You are on page 1of 6

Paaralan Baitang/Antas IKA-ANIM

Guro Asignatura AP
Daily Lesson Log
Petsa APRIL 8-12, 2024 (WK 2) Markahan IKA- APAT
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
naipamamalas ang mas naipamamalas ang mas malalim
malalim na pagunawa at na pagunawa at pagpapahalaga sa
pagpapahalaga sa patuloy na patuloy na pagpupunyagi ng mga
A. Pamantayang Pangnilalaman pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng
Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon ng nagsasarili at
mga hamon ng nagsasarili at umuunlad na bansa
umuunlad na bansa
nakapagpakita ng aktibong nakapagpakita ng aktibong
pakikilahok sa gawaing pakikilahok sa gawaing
makatutulong sa pag-unlad ng makatutulong sa pag-unlad ng
bansa bilang pagtupad ng bansa bilang pagtupad ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap sariling tungkulin na siyang tungkulin na siyang kaakibat na
kaakibat na pananagutan sa pananagutan sa pagtamasa ng mga
pagtamasa ng mga karapatan karapatan bilang isang malaya at
bilang isang malaya at maunlad na Pilipin
maunlad na Pilipin
Natatalakay ang mga pagtutol Naiisa-isa ang mga pangyayari na
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto sa Batas Militar na nagbigay nagbigay-daan sa pagbuo ng
(Isulat ang code ng bawat daan sa pagbuo ng samahan “People Power 1”AP6TDK-IVb2
kasanayan) laban sa Diktaturang Marcos
AP6TDK-IVb2
 Nakakatalakay kung  Nakakapagbigay ng mga
paano natamo ng pangyayaring nagbigay
D. Mga Layunin sa Pagkatuto sambayanang daan sa pagbuo ng
Pilipino ang People
demokrasya. Power I.
II. NILALAMAN Natatalakay ang mga ARAW NG KAGITINGAN EID’AL FITR People Power 1 “CATCH UP FRIDAY”
pagkilos at pagtugon ng
mga Pilipino nagbigaydaan
sa pagwawakas ng Batas
Militar
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Learner’s Module Learner’s Module
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
pp.4-14 pp.16-24
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Masdan ang mga larawan. Balik-aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong aralin
Mga pangyayri sa buh “Anong mga mahalagang
B. Paghahabi ng layunin ng aralin pangyayari sa ating
kasaysayan ang konektado
dito?”

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa


sa bagong aralin.
(Activity-1)

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sa pagtagal ng Batas Militar 1986


at paglalahad ng bagong kasanayan sa ating bansa ay lalong  parehong ipinroklama
#1 (Activity -2) tumindi ang pagnanais ng sina Aquino at Marcos
E. Pagtalakay ng bagong konsepto mga Pilipino na manumbalik bilang pangulo.
at paglalahad ng bagong kasanayan
ang demokrasya. Ang  Si Aquino ay
#2
(Activity-3) pagmamalabis sa ipinroklamang pangulo
F. Paglinang sa Kabihasnan kapangyarihan ni Pangulong ng NAMFREL at
(Tungo sa Formative Assessment) Marcos ay nagpasidhi sa  si Marcos naman ng
(Analysis) hangarin ng mga Pilipinong COMELEC.
wakasan ang diktatorya.  Nagkaroon ng civil
Narito ang ilan sa mga disobedience campaign
pangyayaring nagbigay-daan sa pamamaraang
upang mabuo ang People mapayapang protesta,
Power.  kasama na rito ang
pagboboykot ng mga
Pagtalakay sa aralin sa mamamayan sa mga
pamamagitan ng bidyo link korporasyong may
na ito; kinalaman kay Marcos o
sa kanyang mga cronies.
https://www.youtube.com/  Idinaos nila ang iba’t-
watch?v=8R62XxeXqMI ibang mga welgang-
bayan na nakatawag
GAWAIN #1 pansin sa mga
Sagutin ang mga mamamahayag mula sa
sumusunod na tanong. iba’t-ibang bansa.
Isulat ang sagot sa sagutang
papel. EDSA People Power I
 ay isang mapayapang
1.Bakit nagkaroon ng Snap rebolusyon na tumagal
Election? ng apat na araw mula
________________________ Pebrero 22-25, 1986.
________________________  Ito rin ang nagtapos sa
pamumuno ni Marcos sa
2.Bakit tinaguriang bansa.
mapayapang rebolusyon
ang EDSA People Power I? Pebrero 22, 1896
________________________  nagbitiw sa tungkulin
________________________ sina Juan Ponce Enrile
bilang Ministro ng
3. Paano nakatulong ang Tanggulang Pambansa at
EDSA People Power I sa si Hen. Fidel V. Ramos,
pagkamit ng demokrasya? ang Vice Chief of Staff
________________________ ng Sandatahang
________________________ Lakas at tumiwalag sa
gabinete ni Marcos.
 Ito na ang pagsisimula ng
EDSA People Power I.
GAWAIN #1

Pagtambalin. Hanapin ang


sagot sa Hanay A mula sa
Hanay B.

G. Paglalapat ng aralin sa pang- “Matatamasa lamang ang “Matatamasa lamang ang tunay ”
araw-araw na buhay tunay na pagbabago kung na pagbabago kung mamamayani
(Application) mamamayani ang pagiging ang pagiging “tayo,” sa halip na
“tayo,” sa halip na pagsulong ng maka-sariling
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction)) pagsulong ng maka-sariling interes.”
interes.”
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) GAWAIN #2 GAWAIN #2
Kumpletuhin ang timeline
sa ibaba gamit ang mga
pangyayaring
makikita sa loob ng kahon.

J. Karagdagang Gawain para sa


Takdang Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas nakakuha ng 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng nangangailangan pa ng
gawain para sa remediation karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o karagdagang pagsasanay o gawain karagdagang pagsasanay o
gawain para remediation gawain para remediation gawain para remediation para remediation gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
sa aralin. __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na __bilang ng magaaral na
nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na __bilng ng magaaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang magpapatuloy pa ng karagdagang
karagdagang pagsasanay sa karagdagang pagsasanay sa pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation pagsasanay sa remediation
remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
panturo. __Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali ng mga bata. mga bata. mga bata. mga bata.
ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga
__Mapanupil/mapang-aping mga bata bata bata bata
mga bata __Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya teknolohiya teknolohiya
kaalaman ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:

Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like