for activities for remediation activities for remediation remediation
remediation

E.Alin sa mga estratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who ____ of Learners who caught
Paano ito nakatulong? up the lesson caught up the lesson caught up the lesson caught up the lesson up the lesson
F.Anong sulioranin ang aking ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who ___ of Learners who continue
naranasan na solusyunansa tulong continue to require continue to require continue to require continue to require to require remediation
ng aking punungguro at superbisor? remediation remediation remediation remediation
G.Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work Strategies used that Strategies used that work Strategies used that work Strategies used that work
aking nadibuho nanais kong well: work well: well: well: well:
ibahagi sa kapwa ko guro? ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive
Development: Examples: Development: Development: Examples: Development: Examples: Development: Examples: Self
Self assessments, note taking Examples: Self Self assessments, note Self assessments, note assessments, note taking and
and studying techniques, and assessments, note taking and studying taking and studying studying techniques, and
vocabulary assignments. taking and studying techniques, and techniques, and vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: techniques, and vocabulary assignments. vocabulary assignments. ___Bridging: Examples: Think-
Think-pair-share, quick- vocabulary ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples: pair-share, quick-writes, and
writes, and anticipatory assignments. Think-pair-share, quick- Think-pair-share, quick- anticipatory charts.
charts. ___Bridging: writes, and anticipatory writes, and anticipatory ___Schema-Building:
Examples: Think-pair- charts. charts. Examples: Compare and
___Schema-Building: share, quick-writes, contrast, jigsaw learning, peer
Examples: Compare and and anticipatory ___Schema-Building: ___Schema-Building: teaching, and projects.
contrast, jigsaw learning, charts. Examples: Compare and Examples: Compare and ___Contextualization:
peer teaching, and projects. contrast, jigsaw learning, contrast, jigsaw learning, Examples: Demonstrations,
___Schema-Building: peer teaching, and peer teaching, and media, manipulatives,
___Contextualization: Examples: Compare projects. projects. repetition, and local
and contrast, jigsaw opportunities.
Examples: Demonstrations, learning, peer
media, manipulatives, ___Contextualization: ___Contextualization: ___Text Representation:
teaching, and projects.
repetition, and local Examples: Examples: Examples: Student created
opportunities. Demonstrations, media, Demonstrations, media, drawings, videos, and games.
___Contextualization: manipulatives, repetition, manipulatives, repetition, ___Modeling: Examples:
___Text Representation: Examples: and local opportunities. and local opportunities. Speaking slowly and clearly,
Demonstrations, modeling the language you
Examples: Student created media, manipulatives,
drawings, videos, and games. ___Text Representation: ___Text Representation: want students to use, and
repetition, and local providing samples of student
___Modeling: Examples: opportunities. Examples: Student Examples: Student
created drawings, videos, created drawings, videos, work.
Speaking slowly and clearly,
and games. and games. Other Techniques and
modeling the language you
___Text Strategies used:
want students to use, and ___Modeling: Examples: ___Modeling: Examples:
Representation: ___ Explicit Teaching
providing samples of student Speaking slowly and Speaking slowly and
Examples: Student ___ Group collaboration
work. clearly, modeling the clearly, modeling the
created drawings, ___Gamification/Learning
language you want language you want
videos, and games. throuh play
Other Techniques and students to use, and students to use, and
___ Answering preliminary
Strategies used: ___Modeling: Exampl providing samples of providing samples of
activities/exercises
___ Explicit Teaching es: Speaking slowly student work. student work.
___ Carousel
___ Group collaboration and clearly, modeling
___ Diads
___Gamification/Learning the language you want Other Techniques and Other Techniques and
___ Differentiated Instruction
throuh play students to use, and Strategies used: Strategies used:
___ Role Playing/Drama
___ Answering preliminary providing samples of ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Discovery Method
activities/exercises student work. ___ Group collaboration ___ Group collaboration
___ Lecture Method
___ Carousel ___Gamification/Learning ___Gamification/Learning
Why?
___ Diads Other Techniques and throuh play throuh play ___ Complete IMs
___ Differentiated Instruction Strategies used: ___ Answering ___ Answering ___ Availability of Materials
___ Role Playing/Drama ___ Explicit Teaching preliminary preliminary ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Discovery Method ___ Group activities/exercises activities/exercises ___ Group member’s
___ Lecture Method collaboration ___ Carousel ___ Carousel collaboration/cooperation
Why? ___Gamification/ ___ Diads ___ Diads in doing their tasks
___ Complete IMs Learning throuh play ___ Differentiated ___ Differentiated ___ Audio Visual Presentation
___ Availability of Materials ___ Answering Instruction Instruction of the lesson
___ Pupils’ eagerness to preliminary ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
learn activities/exercises ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Group member’s ___ Carousel ___ Lecture Method ___ Lecture Method
collaboration/cooperatio ___ Diads Why? Why?
n ___ Differentiated ___ Complete IMs ___ Complete IMs
in doing their tasks Instruction ___ Availability of ___ Availability of
___ Audio Visual ___ Role Materials Materials
Presentation Playing/Drama ___ Pupils’ eagerness to ___ Pupils’ eagerness to
of the lesson ___ Discovery Method learn learn
___ Lecture Method ___ Group member’s ___ Group member’s
Why? collaboration/cooper collaboration/cooper
___ Complete IMs ation ation
___ Availability of in doing their tasks in doing their tasks
Materials ___ Audio Visual ___ Audio Visual
___ Pupils’ eagerness Presentation Presentation
to learn of the lesson of the lesson
___ Group member’s
collaboration/coo
peration
in doing their
tasks
___ Audio Visual
Presentation
of the lesson

Prepared by:

GERALD L. LOSAÑES
Subject Teacher

Reviewed by:
BRENDA R. PEÑARANDA
Master Teacher I

Noted:

GINA G. LUBANG
Principal II

You might also like